หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ  (อ่าน 46289 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: มาดาระ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 16:42:31 »
*shock*
ชายน้อย  ไปจุ้บๆมัน เดี๋ยวมันคิดจิงขึ้นมา  ชายน้อยจะลำบากเน้อ  *hoho* *hoho*
*shock* *shock*ซวยละตู ลืมคิดไป  *shock* *shock*

ตีนพี่แม่งดำวะ ช่วยมา เลียตรีนพี่ให้หายดำหน่อยสิ และคุณไีนั่นอะ  คุณลองกลับไปอ่านของคุณดีๆครับ ที่คุณแย้ง ว่่าโทบิไม่ไช่คนร่วมมือกะมาดาระและโอโร มากก่วาที่มี สิท นั่นก็หมายถึง คุณว่าโอโร ร่วมมือกะมาดาระแล้วครับ แต่เหตุผล ของผลหนักก่วาคีุณละสอเลย ตอบกลับมาแบบนี้ซะงั้น
อะไรของน้ำกามเนี้ยโอ้ย   ไม่รู้จะบอกว่ายังไงแล้ว  ก็บอกแล้วไงถ้าผมพิมพ์ กรุณาช่วยอ้างอิงถึงด้วยไม่ใช่มั่วๆแบบว่าไม่ดูตาม้าตาเรือเลย *dontknow* *dontknow*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 16:58:46 »
*shock*
ชายน้อย  ไปจุ้บๆมัน เดี๋ยวมันคิดจิงขึ้นมา  ชายน้อยจะลำบากเน้อ  *hoho* *hoho*
*shock* *shock*ซวยละตู ลืมคิดไป  *shock* *shock*

ตีนพี่แม่งดำวะ ช่วยมา เลียตรีนพี่ให้หายดำหน่อยสิ และคุณไีนั่นอะ  คุณลองกลับไปอ่านของคุณดีๆครับ ที่คุณแย้ง ว่่าโทบิไม่ไช่คนร่วมมือกะมาดาระและโอโร มากก่วาที่มี สิท นั่นก็หมายถึง คุณว่าโอโร ร่วมมือกะมาดาระแล้วครับ แต่เหตุผล ของผลหนักก่วาคีุณละสอเลย ตอบกลับมาแบบนี้ซะงั้น
ชายน้อยบอกให้ใจเย็นๆ อย่า โชว์แต๋ว ดูซิ พิมอาไรมาอ่านไม่รุเรื่องเลย สงสัยตอนพิมพ์คงร้อง กรี้ดด ร้อง ว้ายย ออกอาการ ตุ้ดโมโหไปด้วย ภาษามันถึงได้ออกมาเป็นแบบนี้ ชิมิชิมิ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 19:07:15 »
อยากถามมานานแล้ว ว่าน้ำกาม สัญชาติอะไร เขมรหรือป่าว

