หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ  (อ่าน 62288 ครั้ง)

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 16:58:29 »
ผมชอบผลกิโลกิโลนะ ทับทีแหลก แต่กับสายโรเกียไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า
    เอ้า ผมชอบผลแสงละกัน จ๊าบดี ๆ  *great*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:05:37 »
ก็มัน...
ก็มัน.
ก็มันชอบอ่ะ คืองี้
  ก็ทำไมนั่นหรอก็ลองเอามือไปแย่ปลั๊กไฟเล่น ดูสิ! 
*haha*อ่าล้อเล่น    
                 คนธรรมดา ไม่สามารถทนสายฟ้าได้หรอก ถ้าสมมุติไม่มีลู่ฟี่ อานะ เอเนลคือทีหนึ่งในใจเรา เห้อๆ
FC Enail เยอะ บอดร์นี้ รู้มะ! ฮิ้ววว
   พลังมันเทพสุดละ อันนี้หมายถึงพลังใช่มะ ?
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:30:28 »
ผมว่า ผลคาเงะ คาเงะ(ผลเงา) ของ เ็ก็กโค โมเรีย 1 ใน 7 เทพโจรสลัดนะครับ

ถ้าดึงเงาออกมาได้ ก็จบเลย...เเต่คงจะดึงไม่ได้ง่ายๆล่ะมั้งครับ โดยเฉพาะพวกสายโรเกีย

ปล.ที่ท่านบอกว่าเคยเล่นในเกมส์เ้นี่ย...ไม่ทราบว่าเป็น Dota : BvO หรือเปล่าครับ ?

*haha* *haha* *haha*

ทั้งคู่แหละครับ มันถึกเกินเกมแล้ว  *dead*
มันโหดครับ ตีทีเเข็ง ยิ่งพอออกของหลังๆเเล้วเนี่ย...

*glad* *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DekUD

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:40:50 »
ทุกท่านทำไมถึงเลือกผล สายฟ้าครับ ในเมื่อมัน ไม่มีผลกับยางของลูฟี่ นิน่า *disappoint*

ผมก็เลือกสายฟ้าครับ ถึงสายฟ้าไม่มีผลต่อยางโดยตรง
แต่ทางอ้อมก็มีเยอะครับ ประยุกต์ได้หลายอย่าง เพราะสายฟ้ามี ทั้งพลังทำลาย แสง สี ความเร็ว ความร้อน  *้ั์cool*

Oom_Oom

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:44:40 »

ผมว่าของหนวดดำแหละ โกงสุดแล้ววว
เอาพลังของคนอื่นมาได้ด้วย

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 18:06:19 »
แต่ เอเนล ก็โดนลูฟี่ ฆ่า ตาย  *attack*

ผมว่า เอเนล แค่ เจอ อกาอินุ ก็ จอดละ อกาอินุ โหดขนาดหนวดขาวยังโดนต่อยเป็นพรุน *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 18:26:26 »
หนวดขาว โดนโรคชราเล่นงานมากกว่าครับ ร่างกายอ่อนเเอ ไม่ค่อยจะเเข็งเเรงเท่าไหร่

เเต่...ถ้า หนวดขาวตอนหนุ่มๆเเข็งเเรงๆ มาสู้กับ อาคาอินุ ผมว่า...อาคาอินุ ไม่ตาย ก็ปางตายครับ

*great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 18:33:19 »
แต่ เอเนล ก็โดนลูฟี่ ฆ่า ตาย  *attack*

ผมว่า เอเนล แค่ เจอ อกาอินุ ก็ จอดละ อกาอินุ โหดขนาดหนวดขาวยังโดนต่อยเป็นพรุน *great*

เอเนลไม่ได้ตายนะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

011nb

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 22:44:33 »
ที่เลือกผลสายฟ้าเพราะ เอเนล มันเท่ครับ มีกลองอยู่บนหลังเหมือนเทพไรจินด้วย(เท่ดี)

ข้าคือ god

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 23:12:38 »
ที่เลือกผลสายฟ้าเพราะ เอเนล มันเท่ครับ มีกลองอยู่บนหลังเหมือนเทพไรจินด้วย(เท่ดี)
ผมก็ว่างั้นเเหละ ส่วนึงผมก็ชอบ ผลโกระ โกระ เหมือนกันนะ เพราะมันเท่ดี

โดยเฉพาะมาดตอนใช้ El Thor เนี่ย...เท่จนบอกไม่ถูกเลยล่ะครับ

*hoho* *hoho* *hoho*

AngryBoogie

• *
ทุกท่านทำไมถึงเลือกผล สายฟ้าครับ ในเมื่อมัน ไม่มีผลกับยางของลูฟี่ นิน่า *disappoint*

รวบรวมประจุไฟฟ้า แล้วทำลายเกาะ เหมือนกับตอนที่อยู่บนเกาะแห่งท้องฟ้า
พอเกาะถูกทำลาย = ไม่มีที่ให้ยืน = ลูฟี่ตกน้ำ = ลูฟี่ตาย

นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ

ส่วนตัวผมเลือกของคุมะอะ จำชื่อไม่ได้ แต่เอาไว้รักษาเพื่อนร่วมทีมได้สบายๆเลย การต่อสู้ก็ ok ถึงสู้ไม่ได้ ปัดมันไปไกลๆซะ ก็จบเรื่อง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
จะว่าไป ผลนิคิวนิคิว ของคุมะ กับคาเงะคาเงะ ของโมเลียก้เทพนะคับ

ประยุกต์ใช้ดีๆ โคตรโหด  *great* *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
รวบรวมประจุไฟฟ้า แล้วทำลายเกาะ เหมือนกับตอนที่อยู่บนเกาะแห่งท้องฟ้า
พอเกาะถูกทำลาย = ไม่มีที่ให้ยืน = ลูฟี่ตกน้ำ = ลูฟี่ตาย

นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ

ก็ห้อยมือ ไปเกาะ เอเนล ดิครับ หลังจากนั้นก็ดึงมันตกน้ำทั้งคู่เลย *haha*  นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ เช่นกัน *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

21141

• *
สายฟ้า 1 ในใจคุณ  *number1*

BlackNomYen

• *

ก็ห้อยมือ ไปเกาะ เอเนล ดิครับ หลังจากนั้นก็ดึงมันตกน้ำทั้งคู่เลย *haha*  นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ เช่นกัน *attack*
ก่อนสวนก็อัด บุโซโชคุฮาคิ ที่มือ เเล้วซัดไปเเรงๆ ! *attack*