หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ  (อ่าน 62186 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้ามันดึงเงามามั่ว มันจะกลายเป็นการตัดกำลังของฝ่ายทหารเรือด้วยน่ะสิคับ

ถ้าตัดเงาพวกนั้นออกมาแล้วพวกนั้นโดนแสง ไม่ตายห่ากันหมดเรอะ  - -

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
โมเลียต้องมีเงาที่ตัดมาแล้วก่อนครับ ถึงจะเรียกมาได้ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องไปไล่ตัดมาทีละคน *dead*

แต่ยอมรับว่า ผลเงา คิดว่ายังไม่ถึงขีดสูงสุดของมันนะ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
โมเลียต้องมีเงาที่ตัดมาแล้วก่อนครับ ถึงจะเรียกมาได้ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องไปไล่ตัดมาทีละคน *dead*

แต่ยอมรับว่า ผลเงา คิดว่ายังไม่ถึงขีดสูงสุดของมันนะ *great*

สูงสุดแล้วครับแต่ตัวผู้ใช้อะไม่สุดฝีมือต่อสู้ระยะประชิดแค่ปานกลางเองไม่ถึงขั้นเทพ
สิ่งที่ควรให้มันทำคือไปฟิตหุ่นซะ หุ่นอย่างกับตุ๊กตาล้มลุก
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

สูงสุดแล้วครับแต่ตัวผู้ใช้อะไม่สุดฝีมือต่อสู้ระยะประชิดแค่ปานกลางเองไม่ถึงขั้นเทพ
สิ่งที่ควรให้มันทำคือไปฟิตหุ่นซะ หุ่นอย่างกับตุ๊กตาล้มลุก

ในความคิดของผม ผมเชื่อว่ามันยังไปได้ไกลกว่านี้ครับ ผลเงาน่ะ

แต่โมเลียมันไม่คิดจะพัฒนาฝีมืของมันเองก็เท่านั้น(คิดจะทำแต่ซอมบี้อะไรก็ไม่รู้) *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

notelai9

• *
ดูอาเองครับ ผลปีศาจอะไรจ๋งสุด ที่1 มี สองผล นะจ๊า
Top 10 Devil Fruit Users - One Piece *number1*

ooae

• *
ดูอาเองครับ ผลปีศาจอะไรจ๋งสุด ที่1 มี สองผล นะจ๊า
Top 10 Devil Fruit Users - One Piece *number1*
มันก็เท่ดีหรอกนะ แต่ขี้แตก ไม่ไหวอ่ะ *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ถ้าพูดถึงเรื่องโกงอ่ะนะ ก็ต้อง ผล  เมโลว์ เมโลว์ ผลหลงรักของ โบอา แฮนค็อก ล่ะค่ะ (เอาแบบว่า หลงเลย) “ไม่มีสิ่งใดให้ ต้องระอาย แม้ฉันจะ ฆ่าผู้บริสุทธิ์ โลกก็จะให้อภัยฉันเพราะฉัน……………งด งามที่สุด” *attack* *attack* *attack*
ถ้าเอา เก่งอ่ะหรอ อืมน่าจะเป็น ผล มากุ มากุ สายโรเกีย ผลแม็กม่า ของอาคาอินุ เพราะในทางฟิสิกส์ ความร้อนไม่มีขีดจำกัด (เอาให้มันระเหิดตายกันไปข้าง) *great* *great* *great* ขอออกทะเลนิดนะ ถ้ามีผลปีศาจที่สามารถ หยุดเวลาได้ บวกกับความสามารถในการใช้ฮะคิ คนๆนั้นคงจะเทพไม่น้อย (ถ้ามีตัวละครนั้นอ่ะนะคะ หยุดเวลาได้ซัก 10 วิต่อครั้งก็พอ น่านข้ามไปเรื่อง โจโจ้ล่าข้ามศตวรรษ ล่*้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*) *rip* *rip* *rip*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Augustz

• *
ฟ๊อกซี่ก้เทพนะคับ แต่คนใช้มันใช้ไม่เปนมากกว่า  *disappoint*

jktheboy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 16:22:59 »
ตูอยากได้ผลซึเกะ ซึเกะ (ล่องหน) ของ แอบซาโลม (ลูกน้องโมเลีย) โคตรๆ หุหุ *great* *great* *great* *great*

AngryBoogie

• *
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 18:19:39 »
ตูอยากได้ผลซึเกะ ซึเกะ (ล่องหน) ของ แอบซาโลม (ลูกน้องโมเลีย) โคตรๆ หุหุ *great* *great* *great* *great*

จะว่าไป ผลปีศาจที่กระจอกที่สุดในเรื่องวันพีช ผมว่าก็ผลล่องหนเนียละน้อ
สู้กับคนมีฮาคิแล้ว ผลล่องหนแทบจะไร้ประโยชน์ แบบว่า เป็นคนปกติยังดีกว่า ยังตกน้ำได้ กินผ]ล่องหนเข้าไป นอกจากจะไร้ค่าแล้ว ยังตกน้ำไม่ได้อิก
โชคดีที่ซันจิไม่ได้กินเข้าไป

*glad*

Augustz

• *
เอาไว้ล่องหนเข้าห้องน้ำหญิงไงคับ  *nude* *nude*

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผม ว่า ผล สายฟ้า เทพ สุด เพราะ ไม่ ว่า จะ ดู จาก มุม ไหน ร่าง กาย มนุษย์ ก้อ ไม่ น่า จะ ต้าน สาย ฟ้า ได้ อ่ะนะ ยก เว้น ลูฟี่ ตัวนึง เพราะ เปน ยาง

tengb13

• *
เอาไว้ล่องหนเข้าห้องน้ำหญิงไงคับ  *nude* *nude*

เเม่นเเล้ว *nude* *nude* *nude* *nude*เห็นด้วย

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 16:52:06 »
-*-  เหอะ ๆ ระ วัง เจอ รักยม นะ อิอิ ตา บอด ม่าย รู้ ด้วย ^^