หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เเผลเป็นที่กลางอก ของ ลูฟี่ (ไม่ใช่สาเหตุ)  (อ่าน 9174 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ขอข้ามกลับไปก่อนนะครับ... ที่ ลูฟี่ มีเเผลเป็นที่กลางอก เพราะ อาคาอินุ ต่อยเข้าให้ ตอนสงครามมารีนฟอร์ด

ซึ่งหลังจาก TS ก็เป็นอย่างที่เราเห็นครับ...มีเเผลเป็นอันใหญ่อยู่กลางอกเลย ผมเลยอยากถามเป็นข้อๆ...

1.รอยเเผลบังเอิญใช่มั๊ยครับ ? ที่เป็นรอยเเบบนั้น

2.ทำไมลูฟี่จึงไม่ติดกระดุมเสื้ออย่างที่เคยๆใส่มา หรือเพราะอยากเเสดงบาดเเผลออกมา เพื่อให้บอกตัวเองว่า

" ครั้งหน้า...จะล้ม อาคาอินุ ให้ได้ " หรืออาจจะเป็นเพราะอยากเเสดงบาดเเผลให้คนอื่นเห็น ?

ขอคำตอบด้วยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 22:48:56 โดย BlackNomYen »
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: เเผลเป็นที่กลางอก ของ ลูฟี่ (ไม่ใช่สาเหตุ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 23:33:32 »
รอยแผล อาจจะบังเอิญคับ เพราะตอนโดนอาคาอินุต่อย มันทะลุเป็นโพลง แบบแผลใหญ่มาก
ที่ลูฟี่ไม่ติดกระดุม เพราะ อ.โอดะ อาจจะต้องการให้เห็น การเปลี่ยนแปลงของตัวละคร มากกว่าา 

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: เเผลเป็นที่กลางอก ของ ลูฟี่ (ไม่ใช่สาเหตุ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 23:36:46 »
แบบว่า เสื้อมันตัวเล็กไปมังครับ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 23:42:40 »
เปลี่ยนแนวมั้งคับ  - -

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 00:44:15 »
ลอว์มันผ่าตัดให้นิ แต่มันทำให้แผลเนียนไม่ได้เพราะแผลมันใหญ่เกินเลยทำให้เป็นรูปกากะบาดมั๊ง เดานะ *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 13:38:40 »
รอยแผล อาจจะบังเอิญคับ เพราะตอนโดนอาคาอินุต่อย มันทะลุเป็นโพลง แบบแผลใหญ่มาก
ที่ลูฟี่ไม่ติดกระดุม เพราะ อ.โอดะ อาจจะต้องการให้เห็น การเปลี่ยนแปลงของตัวละคร มากกว่าา

ใช่ครับ  *number1* *number1*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

takky

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 15:08:13 »
จะได้รู้สึกว่ามีแผลนี้เท่านั้นที่ยังเจ็บอยู่ *number1*

21141

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 06:05:55 »
เพราะว่า อาจารย์แกคงทำให้บทของตัวละครทุกตัวหลังTS เปลี่ยนไป แล้วก็ดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นนะคับ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 08:12:54 »
ก็คงไม่มีอะไรมากหรอกคงเป็นเพราะอาการร้อนในของลูฟี่นะครับเลยทำให้ไม่ยอมปิดกระดุม

โฮ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆล้อเล่นเด้อครับเด้อ.................. *dontknow*