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:27:34 »
          แต่เค้าคิดต่าง นะ นี่คิดว่า โทบิ คือ ส่วนหนึ่งของ มาดาระ น่าจะเป็นวิชาจำพวกฉีกวิญญาณ(หรือ เสี้ยวหนึ่งของวิญญาณ) ตัวเองที่ใกล้ตาย แล้ว ก็ยัดลงในภาชนะเปล่า ที่มีเซลล์ ของรุ่น 1 ซึ่งก็ เซทซึ (ตอนแรก นึกว่าเป็น ดันโซ ซะอีก เอาซะหลงออกทะเลซะนาน) เพราะจากเหตุการณ์ที่สู้กับรุ่น 1 น่าจะทำให้ร่างกาย ดั้งเดิม ของมาดาระ เจ็บหนักจนไม่สามารถ ใช้ต่อสู้ได้ (จากโทบิ หรือ มาดาระเปนคนพูดจำไม่ได้ จำได้รางๆ) แล้วก็จาก ที่โทบิ เคยบอกไว้ ว่าร่างนี้ไม่ใช่ร่างจริง ของเค้า จากตรงนี้น่าจะเชื่อมเรื่อง หรือ ประติดประต่อเรื่องราวทั้งหมดได้ และโยงไปถึง การมอบดวงตาของตัวเอง(ดวงตาที่เบิกเนตรสังสาระได้แล้ว)ให้กับนางาโตะที่มีเชื้อสายของตระกูล อุสึมากิ แล้วก็ตอบคำถามทีว่า ทำไมรู้เรื่องราวของมาดาระและตระกูลอุจิวะมากนัก แล้วตอบคำถามที่ว่าทำไมตอนที่เห็นร่างที่ตายในโลงเป็นมาดาระตัวจริงถึงตกใจนัก
                                                                                                                                  ปล.นี่เป็นความคิกเห็นส่วนตัวนะคะ
          เพราะฉะนั้น ขอล่ะค่ะ อย่าเอาไปเป็นประเด็นด่ากันเลย เรารักนารูโตะเหมือนกัน ขอแต่ความเห็นพอนะคะ เราจะได้ตอบกระทู้กันอย่าง สนุก แลกเปลี่ยนความคิดกันดีกว่า เพื่อความสงบสุขของโลกเว็ปนินจาของเรา อิๆ
  *great* *great* *great*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 11:06:17 »
ง่ะ ไม่ใครมาออกความคิดซะหน่อยหยอ.... ปกติเห็นเถียงกันจะเป็นจะตาย รึโลกเว็ปนินจาเราจาสงบสุขแล้ว  *rip* *rip* *rip*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 16:07:09 »
ช่วงนี้เค้าพักผ่อนสะสมกำลังอยุ่น่ะคับ  ^^

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 20:22:28 »
ไอ้ที่จะไปสิงร่างคนอื่น ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 21:31:21 »
อ้าวคุณไม่มีก็ไม่ซิคุณจะมาแขวะ ชั้นทำไม ก็ถึงบอกว่ามันเป็นความคิดมันเป็นการ์ตูน ชั้นไปเหยียบหางคุณตอนไหน ตอบก็ตอบดีๆซิ หรือคุณพูดภาษาคนมีการศึกษาไม่เป็น

chainoi

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 10:24:05 »
อ้าวคุณไม่มีก็ไม่ซิคุณจะมาแขวะ ชั้นทำไม ก็ถึงบอกว่ามันเป็นความคิดมันเป็นการ์ตูน ชั้นไปเหยียบหางคุณตอนไหน ตอบก็ตอบดีๆซิ หรือคุณพูดภาษาคนมีการศึกษาไม่เป็น
อย่าไปใส่ใจเลยครับคุณ Monkey D. Jennei ที่เค้าแขวะไม่ใช่เพราะความเห็นต่างหรอกครับ แต่น้อง namkham เค้าไม่ชอบให้มี ผู้หญิงอยู่ในบอร์ดนี้ครับถ้าเห็นเป็นชื่อ ผู้หญิงมาเค้าเป็นต้องไล่ตะเพิดไปหมดเพราะมันทำให้คนสนใจเค้าน้อยลง ลองย้อนไปอ่านกระทู้เก่าๆครับถ้าเป็นผู้ชายเค้าจะพูดดีด้วย เรียกว่า คุณ ตลอด แต่ถ้าเป็นผู้หญิงเข้ามาเค้าจะไม่พอใจคอยหาเรื่องแล้วก็ใช้คำไม่ดีทำให้ไม่อยากเข้ามาที่บอร์ดนี้อีก เหตุผลก็ไม่มีอะไรมากครับคือเค้า เป็น ตุ้ด ครับ มาป่วนบอร์ดเพราะบอร์อดเราผู้ชายแยะครับ อย่าไปใส่ใจครับแค่อย่าไปยุ่งกะเค้าก็พอ เดียวเพื่อนๆผู้ชายในบอร์ดจะคอยปกป้องครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 15:04:46 »
สรุปเป็นผังความคิด (Mind Map) หัวข้อนี้ให้อ่านหน่อยครับ

