หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ  (อ่าน 34587 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 12:12:22 »
ถ้าได้เป็นพวกก็แจ๋วเลย
แต่ถ้าไม่ได้ อาจจะได้ลูกชายของคินเอม่อนมาเป็นพวกก็ได้นะ (ผมเดาว่าอายุคงจะราวๆ 16-18 มั้ง)

แต่ถ้ายังไม่ใช่อีก ก็อาจจะเป็นแค่ทางผ่านให้โซโลได้ฝึกวิชาดาบใหม่ๆก็ได้

แต่ผมคิดว่าคงจะได้แล้วแหละ คนที่สิบ
ช อ บ อั น นี้ ม า ก

แต่เจ้าามูไรเคยบอกไว้ว่าเขารู้สึกแปลกไปเมื่อตอนเขากินผลไม้ประหลาดเข้าไป จำกันได้ไหมครับ ส่วนพลังที่ตัดไฟนั้นคงเป็นเคล็ดลับวิชาในตำราของตกูลก็เป็นได้ ถ้าสมมุติว่าเจ้าซามูไรไม่ได้เป็นพวก ผมว่าเป็นโอกาสที่โซโลจะได้ดาบเล่มไหม่นะเพราะว่า โซโลจะเป็นคนช่วยลูกชายของซามูไรจาก CC แล้วลูฟี่ชวนเข้ากลุ่มแต่มันไม่ไปด้วยแต่ยังซาบซึ้งในน้ำใจของกลุ่มหมวกฟาง เลยยกดาบให้โซโล

เดาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *number1*

* ประมาณวิชาเพลงดาบ ใช่มะ แบบโซโลสร้าง 'พายุ'   อันนี้ก็ชอบ  กาดอกจันตัวโตๆเลย *

*้ั์respect*

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
Re: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:02:13 »
ตอนหน้า หวังว่าคงได้อะไรเพิ่มเติมของเจ้าคินเอม่อนนะ ๆๆ น่าสนใจมั๊กมากกกก

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 02:54:56 »
ใครจะถือดาบ ไปฟัน โรบิ้น ผมยอมให้ทำอย่างนั้นไม่ได้ละครับ

dogdog

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 12:58:04 »
ถ้าได้วิชามา ขั้นต่อไปโซโลก็จะมี เพลงดาบวายุเพลิง  *great*
- BLX -

keangkeang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 20:54:43 »
ซามูไร ผ่านนะ

โซโล 3 ดาบ

ซามูไร 2 ดาบ

บรูค 1 ดาบ  ผ่านๆ

แต่ใครจะฟันใครอย่ามาฟัน ช็อบเปอร์ พอ   *haha*

Emadness

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 22:14:01 »
ซามูไรมาเป็นพวกก็ดีนะ

แต่จะมาอยู่ตำแหน่งอะไรล่ะ ?

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 09:20:08 »
ซามูไรมาเป็นพวกก็ดีนะ

แต่จะมาอยู่ตำแหน่งอะไรล่ะ ?
นักมายากลไงละครับ *number1* *number1* *number1* *number1*

notelai9

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 14:37:24 »
จินเบจะเข้ามาป็นพวกลูฟี่ในตำแหน่ง นักว่ายน้ำที่ก่งที่สุด(ผุ็็็็็ควบคุมท้ายเรือ)
ถ้าซามูไรมาคงป็นนักมายากล อันนี้ ตำแหน่งเจ๋งดีครับ
ลูฟี่คงชอบมากๆ5555 *number1*
แต่ ต้องรอดูว่า ลูกที่ตามหาอยู่นั้น ยังมีชีวิตอยู่ไหม เพราะจะป็นโจรสลัดได้
ต้องทิ้งทุกอย่างอาไว้ข้างหลังแล้ว ร่องเรือไปกับกัปตัน
แต่ผมว่า ซามูไร มีเมียด้วยนะครับ เพราะเมียสั่ง เลยต้องออกมาตามหาลูก
5555 *hoho*