หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ  (อ่าน 34594 ครั้ง)

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
Re: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 16:19:35 »
จะเป็น สายอะไรผมไม่รู้ แต่ที่ผมรู้แน่ๆ คือ เคยโดนลอว์ ฟันขาดเป็น 3 ท่อนมาแล้ว  *attack* *haha*

ผมเห็นด้วยที่สู้ดๆๆ *number1*  *number1* *number1*
ประมานว่าโซโลตัดหินตัดเหล็กได้
คิเอม่อน ตัดน้ำ ตัดไฟ เพราะไม่ได้จ่ายมา3เดือนแล้ว  *haha* *haha* *haha*
ข้าคือหนวดขาว

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
Re: มาวิเคราะห์เรื่องของซามูไร คินเอม่อน กันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 22:36:24 »
5555  คิดได้ไงตัดน้ำ ตัดไฟ 

ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรกันแน่นะครับ  แต่คิดว่ามันเท่ดี

ขอเชียร์อีก 1 เสียงครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 23:34:43 »
ทำไมนักดาบอันดับ1อย่างมิฮอกตาเหยี่ยวถึงตัดไดม่อน โจสไม่ได้  อยากรุ้จิงๆ  *้ัิbored*

21141

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 00:17:24 »
ทำไมนักดาบอันดับ1อย่างมิฮอกตาเหยี่ยวถึงตัดไดม่อน โจสไม่ได้  อยากรุ้จิงๆ  *้ัิbored*
เพราไดม่อนโจส เป็นเพชรละมั้ง ถ้าตัดได้จิงคงไม่มีใครรอดจากดาบแกละ มีฮาคิตัดโรเกียขาดแหงมๆ *disappoint*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 00:58:26 »
แกยังไม่ได้ไช่พลังทั้งหมดมากกว่าครับ

ผมคิดงั้นนะ ^^
...............................................

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:26:43 »
ถ้าได้เป็นพวกก็แจ๋วเลย
แต่ถ้าไม่ได้ อาจจะได้ลูกชายของคินเอม่อนมาเป็นพวกก็ได้นะ (ผมเดาว่าอายุคงจะราวๆ 16-18 มั้ง)

แต่ถ้ายังไม่ใช่อีก ก็อาจจะเป็นแค่ทางผ่านให้โซโลได้ฝึกวิชาดาบใหม่ๆก็ได้

แต่ผมคิดว่าคงจะได้แล้วแหละ คนที่สิบ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

kong2169

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:42:00 »
นิดนึ่งครับ ถ้ามีพลังของผลปีศาจจริง ทำไหมส่วนขากับหัวถึงขยับได้ อย่าลืมว่าส่วนตัวจมอยู่ในน้ำน่ะ

*shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 11:16:16 โดย kong2169 »

Munafic

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:47:47 »
เพรชเป็นธาตุที่แข็งที่สุดในโลกครับ จะตัดเพรชได้มิฮอค์กต้องใช้ดาบที่ทำจากเพรช  (รึเปล่า?) แต่เพรชก็เปราะและติดไฟได้ที่ 900 องศา ถ้าโดนค้อนแรงทุบ รึโดนหมัดแมกม่าของ ลุงหมาแดงคง *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 11:41:30 »
เรื่องโจสเคยคุยกันไปนานแล้วนี่นา *disappoint*

เพชร แข็งที่สุดในโลก แต่ก็เปราะ ฟันอาจจะไม่ขาด แต่ ถ้าใช้เกียร์ 3 ทุบ มันก็ไม่แน่หรอกนะ *damage*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 15:35:04 »
มีครับพลังผลปีศาจ พอส่วนตัวจมน้ำ เลยไม่ค่อยมีแรงไง

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 23:29:03 »
ยอมรับในความเก่ง เพราะจากที่ดูการ์ตูนมาหลายๆเรื่องจิ้งจอกเพลิงเทพอยู่แล้ว เมื่อมาอยู่ในวันพีชก็ไม่นาจะอ่อน

แต่ขอได้มั้ยคะ......ไม่เอาเป็นคนที่สิบนะ จะเยอะไปไหนคะนักดาบหน่ะ!  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ถ้าขึ้นเรือมาก็สงสารนามินะ *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 23:49:18 »
ถ้าคินเอม่อนขึ้นเรือ  มีนักดาบตั้ง3คน

นามิ โรบิ้น  จะโดนฟันมั้ยเนี่ย  *attack* *attack* *attack*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:00:16 »
^
^
^
^

แอบอิจฉาคินอยู่ล่ะสิ *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:07:01 »
อยากจะโดดเข้าไปในเรื่องนี้จิงๆ แล้วพกดาบซักเล่มนะ 

จะขอเจ๊นามิ กับโรบิ้นจัง ฟันซักที   อ่า  *nude* *nude*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:15:23 »
No ! No ! No ! เลยครับ...ท่านกัส ผมคงยก โรบินจัง ให้ท่านไม่ได้ ขอภัยด้วยครับ

ท่านกัส เอา นามิจัง ไปเเล้วกันครับ...ผมหวงโรบินจังเเละห้ามใครเเตะต้องครับ

*nude* *nude* *nude*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "