หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ  (อ่าน 23468 ครั้ง)

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เนื่องจากฟันเป็นไฟแล้วยังสามารถตัดไฟได้อีก *dontknow*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 09:18:06 »
อะไรก็เป็นไปได้ถ้ามีปาปริก้า

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า ไม่น่าจะใช่ เพราะวิทยาการให้อาวุธกินผลปิศาจนั้นเป็นของพวกรัฐบาล ถ้าไม่ใช่พวกวงในคงไม่ได้มีใช้

และอีกอย่าง ในเรื่องคงไม่น่าเขียนให้มีผลปิศาจถึุงสองผลในคนๆเดียวถึงแม้จะไม่ได้มีพลังในตัวแบบหนวดดำก็เถอะ แต่อาวุธกับผู้ใช้มีพลังผลปิศาจเหมือนกันมันดูจะเยอะเกินไป

มั้งครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:33:27 »
เป็นไปไม่ได้ มันเป็นเทคนิคการฟันมากกว่ารึไม่ก็เป็นผลจากผลปิศาจที่ซามูไรกินไป

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 11:42:59 »
ตัวดาบคงไม่ได้กินหรอกครับ แต่ตัวคนน่ะ คิดว่ากินเข้าไปค่อนข้างแน่ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 23:30:21 »
ตัวดาบคงไม่ได้กินหรอกครับ แต่ตัวคนน่ะ คิดว่ากินเข้าไปค่อนข้างแน่ *dead*

*number1* *number1* *number1*

ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:32:46 »
ไมาเกี่ยวกับผลปีศาจหลอกครับ มันน่าจะเป็นความสามารถของดาบนะประมาณดาบในตำนานอะดาบมันแบ่งไว้หลายแบบนิต้องไปถาม ทาชิงิ น่าจะรู้
ลูกน้องของหนวดขาวมันมีพวกใช้ดาบที่คล้ายๆของ คิเอม่อนด้วย 1 ดาบที่มีไฟฟ้าสถิต 2 ดาบที่ติดไฟ ผมเห็นตอน สงคราม มารีนฟอร์ด
ครับ  *number1*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 14:55:46 »
ดาบที่มีไฟฟ้าสถิตมันเป็นพลังของผลปีศาจครับ

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 00:39:02 »
นี่มันอยู่บนเกาะที่เคยเป็นที่ทดลองของเวกาพังค์ใช่ไหม ? ถ้าดาบมันจะกินผลปีศาจเข้าไปจริงๆคงไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่
อันที่จริง ซามูไรนั่นไปเอาผลปีศาจมาจากไหนยังไม่รุ้เลย อาจเป็นของเหลือๆจากการทดลองก็ได้

yocisine

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 09:33:33 »
สมาชิกใหม่คับ ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 11:39:26 »
ซามูไรมันก้เพิ่งจะมาที่เกาะนี้เพื่อจะมาตามหาลูกใช่ป่ะ

มันจะไปเอาดาบกินผลปีศาจมาจากไหนอ่ะ  ซามูไร ไม่ว่าจะเมื่อไหร่จะต้องเอาดาบของตัวเองติดตัวไว้ตลอด

ผมเลยคิดว่า  ดาบนั้นไม่ได้กินผลปีศาจและดาบนั้นเปนของคินเอม่อนค่อนข้างแน่นอน  ^^

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 13:55:25 »
รู้แต่ผลปีศาจของ คิเนม่อน อะครับ เห็นว่าสามารถเสกเสื้อผ้าได้เพียงแค่เอาใบไม้ไว้บนหัวแล้วก็พูดว่า PooF ครับ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 17:51:10 »
ผลปิศาจของ คินเอม่อน อาจจะเป็นการเสกหรือสร้างภาพมายาเเล้วให้ความรู้สึกเสมือนจริงก็ได้นะครับ

ส่วนดาบ...อาจจะไม่ได้กินผลปิศาจ เเต่อาจจะเป็นดาบในตำนานหรือดาบที่มีความวิเศษเเละในอดีตถูกครอบครองโดยผู้เก่งกาจ

เช่น ดาบคุซานางิ , ดาบมาซามุเนะ , ดาบมารมุรามาสะ อะไรพวกนี้

*glad* *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 20:38:55 »
ก็ง่ายๆแบบโซโลตอนธิลเลอร์บาร์คไงท่าจำไม่ได้จำได้แค่ฟันแล้วไฟลุก
หรือไม่ก็เป็นเทคนิคของซามูไรในวันพีชและอาจเป็นพลังผลปีศาจที่เจ้าตัวมีอยู่ด้วย
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:35:29 »
ในซีคิดส์ รุ้สึกว่าคินเอม่อนจะไม่ได้พูดว่าปู๊ฟนะ  เดี่ยวหาดูก่อน 

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 05:02:49 »
อาจจะเป็นความสามารถของวิชา หรือไม่ก็ความสามารถพิเศษของดาบ หรือไม่ก็ การใช้พลังของผลปีศาจ(ของคน)ใส่ไปในดาบ

แต่ดาบนั้น คงไม่ได้กินผลปีศาจหลอกมั้งครับ

แต่มีเฉลยแน่ ความสามารถของผลปีศาจ ที่คิเอมอนกินเข้าไป

ต่อไปนี้คงโชวืเทพ คงจะเด่นอีก 3-5ตอนแน่นอน ที่พวกลูฟี่ ลอว์ กำลังแย่ ผมว่าปูทางเพื่อจะโชว์ ความสามารถของตัวระครใหม่(พรรคพวกคนที่10 แอบเชียรฺ)

เพราะถ้าลอว์ กับลูฟี่ ชนะหมด คิเอมอน คงไม่ได้สู้ แล้วโชว์ความสามารถ