หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: (update ตลอด) รายชื่อ ยศนินจา เกมเซียนนารูโตะ  (อ่าน 130845 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: รายชื่อ ยศนินจา เกมเซียนนารูโตะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 23:33:38 »
มีการเปลี่ยนแปลงอีกแล้วนะครับ  *pround*
คือว่าเรื่องที่ผมเสนอไปได้อ่านหรือยังคับ
เสนอ อะไรครับ  *้ัdoubt* pm มาแนะนำได้เลยครับ ^ ^
ปล ผมมีความคิดที่โคตรเจ๋ง(เจ๋งบ้าน...สิ) แบบ ว่าตอนนี้นารูโตะกำลังจะจบ(อีก1-2ปี จะจบบ้าน...แกหรอ)
ก้อเลยอยากให้คนส่วนในบอร์ดนารูโตะย้ายไปเวะบอร์ดการ์ตูนอื่นมั้งอะ เช่นแฟรี่เทลเป็นต้น(พอดีเค้าดูอยู่) เหงบอร์ดมันเงียบก่า (HI-5) อีก เลยอยากให้บอร์ดมันดูมีชีวิตชีวาขึ้น
ผมเลยคิดว่าน่าจะไปลองทำคำถามพวกนี้ดูในแฟรี่เทลหน่อยค่าป
แค่นี้เระ
ปล2 (ไม่ได้ก้อไม่เปงไรค่าป แค่เสนอขึ้นมาเฉยๆ ไม่รู้ว่าจะมีคนดูหรือป่าวนะแฟรี่เทล)

ผมไม่ได้อ่าน ฟรีเทลหนะสิครับ  *dead* แต่รู้จัก เอลซ่า *love*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: รายชื่อ ยศนินจา เกมเซียนนารูโตะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 23:52:29 »
มีการเปลี่ยนแปลงอีกแล้วนะครับ  *pround*
คือว่าเรื่องที่ผมเสนอไปได้อ่านหรือยังคับ
เสนอ อะไรครับ  *้ัdoubt* pm มาแนะนำได้เลยครับ ^ ^
ปล ผมมีความคิดที่โคตรเจ๋ง(เจ๋งบ้าน...สิ) แบบ ว่าตอนนี้นารูโตะกำลังจะจบ(อีก1-2ปี จะจบบ้าน...แกหรอ)
ก้อเลยอยากให้คนส่วนในบอร์ดนารูโตะย้ายไปเวะบอร์ดการ์ตูนอื่นมั้งอะ เช่นแฟรี่เทลเป็นต้น(พอดีเค้าดูอยู่) เหงบอร์ดมันเงียบก่า (HI-5) อีก เลยอยากให้บอร์ดมันดูมีชีวิตชีวาขึ้น
ผมเลยคิดว่าน่าจะไปลองทำคำถามพวกนี้ดูในแฟรี่เทลหน่อยค่าป
แค่นี้เระ
ปล2 (ไม่ได้ก้อไม่เปงไรค่าป แค่เสนอขึ้นมาเฉยๆ ไม่รู้ว่าจะมีคนดูหรือป่าวนะแฟรี่เทล)

ผมไม่ได้อ่าน ฟรีเทลหนะสิครับ  *dead* แต่รู้จัก เอลซ่า *love*
อ่อ ครับๆ คิดไว้อยู่แล้วคนอ่านไม่ค่อยเยอะเท่าไหร บอร์ดเงี๊ยบเงียบ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: (update ตลอด) รายชื่อ ยศนินจา เกมเซียนนารูโตะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 10:59:29 »
กำๆ ตอนแรกไม่ได้สนใตคะแนนพวกนี้ อาวหล่ะซิตรู มะมีคะแนน ต้องพายายามแย้ว

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
Re: (update ตลอด) รายชื่อ ยศนินจา เกมเซียนนารูโตะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:20:23 »
ถ้าจะเล่นบ้างนี้ยังทันไหมครับ  เริ่มรอบต่อไป บอกผมด้วยครับ  แล้วนี้ถึงรอที่เท่าไรแล้วครับเนี้ย จะตามทันไหมนี้   *rip* *rip*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

sattkon

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 02:08:14 »
มีการเปลี่ยนแปลงอีกแร้วนะครับ อิอิ  *pround*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 02:29:14 »
ผมขอเป็ฯเซียนจ๊กมกได้มั้ยเนี่ย มันอินดี้ดี  *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 08:30:54 »
เห้อ สอบเกะนิน ได้สะงั้น  *dontknow*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

spirit

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 09:00:32 »
ตายตอบผิดคะแนนลดเลย *haha* *haha* *haha*นึกว่าจะเลื่อนขั้นซะแล้ว

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 11:10:59 »
มี 2 คะแนนแล้ว
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:47:49 »
ใครจะเป็น จูนิน ก่อนน้า  *great*

รึจะเป็น จู๋นิน พูดไปก็คิดถึงมัน ไม่มีใครป่วนบอร์ดมันเหงาๆไงไม่รู้  *haha*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:53:26 »
ใครจะเป็น จูนิน ก่อนน้า  *great*

