หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หักมุมโอโรยังไม่ตายเหรอ  (อ่าน 21569 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: หักมุมโอโรยังไม่ตายเหรอ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 11:14:10 »
ปกติโอโรมันก็ยังไม่ได้ตายอยู่แล้ว *dontknow*

แค่โดนอิทาจิผนึกไว้ในดาบ โทชึกะ (ดาบที่สร้างขื้นด้วยคาถาภาพหลวงตา) คนที่โดนผนึกจะติดอยู่ในนั้นตลอดไปไม่สามาตออกมาได้

มันถูกช้อนไว้ในเนตของ อิทาจิ  *glad* เกะมีเนตอิทาจิ อาจจะเอาเอามาใช้ได้ ก็เป็นไปได้ (เอาเอาเด๋อ)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 11:25:52 »
เอ๊ะ ไม่แน่โอโรมันอาจจะอยู่ในร่างของ มาดาระ หรือเปล่าครับ ??
เพราะถ้าซาสึเกะ ไปหามาดาระ ก็อาจจะเป็นอย่างงั้น

เห็นด้วยกับเรฟบนครับ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 11:35:18 »
ตัวละครไอห่านี่ตายยากสุดแหละ -..- ซาสึเกะฆ่าก็แล้ว อิทาจิผนึกก็แล้ว แม้งยังจะกลับมาอีก - -*  *dead*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 11:55:01 »
ตัวละครไอห่านี่ตายยากสุดแหละ -..- ซาสึเกะฆ่าก็แล้ว อิทาจิผนึกก็แล้ว แม้งยังจะกลับมาอีก - -*  *dead*

ใช่ คิดว่ามันจะไม่มีบทแล้วซะอีก แต่ที่ไหนได้ กลับมาอีกแระ อมตะสุดๆ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 13:25:10 »
ใช่ๆนึกว่ามันจะ หมดบทแล้ว ที่ไหนได้
ดันกลับมาเลวต่อได้อีก 5555

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 14:05:47 »
แล้ว จิไรยะ ผมละ จะตายแบบนี้ ได้ไง กัน รับไม่ได้ อิอิ เดว จิไรยะ ก็กลับ มา
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 17:45:53 »
ผมว่า คนที่รุ้เรื่องทุกอย่างที่เกะพูดถึง น่าจะเปนมาดาระมั้งคับ

เพราะจูโกะบอกว่า มาดาระยังไม่หายไป มันก้คงจะนึกขึ้นได้ว่า  เห้ย ไอ่นี่มันเปนต้นตระกูลนี่หว่า อาจจะรุ้อะไรก้ได้

เลยจะไปถามหาความจิงจากป๋ามะระมั้งคับ  - -

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 18:38:58 »
โอโรไม่ตายแต่แรกแล้ว เพราะตอนที่เกะสู้กับ อิทาจิ แล้วโอโรออกจากร่างเกะมาจากรอยกัดนั้น สุดท้ายที่อิทาจิใช้เทพีสุริยา เผางูตัวสุดท้าย แล้ว เอามือไปแตะที่หน้าผากเกะแล้วบอกว่ายังไม่ตาย
ลองกลับไปดูนะครับ และโอโรคือกุญแจไขปริษณาทุกอย่างครับ ผมมั่นใจ

ooae

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 21:26:28 »
ไปหาโทบิ ก็ซัดกันกับโตะสิ  ไปหามาดาระก็มันสิ   *great* *great*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 23:23:16 »
มันอยู่ในตัวอังโกะตะหากเล่า  *้ัิbored*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 01:05:59 »
ถ้า ไอโอ ไม่โดนผนึก มันคงออกมาจากคอ อังโกะแล้ว เพราะว่านังนี่นอนหมดแรงไม่รู้สึกตัวเลย แม้ว่าไอคาบูโตะจะแอบจับนมก็เหอะ ต่อให้ซุยเงซึข่มขืนก็ยังไม่รู้สึกตัวเลย หมดแรงซะขนาดนั้น