ตัวหนังสือเยอะเกิน  *dontknow*

อ่านจนหลับแล้วครับผม   *rip* *rip* *rip*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 07:57:56 »
อย่าไปใส่ใจเลยครับคุณ Monkey D. Jennei ที่เค้าแขวะไม่ใช่เพราะความเห็นต่างหรอกครับ แต่น้อง namkham เค้าไม่ชอบให้มี ผู้หญิงอยู่ในบอร์ดนี้ครับถ้าเห็นเป็นชื่อ ผู้หญิงมาเค้าเป็นต้องไล่ตะเพิดไปหมดเพราะมันทำให้คนสนใจเค้าน้อยลง ลองย้อนไปอ่านกระทู้เก่าๆครับถ้าเป็นผู้ชายเค้าจะพูดดีด้วย เรียกว่า คุณ ตลอด แต่ถ้าเป็นผู้หญิงเข้ามาเค้าจะไม่พอใจคอยหาเรื่องแล้วก็ใช้คำไม่ดีทำให้ไม่อยากเข้ามาที่บอร์ดนี้อีก เหตุผลก็ไม่มีอะไรมากครับคือเค้า เป็น ตุ้ด ครับ มาป่วนบอร์ดเพราะบอร์อดเราผู้ชายแยะครับ อย่าไปใส่ใจครับแค่อย่าไปยุ่งกะเค้าก็พอ เดียวเพื่อนๆผู้ชายในบอร์ดจะคอยปกป้องครับ
ไอ้แย้ง อ่ะ พอรับ ได้ แต่ไอ้เรื่องแขวะนี่ไม่เข้าใจจริงๆ เอ่อคุณ satam เค้าไม่ได้ว่า นะ โอเคค่ะ เค้าอ่านมาก็ไม่เคยเห็นวิชาจำพวกนี้เหมือนกัน ก็แค่คิดว่ามันน่าจะเป็นไปได้แคนั้นเอง แล้วก็จะดูความเห็นเพื่อนๆ ในเว็บ เพราะว่าเค้าอยู่ใน เว็บสริทาวน์ คอยอ่านกระทู้อยู่ตลอด ว่ามันคงจะเป็นแบบนั้นแบบนี้ แต่หลังๆออกทะเล ก็โอเคมันยังอยู่ในเนื้อเรื่องก็พอฟังขึ้น (กรรมออกแนระบายละ) แต่ก็นะ ยังอยากให้เพื่อนๆ คุยกันดีๆ อยู่ ส่วนคุณ namkham เค้าขอโทษนะที่พูดไม่ดี แต่คุณแขวะชั้นก่อน ถือว่าเจ้ากัน

chainoi

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:48:58 »
นี่แหละถ้าผมแย้งผู้ชายมัน หนักก่วานี้ แต่ผมว่าผมแย้งดี แล้วนะ และคุณที่มาว่า ผมควร ตอบแบบมีการศึกษา หน่้อย คุณนั่นแหละไม่มีการศึดษา เพราะคำพูดแบบนี้ มันเหมือนคนดูถูกกัน ผมอะไม่อยากมาเถียงเด็กอนุบาล อย่างคูร กับไอ่ชายน้อยหรอกนะ ตอบแบบผมว่าไม่มีการศึกษาแล้วดู๔มันตอบดิแบบนี้เหรอที่เรียกว่ามีการศึกษา งั้นไปตอบกะ...ดีก่วา เด็กน้อย
ดูเอาเถอะครับ ชายน้อยบอกแล้วอย่าไปยุ่งกับเค้า เค้าไม่ชอบให้ผู้หญิงมาอยู่ในบอร์ด อีนังตุ้ดมัธยม namkham ลองไปอ่านดูได้ครับ กับผู้ชายเค้าพูดดีแต่กับผู้หญิงเค้าจะโชว์นิสัย ตุ้ดขี้อิจฉาออกมาทันที  *haha* *haha* *haha* *dead* *dead* *dead* *rip* *rip* *rip*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:52:10 »
แวว ตุ๊ดออกแล้วเรอะ น้ำกาม

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:26:25 »
 *haha* สมกับเป็นสามนินจาแห่ง Sritown จริงๆ ...  *number1*

ว่าแต่อีกสองตัวมันหายหัวไปไหนแล้วเนี่ย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:03:57 »
เฮ้อ !! เอาเหอะ ปลงเอาดีกว่าค่ะ ขอโทษก็แล้วยังจะตามแขวะอีก เชื่อเค้าเลย  *dontknow* *dontknow* *dontknow* ชั้นออกทะเลดีกว่า นู่นฝั่งรึป่าววว