หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิชาของดัน  (อ่าน 14784 ครั้ง)

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: วิชาของดัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 00:06:59 »
ถ้าดันฆ่ารุ่น 1   ผมคิดว่าซึนาเดะคงจะโกรธแค้นเขาเป็นแน่   แต่นี่คงไม่ใช่หรอกมั้งครับ  และที่ว่าดันตายยังไง   ถ้าเป็นวิชาแบบตระกูลยามานากะ  อาจเป็นเพราะถอดวิญญานไปแล้วร่างกายถูกศัตรูทำลาย  เลยไม่มีร่างให้กลับ  ก็เลยตายจริงๆเลย (อันนี้ผมมั่ว)*attack*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 00:23:19 »
ครับ ดันตายในสงครามแน่นอน ในตอนที่ดันบาดเจ็บมา ซึนาเดะก้อยุ่ด้วย แล้วช่วยดันไม่ได้ ซึนาเดะจึงเสียใจมาก และ เป็นสาเหตุของการกลัวเลือด ส่วนวิชานี้มันยังไงก้ไม่รุ้สิครับ ดูแล้วยังกะผี  *haha* ส่วนที่ดันจะฆ่ารุ่น1 รึป่าว เอ...มันจะใช่หรอครับ จะเก่งถึงขนาดฆ่ารุ่น 1 ได้เลยหรอ *disappoint*

Lopez

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:12:02 »
ไม่มีเพื่อนๆคนไหนสังเกตุเลยหรอครับ ว่า มาดาระ!!! ก็ไช้วิชาคล้ายของ ดัน ตอนพลังกำลังลดลง ที่ถอดร่างออกมาและพุ่งเข้าหาซึนาเดะ!!! *glad* หรือผมตาฝาด *้ัdoubt*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:17:08 »
ไม่มีเพื่อนๆคนไหนสังเกตุเลยหรอครับ ว่า มาดาระ!!! ก็ไช้วิชาคล้ายของ ดัน ตอนพลังกำลังลดลง ที่ถอดร่างออกมาและพุ่งเข้าหาซึนาเดะ!!! *glad* หรือผมตาฝาด *้ัdoubt*

การ์ตูนเรื่องนี้ ถอดวิญญาณกันเป็นเรื่องปกติเลย ถอดออกมาแล้วยัง พูดได้ / โจมตีได้ / เคลื่อนไหวได้ / คนอื่นมองเห็น เคยมีท่านนึงบอกเอาไว้ว่าวิญญาณคงไม่มีบทอะไรในเรื่องนี้หรอก เพราะเป็นการ์ตุูนนินจา

แต่เห็นได้ชัดว่าถอดวิญญาณกันเล่นจนเหมือนหนังผีญี่ปุนแล้ว  *haha*

ปล. ท่านไม่ได้ตาฝาดครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามาดาระมันถอดวิญญาณแบบดันได้ยังไง

shisawa

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:18:36 »

ตาไม่ฝาดหรอกครับ  ผมก็เห็น  ผมคิดว่าที่มาดาระเป็นแบบนั้นเพราะวิญญานกำลังจะกลับไปโลกหน้ามากกว่า   สังเกตุดูร่างสัมภเวสีคนอื่นๆก็เป็นแบบนั้น  ทั้งย่าโจ อิทาจิ คิมิมาโร่  ฯลฯ   

shisawa

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:24:10 »
อ้อ  อีกอย่างนึง  ตอนที่วิญญานมาดาระกำลังจะออกจากร่าง  มาดาระก็ตกใจเหมือนกัน  สังเกตุดูจากเครื่องหมายตกใจในช่องคำพูด    ....    ผมเลยมั่นใจว่าที่มาดาระเป็นแบบนั้นคงไม่ใช่เพราะมีคาถาคล้ายของดันหรอกครับ   

Lopez

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:27:37 »
ถ้านับบุคคลที่ยังมีชีวิตอยู่ จะมีใครมาช่วย 5 คาเงะ ทันมั้ยง่ะ *disappoint* *glad*

Lopez

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 01:34:52 »
มาดาระ ก๊อปปี้วิชา ดัน มา  *attack*

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 07:40:06 »
ดันฆ่ารุ่น 1 แล้ว เขาจะบอก ซึนาเดะทำไมหรอ ว่าเขาจะปกป้องหมู่บ้าน งงจัง

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:06:27 »
วิชามันจะยังไงผมไม่รู้แร้ว

แต่ที่แน่ๆๆ ซึนาเดะเจอดันอึ๊บๆ

ความสาวที่หายไปนานก็เลยกลับมา