ส่วนฉาก สุดท้ายที่ เกะบอกจะไปหา ไอโอ แล้วมี โทบิ กับมาดาระ ขนาบข้าง นั่นผมคิดว่าผู้เขียนคงพยายามจะบอกว่า นี่แหละคือความหมายของ สามพลัง

เกะ อาจจะ เอา ไอ โอ ออกมาจากน้ำเต้าก็ได้ เพราะว่า ทีมของลูกน้องไรคาเงะยังบอกเองเลยว่าสักวัน มันจะช่วยเพื่อนมันที่โดนผนึกออกมาจากการโดนผนึกจากอุปกรณ์ ก็ได้

ผมว่า ผมอาจจะพูดผิด แต่นี่คงดูมีเหตุผลที่สุดนะครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 06:16:17 »
ถ้า ไอโอ ไม่โดนผนึก มันคงออกมาจากคอ อังโกะแล้ว เพราะว่านังนี่นอนหมดแรงไม่รู้สึกตัวเลย แม้ว่าไอคาบูโตะจะแอบจับนมก็เหอะ ต่อให้ซุยเงซึข่มขืนก็ยังไม่รู้สึกตัวเลย หมดแรงซะขนาดนั้น

ส่วนฉาก สุดท้ายที่ เกะบอกจะไปหา ไอโอ แล้วมี โทบิ กับมาดาระ ขนาบข้าง นั่นผมคิดว่าผู้เขียนคงพยายามจะบอกว่า นี่แหละคือความหมายของ สามพลัง

เกะ อาจจะ เอา ไอ โอ ออกมาจากน้ำเต้าก็ได้ เพราะว่า ทีมของลูกน้องไรคาเงะยังบอกเองเลยว่าสักวัน มันจะช่วยเพื่อนมันที่โดนผนึกออกมาจากการโดนผนึกจากอุปกรณ์ ก็ได้

ผมว่า ผมอาจจะพูดผิด แต่นี่คงดูมีเหตุผลที่สุดนะครับ

อันที่จริงถ้าอยากออก จะออกมาจากร่างของคิมิมาโร่ก็ได้ เพราะคิมิมาโร่ก็มีอักขระเหมือนกัน ไอนี่ภักดีต่อโอโรมันต้องยอมอยู่แล้ว  *dead*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 06:59:41 »

อักขระที่คอ มันแค่ทำให้คนที่มีเป็นตัวเลือกในการย้ายร่างให้ โอโร เอง ที่มันออกจากร่าง เกะ เพราะ มันเข้ามาอยู่ในร่าง เกะ แล้ว แต่โดน จักระสะกดไว้อยู่

chainoi

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:17:05 »

อักขระที่คอ มันแค่ทำให้คนที่มีเป็นตัวเลือกในการย้ายร่างให้ โอโร เอง ที่มันออกจากร่าง เกะ เพราะ มันเข้ามาอยู่ในร่าง เกะ แล้ว แต่โดน จักระสะกดไว้อยู่
  อืม คิดเช่นเดียวกันเลย มันเป็นเหมือนกับว่าเตรียมร่างไว้ให้ โอโรสิง มันไม่ใช่ว่าจะอยู่ๆไไปโผล่ในร่างคนใดคนหนึ่งก็ได้แบบนั้นใช่ปะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 10:05:27 »

อืม คิดเช่นเดียวกันเลย มันเป็นเหมือนกับว่าเตรียมร่างไว้ให้ โอโรสิง มันไม่ใช่ว่าจะอยู่ๆไไปโผล่ในร่างคนใดคนหนึ่งก็ได้แบบนั้นใช่ปะ

ปัญหาคือวิญญาณไอ โอโดนผนึกในน้ำเต้าแล้วไงครับ ก่อนอื่นลองคิดเรื่อง การแบ่งจักกระกับพลัง แล้วก็วิญญาณสิครับ อย่างตอนนุ่นสี่ คือการแบ่งจักกระ ส่วนตอน โดนผนึกด้วยซากอสูรคือการผสึกกวิญญาณ รุ่นสี่กับไอโอถึงออกมาเดินเพ่นพ่าน ไม่ได้ไงครับ นอกจากจะแบ่งจักกระไว้ที่ใคร