หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 422893 ครั้ง)

red devil

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:02:14 »
แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

ใครรู้บ้างครับ

mask

• *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:35:24 »
ตอนโดน อาคาอินุต่อยมั้งครับ ที่ต่อยทะลุ เอสมาป่าวหว่า ถ้าจำไม่ผิด

nana

• *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:36:08 »
เราว่าน่าจะเป็นตอนฝึกกับเรลี่นะ

เรลี่ย์เล่นแรง อิอิ

dear

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:38:27 »
ตอนโดน อาคาอินุต่อยมั้งครับ ที่ต่อยทะลุ เอสมาป่าวหว่า ถ้าจำไม่ผิด
ถ้าจำไม่ผิด ตอนหลังจากเอสตาย ลูฟี่ยังไม่มีแผลนะ

เทพเฟรด

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:40:05 »
อย่าเดาเลยครับ ไม่รู้หรอก

อาจารย์แกความลับเยอะ

ไหนจะตาโซโล
ตาข้างที่ปิดของซันจิ
และก๋มาแผลของลูฟี่

dear

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:41:01 »
คิดดูอีกที หรือตอนที่ลอร์ช่วยลูฟี่ แล้วมีการผ่าตัดป่าว อิอิ มั่วน้า  ;D

Munafic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 13:16:06 »
โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

Bee-[D]-Baggins

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 15:09:12 »
โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

+อีก 100% ครับ

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 29 พ.ค. 2011 เวลา 23:37:03 »

+อีก 100% ครับ

กลับไปอ่านดูแล้ว อาคาอินุมันพูดกับจินเบว่า

"เพราะมีแกเกะกะ เลยพลาดไปนิด...
ถ้าทะลวงหัวใจซะ
ป่านนี่ก็สบายไปแล้ว ใช่มั้ยละจินเบ

เจ้านั่นมีแผลเป็นโพรงที่หน้าอกแบบนั้น
ยังคิดจะปกป้องอีกหรือไง
ใกล้จะตายอยู่รอมร่อแล้วแท้"

nop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 30 พ.ค. 2011 เวลา 08:24:11 »
ตอนที่จินเบพาหนี และอาคาอินุตามมาต่อย ทะลุจินเนเบไปโดน ไงลอกอ่านเล่ม 59 ดูดีดี ก้อจะเจอ

Dr.MiChi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 01 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:57 »
มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

peterpan

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 02 มิ.ย. 2011 เวลา 03:02:04 »
ตามที่คุณลูฟี่น้ำบอกอะครับ
เพราะในหนังสือมันพูดแบบนั้นจริงๆ
ไม่ต้องเดากันไป

แล้วคุณ Dr.MiChi
อย่าเอา anime มาปนกันครับ
การ์ตูนมันก็เดินเรื่องต่อๆกันมาครับ

thanapol

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 02 มิ.ย. 2011 เวลา 11:57:54 »
โดนพี่หม่ำชกครับแล้วก็โดนผ่าตัด ตอนไปฝึกก็พันผ้าพันแผลอยู่นาน ถ้าเป็นแผลปกติกินเนื้อก็หายแต่โดยลาวาเลยเป็นแผลเป็น

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 01:14:55 »
โดน ไอ้หมาแดง ตีทะลุจินเบแล้วมาโดนลูฟี่ นิดนึง มั้ง
แสงอุษา กองทัพอสูร

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 01:19:11 »
มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!
อันนั้นมันแผลตรงหน้าท้องครับ ตอนนี้แผลตรงหน้าอก และแผลใหญ่กว่าด้วย
แสงอุษา กองทัพอสูร