รึจะเป็น จู๋นิน พูดไปก็คิดถึงมัน ไม่มีใครป่วนบอร์ดมันเหงาๆไงไม่รู้  *haha*

อย่านึกนึกเลยคับเค้าไปละดีแล้ว *้ั์pray* *้ั์spirit* *้ั์smoking*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 19:29:49 »
 *unbear* *unbear*  ยังไม่มีคะแนนเลยยยยย
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 20:10:37 »

ก็มีมาให้เห็นแว๊ปๆ เมื่อกลางวันไง ลาบอร์ดไปแม๊ปๆ  *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 20:59:11 »
เกมส์นี้ใครอยากเป็นถึงโฮคาเงะต้องอดทนทรหดมากๆ

เพราะกว่าจะได้เป็นต้องได้คะแนน 62 คะแนน (2+4+8+16+32)

นั่นคือ  ต้องใช้เวลาน้อยสุด 62 สัปดาห์ หรือ 1 ปี กับอีก 3 เดือนโดยประมาณ(แบบตอบไม่ผิดเลย)

หรืออาจจะเร็วกว่านี้นิดหน่อยถ้าตอบถูกคนแรก(ได้2 คะแนน)หรือตอบคำถามสเปเชี่ยลที่มีคะแนนมากกว่า 1

ผมจึงขอเสนอท่าน sattkon ว่า    ถ้าอยากเห็นโฮคาเงะเร็วๆ  ควรตั้งคำถามถี่กว่านี้หรือมีคำถามสเปเชี่ยลเยอะขึ้น

ไม่งั้นการ์ตูนอาจจะอวสานก่อนก็เป็นได้   *hoho* *hoho* *hoho*   เพราะแน่นอนคงไม่มีใครตอบถูกได้ตลอดทุกสัปดาห์แน่เลยคับ *attack* *attack* *attack*

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาด้วยคับ  *number1* *number1*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

sattkon

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 02:44:07 »
เกมส์นี้ใครอยากเป็นถึงโฮคาเงะต้องอดทนทรหดมากๆ

เพราะกว่าจะได้เป็นต้องได้คะแนน 62 คะแนน (2+4+8+16+32)

นั่นคือ  ต้องใช้เวลาน้อยสุด 62 สัปดาห์ หรือ 1 ปี กับอีก 3 เดือนโดยประมาณ(แบบตอบไม่ผิดเลย)

หรืออาจจะเร็วกว่านี้นิดหน่อยถ้าตอบถูกคนแรก(ได้2 คะแนน)หรือตอบคำถามสเปเชี่ยลที่มีคะแนนมากกว่า 1

ผมจึงขอเสนอท่าน sattkon ว่า    ถ้าอยากเห็นโฮคาเงะเร็วๆ  ควรตั้งคำถามถี่กว่านี้หรือมีคำถามสเปเชี่ยลเยอะขึ้น

ไม่งั้นการ์ตูนอาจจะอวสานก่อนก็เป็นได้   *hoho* *hoho* *hoho*   เพราะแน่นอนคงไม่มีใครตอบถูกได้ตลอดทุกสัปดาห์แน่เลยคับ *attack* *attack* *attack*

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาด้วยคับ  *number1* *number1*

ผมก็ตั้ง special ไป2กระทู้แล้วนะครับ และก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะเห็นคำตอบเร็วๆนี้เลย  *dead*
เพราะ special นิใครตอบถูกเลื่อนขั้นเลยนะครับ แถมตอบผิดได้ไม่มีการหักคะแนนอีก  *attack*

แต่ที่สำคัญอย่าลืม ID ที่อยู่ทีมเดียวกับท่านด้วยนะครับ ตอนนี้ก็มี 3ทีมแล้ว พยายามพยุงเขาให้อยู่ในบอร์ดนีนานๆ อย่าให้เขาโดนผนึก  *glad* และก็พยายามให้คนในทีมเลื่อนขั้นตามกันเร็วๆ เพราะถ้าเพื่อนคุณเป็น โจนิน ไปแล้ว แต่คุณยังเป็น เกะนิน อยู่นิระวังโดนแซวนะครับ

ปล.ถ้ามีเกรียนมาใหม่ จะเรียกหน่วยในทีมมาช่วยกันปราบก็ได้นะครับ แต่ระวังโดนผนึกด้วยเด้อ
ปล2.เดี๋ยวจะมีคำถาม special ให้คนในทีมตอบโดยผมจะตั้งคำถามเกี่ยวความเห็นส่วนตัวที่เกี่ยวกับ นารูโตะ โดยผมจะตั้งมู้ขึ้นมา1มู้ ให้คนที่มีทีมแต่ละคนตกลงกันว่าจะเลือกตอบแบบไหนแล้วยืนยันคำตอบมาอีกที และผมก็จะตั้งมู้ขึ้นมาใหม่อีก แล้วให้คนในบอร์ดมาโหวตกัน โดยให้เวลา 1สัปดาห์ในการโหวต ใครได้คะแนนเยอะสุด ทีมนั้นจะได้ไปเลยคนละ3แต้ม  *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 02:49:03 โดย sattkon »