หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ  (อ่าน 62178 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ตามหัวมู้เลยนะครับ บังเอิญ อยากถามอะไรๆ สนุกหนะครับ  *hoho*

ถ้า โกง ผล เมโลว์ เมโลว์ ของโบอานะครับ มองใครเป็นต้องlove *love* ถ้าเอาแบบทางการ ผมคิดว่าผลความมืดหนะ *attack*

แต่ถ้า ใคร เก่งนิผมมะรู้งะ เพราะไม่ได้อ่าน เคยเล่นแต่เกม  *glad* ถ้าในเกมนิ ไอ่ตัวที่ใช้น้ำแข็ง โหดจริงๆ *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

25nov

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลบาระบาระ ของบากี้อะ โกงๆ   !!

โดนตาเหยี่ยวฟันตั้งหลายทียังไม่ตายเลย ฮ่าๆ   *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 18:23:10 โดย 25nov »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผลยางยืดคับ  เทพสุดในเรื่องแล้ว  *haha* *haha* *haha*

เอาจิงๆคิดว่าผลสายฟ้านะคับ ประยุกต์ใช้ดีๆ โคตรเจ๋งอ่ะ 

ถ้าจัดเบสทรีตามที่ผมคิดก้มี  สายฟ้า แสง สั่นสะเทือน 

ความมืดผมว่าถ้ารวมกับอาวุธอย่างอื่นด้วยก้น่าจะจัดการได้ ถึงพลังผลปีศาจจะหายไปอาวุธเรายังอยุ่นี่ จิงมะ  ^^

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผมว่า ผลคาเงะ คาเงะ(ผลเงา) ของ เ็ก็กโค โมเรีย 1 ใน 7 เทพโจรสลัดนะครับ

ถ้าดึงเงาออกมาได้ ก็จบเลย...เเต่คงจะดึงไม่ได้ง่ายๆล่ะมั้งครับ โดยเฉพาะพวกสายโรเกีย

ปล.ที่ท่านบอกว่าเคยเล่นในเกมส์เ้นี่ย...ไม่ทราบว่าเป็น Dota : BvO หรือเปล่าครับ ?

*haha* *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

tengb13

• *
ผมว่าเป็นผล Goro Goro นะ *number1* *number1* *number1*

sattkon

• *
ผมว่า ผลคาเงะ คาเงะ(ผลเงา) ของ เ็ก็กโค โมเรีย 1 ใน 7 เทพโจรสลัดนะครับ

ถ้าดึงเงาออกมาได้ ก็จบเลย...เเต่คงจะดึงไม่ได้ง่ายๆล่ะมั้งครับ โดยเฉพาะพวกสายโรเกีย

ปล.ที่ท่านบอกว่าเคยเล่นในเกมส์เ้นี่ย...ไม่ทราบว่าเป็น Dota : BvO หรือเปล่าครับ ?

*haha* *haha* *haha*

ทั้งคู่แหละครับ มันถึกเกินเกมแล้ว  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผลแยกชิ้นส่วนของบากี้ครับ เพราะรู้สึกว่า บากี้ พัฒนามันไปจนถึงขั้น แยกส่วนโดยอัตโนมัติไปแล้ว

ใส่ฮาคิมาก็ฟันไม่โดน  *attack**damage*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผลปีศาจของ ก็อด เอเนลู ผล โกโรโกโร่ หรือผล สายฟ้า ครับ
เป็นคนที่แข็งแกร่งมากๆ เพราะเค้ามีพลังของผลโกโรโกโร่หรือผลสายฟ้า ซึ่งอาจกล่าวได้ ว่าเป็นผลปีศาจที่แข็งแกร่งที่สุดเลยก็ว่าได้สายฟ้ามีทั้งความเร็วและพลังอยู่ในตัวมหาศาล และยังสามารถประยุกต์ใช้กับสิ่งต่างๆได้อีกด้วย เอเนลูเป็นคนที่ฉลาดมากแถมยังมีพลัง
พิเศษที่เรียกว่า "มันโทร่า"ที่สามารถอ่านใจฝ่ายตรงข้ามได้อีกด้วย เอเนลูมีความฝันอยากจะไปที่แฟรี่วาซ ซึ่งความฝันนั้นถูกทำลายลงโดยลูฟี่พระเอกของเรา ซึ่งตอนนี้เอเนลูก็ขึ้นไปอยู่บนดวลจันทร์แล้ว เขาจึงกลายเป็นก็อดแห่งดวงจันทร์แทน
ปล.ไม่น่ามาเจอลูฟี่เร็วเลย *damage*

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผลปีศาจของ ก็อด เอเนลู ผล โกโรโกโร่ หรือผล สายฟ้า ครับ
เป็นคนที่แข็งแกร่งมากๆ เพราะเค้ามีพลังของผลโกโรโกโร่หรือผลสายฟ้า ซึ่งอาจกล่าวได้ ว่าเป็นผลปีศาจที่แข็งแกร่งที่สุดเลยก็ว่าได้สายฟ้ามีทั้งความเร็วและพลังอยู่ในตัวมหาศาล และยังสามารถประยุกต์ใช้กับสิ่งต่างๆได้อีกด้วย เอเนลูเป็นคนที่ฉลาดมากแถมยังมีพลัง
พิเศษที่เรียกว่า "มันโทร่า"ที่สามารถอ่านใจฝ่ายตรงข้ามได้อีกด้วย เอเนลูมีความฝันอยากจะไปที่แฟรี่วาซ ซึ่งความฝันนั้นถูกทำลายลงโดยลูฟี่พระเอกของเรา ซึ่งตอนนี้เอเนลูก็ขึ้นไปอยู่บนดวลจันทร์แล้ว เขาจึงกลายเป็นก็อดแห่งดวงจันทร์แทน
ปล.ไม่น่ามาเจอลูฟี่เร็วเลย *damage*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

ข้าคือ god

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สายฟ้า ยังคงเป็นที่1ในใจ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 11:10:50 »
สายฟ้า อะ แค่นี้แหละ
ไม่มีไรมาก *number1*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 11:42:15 »
สายฟ้า สายฟ้า สายฟ้า สายฟ้า สายฟ้า สายฟ้า สายฟ้า *great* *great*

ข้าคือ god

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 11:51:48 »
ผลระเบิด mr.5 ครับ ถ้าคนใช้เก่งถึงขั้นใส่ฮาคิลงไปในขี้มูกที่จะยิงได้ อีกอย่างใช้กับปืนแล้วยิงทำให้ยิงเร็วกว่ายิงกับกระสุนธรรมดาอีก ขอแค่คนใช้มี ฮาคิเกราะกับฮาคิสังเกต

ก็เมพแล้ว ไม่ต้องกลัวพวกโนเกียเลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 14:53:21 »
ผลเอื่อยเฉื่อย ปล่อยลำแสงแล้วเอามีดแทงตาย

sattkon

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 16:41:00 »
ทุกท่านทำไมถึงเลือกผล สายฟ้าครับ ในเมื่อมัน ไม่มีผลกับยางของลูฟี่ นิน่า *disappoint*