หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์ๅvsชิกิ  (อ่าน 9936 ครั้ง)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
4 จักรพรรดิ์ๅvsชิกิ
« เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 17:03:42 »
ตามหัวข้อคุณคิดว่าใครเจ๋งกว่ากัน

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
Re: 4 จักรพรรดิ์ๅvsชิกิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 20:19:04 »
ตามหัวข้อคุณคิดว่าใครเจ๋งกว่ากัน

เอายุคไหนล่ะครับ ก่อน Ts หรือหลัง TS ล่ะ

แต่ไม่ว่าจะยุคไหน ชิกิ ก็แพ้ครับ ถึงจะมีลูกน้องก็เหอะแต่4จักรพรรดิ์นี่ก็ไม่ใช่น้อยๆนะครับ

เอาแค่หนวดขาวคนเดียวชิกิิก็ไม่ไหวแล้ว
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 22:56:21 »
4 จักรพรรดิ ชนะครับ...เเค่ ผมเเดง คนเดียวก็ขาดเเล้ว

*great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 23:57:36 »
ถามว่า 4 จักรพรรดิ์กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งป่ะหรือลุมอ่ะ

ต่างกรรมต่างวาระอ่ะ ถ้าสมัยก่อนที่จะขาขาดหรือแก่ตัวลงแบบลุงหนวดขาว ชิกิเองก็เก่งระดับจักรพรรดิ์นะ   *rip*

ชิกิเองบุกเข้ากองทัพเรือกลุ่มเดียวเลยนะแถมไม่ได้กลัวโรเจอร์ด้วยซ้ำไป คนที่จะขึ้นเรือหนวดขาวได้ก็ต้องเจ๋งพอตัวล่ะ

มันขึ้นอยู่กะยุคสมัยมากกว่าอ่ะ ถ้าเอาสมัยชิกิหนุ่มๆก็คงจะระดับเดียวกับ 4 จักรพรรดิ์ปัจจุบันล่ะม้างนะ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 01:58:01 »
ชิกิ ผีมือ พอๆกับโรเจอร์เลยก็ว่าได้ แต่ทำไมเดอะมูฟวี่ โดนลูฟี่ สอยซะงั้น

ชิกิVs1-4จักพรรดิ ผมว่าชิกิคงแพ้อะ เพราะเท่าที่ดูสู้กับลูฟี่ ความสามารถไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรมากมายเลย

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 08:03:12 »
ถามว่า 4 จักรพรรดิ์กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งป่ะหรือลุมอ่ะ

ต่างกรรมต่างวาระอ่ะ ถ้าสมัยก่อนที่จะขาขาดหรือแก่ตัวลงแบบลุงหนวดขาว ชิกิเองก็เก่งระดับจักรพรรดิ์นะ   *rip*

ชิกิเองบุกเข้ากองทัพเรือกลุ่มเดียวเลยนะแถมไม่ได้กลัวโรเจอร์ด้วยซ้ำไป คนที่จะขึ้นเรือหนวดขาวได้ก็ต้องเจ๋งพอตัวล่ะ

มันขึ้นอยู่กะยุคสมัยมากกว่าอ่ะ ถ้าเอาสมัยชิกิหนุ่มๆก็คงจะระดับเดียวกับ 4 จักรพรรดิ์ปัจจุบันล่ะม้างนะ

1กลุ่ม

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 10:28:27 »
ในเดอะ มูพวี่ เหมือนเนื้อเรื่องมันบีบไปหน่อย เพราะมันต้องจบในเวลาจำกัด

แถมชิกิมันก็ไม่เก่งเหมือนก่อนแล้วอ่ะ ทั้งขาสองข้างทั้งแก่ตัวลง มูพวี่ทำให้รู้สึกชิกิอ่อนไปจริงๆล่ะ