หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่โทบิคนผมยาวไม่ใช่มาดาระแน่นอนพร้อมที่มาที่ไปของเหตุการ  (อ่าน 24485 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เราคิดว่า วิชาสัมพเวสีคืนชีพ น่าจะกำหนดช่วงชีวิตของคนที่ถูกชุบให้อยู่ในสภาพที่เก่งที่สุดได้ คนไหนเก๋าแต่หนุ่มเอาอ่อนเยาว์ไปเพื่อความกระปรี้กระเปร่า คนไหนเก๋าตอนแก่ๆก็แก่ไป

กำแล้วนางาโตะละครับเก๋า ตอน ผอมซูบแล้วผมขาวหรอ -*- น่าจะเอามาสภาพดีๆหน่อยนะ  เอาตอนเป็นวัยรุ่นหรือตอนเป็นเพนผมแดงๆน่าจะเท่กว่านะ

แต่ก่อนที่จะโดนอิทาจิผนึก นางาโตก็อยู่ในร่างสมบูรณ์นะ

คิดว่าในแง่ของพลังคงจะสมบูรณ์ แต่ในแง่ของสภาพร่างกายคงจะไม่สมบูรณ์นะครับ เพราะเท่าที่เห็นนางาโตะแค่จะเคลื่อนไหวยังลำบากเลย ต้องให้อิทาจิพยุงเดิน

ปล. ชั้นเดินไม่ได้ แต่ชั้นบินได้  *haha*

ก่อนที่จะโดนผนึกอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:31:50 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เราคิดว่า วิชาสัมพเวสีคืนชีพ น่าจะกำหนดช่วงชีวิตของคนที่ถูกชุบให้อยู่ในสภาพที่เก่งที่สุดได้ คนไหนเก๋าแต่หนุ่มเอาอ่อนเยาว์ไปเพื่อความกระปรี้กระเปร่า คนไหนเก๋าตอนแก่ๆก็แก่ไป

กำแล้วนางาโตะละครับเก๋า ตอน ผอมซูบแล้วผมขาวหรอ -*- น่าจะเอามาสภาพดีๆหน่อยนะ  เอาตอนเป็นวัยรุ่นหรือตอนเป็นเพนผมแดงๆน่าจะเท่กว่านะ

แต่ก่อนที่จะโดนอิทาจิผนึก นางาโตก็อยู่ในร่างสมบูรณ์นะ

คิดว่าในแง่ของพลังคงจะสมบูรณ์ แต่ในแง่ของสภาพร่างกายคงจะไม่สมบูรณ์นะครับ เพราะเท่าที่เห็นนางาโตะแค่จะเคลื่อนไหวยังลำบากเลย ต้องให้อิทาจิพยุงเดิน

ปล. ชั้นเดินไม่ได้ แต่ชั้นบินได้  *haha*

ก่อนที่จะโดนผนึกอ่ะครับ

อ่อเป็นเพราะนางาโตะมันดูดจักระของบีไปอะครับเลยทำให้ผมและร่างกายกลับมาดูดีขึ้น(อ้างอิงตอนที่550)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 17:11:03 โดย spirit »

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิ มัน ร่างเซตสึขาว (ในร่างของ มาดาระ คงามีความจำ)
ก๊อปปี้มา เหมือน ตอน คิซาเมะ ใช้ เซตสึขาว สู้กับ 8 หาง

spirit

• *
ผมมีข้อมูลใหม่เรื่องอายุมาให้ดูอีกเพิ่ม
http://bbs.loadsiwa.com/players.php?id=18M1279538043M0   วีดีโอประกอบ

นารูโตะอายุ16ปี ในตอนปัจจุบัน

ชายสวมหน้ากากปรากฏตัวครั้งแรกเมื่อ 16 ปี ที่แล้วตอนนารูโตะเกิด

มืนาโตะตายตอนอิทาจิอายุได้ 5-6 ขวบ

ตอนอิทาจิ 5-6 ขวบ เลี้ยงซาซึเกะตอนเป็นเด็กทารกอยู่

อิทาจิตายตอนอายุ 22ปี ถ้านับจากเหตุการณ์ตอนล่าสุด

อิทาจิเข้าหน่วยพิเศษที่ขึ้นตรงกับโฮคาเงะอะ ตอนอายุ 13 ปี

ซาซึเกะโดนฆ่าล้างตะกูล ตอนอายุ 7 ขวบ อิทาจิก็น่าจะอายุ 13-14 ตอนฆ่าล้างตะกูล

อิทาจิสนทนากับชายสวมหน้ากากครั้งแรกตอนอายุ 13-14

คาคาชิเป็นโจนินเท่ากับมินาโตะ ตอนคาคาชิอายุ 13 ปี

โอบิโตะตายตอนคาคาชิอายุ 13 ปี

โทบิเอา9หางมาบุกโคโนฮะ ตอนคาคาชิ อายุ 15-16 ปี  และมินาโตะก็ตายด้วยคาถาผนึกซากอสูร

ถึงตอนปัจจุบันนี้คาคาชิน่าจะอายุ 31-32 ปี

ปล.นี้เป็นคาดเดาบางส่วนกับที่มีตรงกับเนื้อเรื่องนะครับ
เอาไว้แค่นี้ก่อนเดวมาต่อใหม่

spirit

• *
โทบิ มัน ร่างเซตสึขาว (ในร่างของ มาดาระ คงามีความจำ)
ก๊อปปี้มา เหมือน ตอน คิซาเมะ ใช้ เซตสึขาว สู้กับ 8 หาง

คุณพูดไรผมไม่ค่อยเข้าใจ  รึคุณจะบอกว่าโทบิมันคือร่างเซตสึสีขาวรึใช่รึป่าว   (ในร่างของ มาดาระ คงามีความจำ)  งงมันคืออะไร