หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423990 ครั้ง)

BomBamONEpiece

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 17:11:52 »
อะรัย...เราไปอ่านมา......
เค้าบอกว่าแผลเป็นที่อกของลูฟี่คุงเกิดจากตอนที่ฝึกฝนกับเรลี่นะคะ
ไปอ่านดูสิคะ 2 ปีผ่านไป.....
ที่ลูฟี่เดินมาหยิบหมวกฟางอ่ะ

-The-Espada-Tony-

• *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 11:05:39 »
ไม่ต้องเถียงกันเกิดจากอาคาอินุครับจะมีตอนไหนนี่แหละผมจำไม่ได้
ที่จินเบบอกว่าอาคาอินุขึ้นเป็นตำแหน่งใหญ่ที่สุดอะแล้วลูฟี่ก็จับที่แผล
ฟันธง *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์เพื่อปกครองทุกสิ่ง

Bent

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 18:16:11 »
ปัญญาจัง  มั่วแหลก ความจริงก็คือ จิมเบ อุ้มลูฟี่หนี แล้วก็ถูกเจ้าหมัดไฟต่อเก่งยทะลุมาโดนลูฟี่ไงล่ะ  กาตูนมีไว้ให้ดูไม่ได้มีไว้ให้คิดเอาเอง ไม่ใช่ว่า ไปดูโดเรม่อน แล้วมาอวดเก่งเรื่องวันพีช ไม่ได้ว่าไครน่ะคับอย่าคิดมาก

Bent

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 21:40:53 »
ที่จริง มันก็คือ โดนเจ้าทหารหมัดไฟต่อยจินเบ ทะลุมาโดน ลูฟี่ก็เท่านั้นเอง นี่อะไรมั่วไปไหนต่อไหนก็ไม่รู้

Bent

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 21:48:13 »
โดนเจ้าทหารหมัดไฟ ต่อย จินเบทะลุมาโดนลูฟี่ ก็เท่านั้นเอง คนมั่วก็มั่วจัง

Monkey D Chang

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 14:46:32 »
 *number1* ใช่แล้วครับ ตอนนั้น จิบเบอุ้มลูฟี่หนีการโจมตี ของอาคาอินุ  แต่ก็หนีไม่พ้นโดนพลังของอาคาอินุทะลุตัวไปโดนอกของลุฟี่ ที่หมดสติอยู่นะครับ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:22:50 »
หมัดของอาคาอินุ ที่ต่อยเป็น กากบาท เหรอครับ *haha* *haha*
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Pusheggz

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 23:54:03 »
เหอะๆ ทำไมไม่ยอมอ่าน SBS ในหนังสือการ์ตูนบ้างนะ อย่าดูเฉพาะรูปสิ
ใน SBS เล่มที่62 ที่ อ.โอดะ แกบอกเลยว่าแผลเป็นของลูฟี่เกิดจาก อาคาอินุต่อยครับ

เพราะฉะนั้น 100% เกิดจากอาคาอินุครับ  ไม่เชื่อลองไปหาในมุม SBS ดูครับ อ.แกบอกไว้เลย 
SBS เล่มที่ 62   นี่คือบางส่วน

D: สวัสดีครับ อ.โอดะ สบายดีมั้ยครับ หลัง ๆ มา อ.ชอบให้คนอ่านพูดว่า “เริ่ม SBS กันเถอะ” ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่อยากพูดคำว่า “เริ่ม SBS กันเถอะ” ครับ แต่ประโยค “เริ่ม SBS กันเถอะ” ควรจะเป็นประโยคที่อ.ควรจะเป็นคนพูดเอง ตั้งแต่ “เริ่ม SBS…”
นามปากกา เนียนสุเกะ

O: หยุดดดด!!(ช็อค) นายพูดหลายครั้งแล้วนะ อัก…เริ่มสี่ครั้งแล้วนะ…

D: ฮัลโล้ ฮัลโล้ โอดัจจี้!! อยู่ดี ๆ เพื่อนฉันก็พูดว่าหล่อนสามารถใช้หัวนมกดเรียกบัสเตอร์คอลได้ ที่สำคัญ เรียกท่านพลเอกได้ด้วยแหละค่ะ!! คำถามนะคะโอดัจจิ อยากรู้ว่าโอดัจจิใช้หัวนมสั่งบัสเตอร์คอลได้ป่าว นามปากกา มัทสึโกะ ดีลักส์

O: สมองคุณยังโอเคมั้ย!?(ช็อค) อา… ขอโทษนะ ผมเริ่มร้ายตั้งแต่คนอ่านคนแรกแล้ว… ผมจะตอบดี ๆ แล้วกัน… ด้วยนมของผม ผมสามารถเรียกเรือรบได้ 5 ลำ และ… เย้ยยยย ไม่มีทางหรอก ยัยบ้า(ช็อค) แฮก ๆ… โทษที…

D:ยินดีที่ได้รู้จักนะโอดัจจิ!! อยากจะถามนะว่า…หน้าปกเล่ม 1 กับเล่ม 61 ทำไมถึงเลียนแบบกันอย่างงี้!! ผมไล่คุณออก!!

O:อ๊า~~~(ช็อค) อัก จริงด้วย ไม่ได้สังเกตเลย แค่รู้สึกว่าเหมือนเคยวาดภาพนี้ที่ไหนมาก่อนนะ จริงด้วย อื้ม พลาดจริง ๆ

D: “ฉันก็คิดเหมือนคุณ” นามปากกา ฉันพูดถูกแล้ว!!
O: เย่ ใช่แล้ว ฉันรู้แล้ว แต่คำถามมันแปลก ๆ นะ... แกเป็นใครฟระ!! (ช็อค) ทำไมฉันจะต้องเสียครึ่งหน้าไปกับการตอบอะไรที่ไม่เกี่ยวกับวันพีซด้วย!!

D: เรามีคำถาม รอยแผลเป็นที่หน้าอกของลูฟี่เกิดจากอาคาอินุที่โจมตีจินเบและลูฟี่เมื่อสองปีที่แล้วใช่รึไม่ เราเพิ่งจะนึกได้เมื่อครั้นที่เราดูอนิเมะเมื่อวานนี้เอง นามปากกา องค์หญิงชิราซุโบชิ( ชิราซุโบชิคือปลาแอนโชวี่ในภาษาญี่ปุ่น รวมทั้งเป็นการเล่นคำอีกกับชื่อชิราโฮชิด้วย)

O: ใช่แล้ว ไอ้เลวนั่นมันเป็นคนประทับแผลเป็นบนแขนของจินเบและอกของลูฟี่!! ไอ้เลว!!!

hootung

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 11:40:30 »
หน้าแหกกันเป็นแถวๆเลยสินะครับ ทั้งโซโลฟันเอย ไปฝึกมาเอย  *haha* *haha*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:00:44 »
เห็นคนเม้นกันเยอะ ขอเม้นด้วยคน ผมน่าจะเกิดจาก ลาวาอะละ เพราะนั้นมันแผลไฟไหม้
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

:+:ONEVAY:+:

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: จ. 05 ต.ค. 2015 เวลา 16:07:19 »
โดนเรย์ลี่ฟันตอนที่ฝึก