หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ดราก้อนเสเลเยอร์ตัวไหม่ ?  (อ่าน 17162 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
ดราก้อนเสเลเยอร์ตัวไหม่ ?
« เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 03:40:42 »
คือสองคนที่อยู่ บลูเปกาซัส คือมังกรอะไรครับ
...............................................

Jay_Jay

• *
Re: ดราก้อนเสเลเยอร์ตัวไหม่ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 09:54:54 »
เชอเรียอยู่กิลด์ราเมียสเกลไม่ใช่เหรอครับ เอ่อแล้วสองคน อีกคนคือใครอ่า

mail

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:50:52 »
ผิดกิลด์เว้ย  *haha*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 13:53:20 »
เขาหมายถึงเซเบอร์ทูธรึป่าว *haha* *haha* *haha*   โร๊คกับสติง   *hoho* *hoho*

เพราะเชอเรียเป็น ก๊อทสเรเยอร์อะ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 01:00:52 »
ผิดตัว - - ชื่อมันคุ๊น ๆ หู เซเอบร์ทูส

แล้วทำไมต้องเล็งมาที่นัทซึกับ กาซิล หละครับ ?

ละก็เสียดายนิดเดียวตอนไหม่ เวนดี้ไม่ได้กินลมดำ T-T
...............................................

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 01:20:52 »
ผิดตัว - - ชื่อมันคุ๊น ๆ หู เซเอบร์ทูส

แล้วทำไมต้องเล็งมาที่นัทซึกับ กาซิล หละครับ ?

ละก็เสียดายนิดเดียวตอนไหม่ เวนดี้ไม่ได้กินลมดำ T-T

อ่อครับ ผมก็นึกว่าพูดถึงก๊อดสเลเยอร์

ที่มันเพ่งเล็งนัตสึกับกาซิล ก็ประมาณว่า เป็นดราก้อนสเลเยอร์เหมือนๆกัน เหมาะแก่การโค่นอะไรแบบนี้ละมั้งครับประมาณว่าเป็นคู่ปรับกัน

ส่วนกาซิล กับ โร๊ค ดูเหมือนว่า จะเคยเจอกันมาก่อนแต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เพราะถ้าคำนวนอายุแล้ว กาซิลไปอยู่เกาะเท็นโรว์มาถึงเจ็ดปี ตอนนั้นโร๊คก็น่าจะเป็นเด็กตัวเล็กๆอยู่

ผมเดาว่า มีอยู่ภารกิจนึงที่กาซิลแย่งลูซี่ทำ ภารกิจสอนหนังสือเด็ก กาซิลอาจจะไปเจอโร๊คตอนนั้นก็ได้  *haha*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 17:50:05 »
 *haha* *haha* *haha*