หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ  (อ่าน 23472 ครั้ง)

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
Re: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 08:19:08 »
เป็นเคล็ดลับวิชาในตำราของบรรพบุรุษของซามูไรครับ เพราะถ้าหากเป็นผลังจากผลปีศาจโซโลอดได้เคล็ดวิชาแน่เลยงานนี้ มันก็เหมือนเพลงดาบของโซโลนั้นแหละครับ ตอนที่ใช้เพลงดาบพร380ประการไงที่มีลมหมุนๆแต่ของคิมมอนอาจจะ+ฮาคิเข้าด้วยและพลังของดาบแห่งตำนานฟันไปด้วยความเร็วสูง เหมือนมิฮออตาเหยี่ยวที่ฟันเรื่อใหญ่ๆ ขาดทั้งลำเลยไง *number1* *number1* *number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 01:36:19 »
ดาบไม่ได้กินหรอก ตัวคนกินแหงมๆ 100เปอร์เซน เพราะมันว่ายน้ำไม่ได้ แต่ท่าเกิดว่าท่างอะไรบ้างก็ดีนะาฟันไฟมันไม่ได้เกิดจากพลังของผลปีศาจแต่เกิดจากวิชาดาบของเจ้าซามูไร
โซโลก็น่าจะได้มานะ *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 18:13:03 »
เคล็ดลับวิชา ง่ายนิดเดียวครับ นั่นก็คือการทำใจให้สงบ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 13:37:14 »
เคล็ดลับวิชา ง่ายนิดเดียวครับ นั่นก็คือการทำใจให้สงบ

*number1* *number1* *number1*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

takky

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 15:14:01 »
ลูฟี่ มีหมัดเพลิง

ซันจิ มีเท้าเพลิง

ไม่เห็นแปลกนี่ครับ *dead*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 18:53:28 »
ลูฟี่ มีหมัดเพลิง

ซันจิ มีเท้าเพลิง

ไม่เห็นแปลกนี่ครับ *dead*
นามิมีอารมณ์เพลิงครับ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 11:26:01 »
ดาบ ติดหอย"ไดอัล"จากเกาะแห่งท้องฟ้ารึป่าว??? เหมือนกับเทพคุ้มกฏ"ชูร่า"ไง หอกติดไฟได้
 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:35:06 »
ดาบ ติดหอย"ไดอัล"จากเกาะแห่งท้องฟ้ารึป่าว??? เหมือนกับเทพคุ้มกฏ"ชูร่า"ไง หอกติดไฟได้
 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
อันนั้นหอกจุดไฟครับฟันแล้วก็แค่เกิดเพลิง
สงสัยมันเอาแก๊สโซฮอลมาราดแล้วจุดไฟมั้ง *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)