หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามให้หายข้องใจ จิไรยะรับใครเป็นศิษย์ก่อนระหว่าง นางาโตะ กับ มินาโตะ  (อ่าน 14671 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตามกระทู้เลยครับ รับใครก่อนกันแน่
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

isoonza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ปิดมู้ได้ เดดดดววววววู  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
     ไม่มีบอกไว้ครับว่ารับใครก่อน แต่หลังจากจิไรยะกลับมมาจากสอนนางาโตะ คุชินะท้องแล้วจร้าาา แถมมินาโตะยังได้เปนโฮคาเงะแล้ว และเขียนหนังสือเล่มแรกเสร็จแล้วด้วย
      ผมคิดว่านะ รับมินาโตะก่อน เพราะจิไรยะคงเปนครูฝึกมินาโตะตอนเปนเกะนิน เหมือนมินาโตะฝึกพวกคาคาชิ แล้งค่อยไปสงครามสู้กะฮันโซ และเจอนางาโตะ
      เพราะระหว่างอายุนั้น ตอนนางาโตะมาถล่มโคโนฮะ อายุประมาณ 26
      ขณะที่ มินาโตะ ที่ตายเมื่อ 16 ปีก่อน มีอายุประมาณ 25-30 ต้นๆแล้ว

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
เห็นด้วยกับมินาโตะครับ แต่อย่าลืมว่า

ตอนที่ นางาโตะเป็นศิษย์จิไรยะ ตอนนั้นนางาโตะก็ยังเด็ก ๆ อยู่

อาจจะเป็นช่วงสงคราม ครั้ง ที่ สอง

ส่วนคาคาชิ สงครามครั้งที่สามยังเด็กอยู่

คาคาชิตอนนี้ 25-30 นางาโตะ ก็คง 35-40 แล้วแหละครับ
...............................................

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
     ไม่มีบอกไว้ครับว่ารับใครก่อน แต่หลังจากจิไรยะกลับมมาจากสอนนางาโตะ คุชินะท้องแล้วจร้าาา แถมมินาโตะยังได้เปนโฮคาเงะแล้ว และเขียนหนังสือเล่มแรกเสร็จแล้วด้วย
      ผมคิดว่านะ รับมินาโตะก่อน เพราะจิไรยะคงเปนครูฝึกมินาโตะตอนเปนเกะนิน เหมือนมินาโตะฝึกพวกคาคาชิ แล้งค่อยไปสงครามสู้กะฮันโซ และเจอนางาโตะ
      เพราะระหว่างอายุนั้น ตอนนางาโตะมาถล่มโคโนฮะ อายุประมาณ 26
      ขณะที่ มินาโตะ ที่ตายเมื่อ 16 ปีก่อน มีอายุประมาณ 25-30 ต้นๆแล้ว

นึกว่าจะปิดมู้ได้แล้วซะอีก  *้ัunexplain* นางาโตะ เป็น ศิษย์ จิไรยะ ก่อนหนะถูกแล้วครับ

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1329708390M0&sinzaa=1

นิเลยครับ รหัส INDEX

CLEAR *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 22:38:23 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เรื่องนางาโตะผมว่าน่าจะรุ่นๆมินาโตะแหละครับ  แต่นางาโตะเป็นศิษย์คนแรก  เพราะอย่างที่บอกสงครามโลกนินจาครั้งที่3กินเวลาหลายปีมาก อย่างที่คุณ Sattkon เอาให้ดูละ ส่วนเรื่องอายุนางาโตะแก่กว่าคาคาชิหลายปีครับแล้วก็แก่กว่าอิทาจิหลายปีเช่นกัน

Jay_Jay

• *
เรื่องนี้มันก็เทียบยากอยู่นะครับ ผมก็พยายามหาข้อมูลที่น่าจะเอามาเป็นหลักฐานได้ แต่หาไม่เจอเลย  *disappoint*

แต่ผมคิดว่า นางาโตะน่าจะเป็นศิษย์คนแรกนะครับ เพราะจากรูป เซียนกบพูดเหมือนกับว่า ตอนนี้จิไรยะในรูป (ดูจากความหนุ่มแล้ว อายุน่าจะใกล้เคียงกันกับตอนที่เจอนางาโตะ)

ยังไม่มีลูกศิษย์เป็นตัวเป็นตน แสดงว่าจนถึงตอนนี้จิไรยะก็คงจะไม่ได้รับมินาโตะเป็นศิษย์ ความเป็นไปได้ที่ว่าจะรับมินาโตะก่อนคงจะน้อยมากครับ

ผมก็ไม่กล้าฟันธง (ช่วงนี้กระทู้หน้าแหกยิ่งเยอะๆอยู่)  *haha* 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 06:22:01 โดย Jay_Jay »

kyo

• *
คุณสำหรับทุกความเห็น  *dead* มินาโตะรุ่นเดียวกับโจสะ ลองหน้ารูปโจสะมาเทียบกับนางาโตะ ดูทีครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เรื่องนี้มันก็เทียบยากอยู่นะครับ ผมก็พยายามหาข้อมูลที่น่าจะเอามาเป็นหลักฐานได้ แต่หาไม่เจอเลย  *disappoint*

แต่ผมคิดว่า นางาโตะน่าจะเป็นศิษย์คนแรกนะครับ เพราะจากรูป เซียนกบพูดเหมือนกับว่า ตอนนี้จิไรยะในรูป (ดูจากความหนุ่มแล้ว อายุน่าจะใกล้เคียงกันกับตอนที่เจอนางาโตะ)

ยังไม่มีลูกศิษย์เป็นตัวเป็นตน แสดงว่าจนถึงตอนนี้จิไรยะก็คงจะไม่ได้รับมินาโตะเป็นศิษย์ ความเป็นไปได้ที่ว่าจะรับมินาโตะก่อนคงจะน้อยมากครับ

ผมก็ไม่กล้าฟันธง (ช่วงนี้กระทู้หน้าแหกยิ่งเยอะๆอยู่)  *haha* 

คุณเจเจต้องดูเอนิเมะอะครับที่คุณ Sattkon เอาให้ดูอะมันบอกอยู่ว่าพวกนางาโตะเป็นศิษย์คนแรกสงครามนินจาครั้งที่3ก็กินเวลามาหลายปี และหลังจากนั้นไม่นานเค้าก็รับลูกศิษย์เพิ่มอีกคนนึงซึ่งเป็นมินาโตะ

kyo

• *
งั้นก็สรุปได้แล้วสิแบบนี้ ว่านางาโตะเป็นศิษดิ์คนแรกของจิไรยะ มีใครจะค้านอีกไหมครับ แต่ผมสงสัยอย่าง ตรงโจสะ มันรุ่นเดียวกับมินาโตะ แต่ทำไมโจสะมันดูแก่กว่านางาโตะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
งั้นก็สรุปได้แล้วสิแบบนี้ ว่านางาโตะเป็นศิษดิ์คนแรกของจิไรยะ มีใครจะค้านอีกไหมครับ แต่ผมสงสัยอย่าง ตรงโจสะ มันรุ่นเดียวกับมินาโตะ แต่ทำไมโจสะมันดูแก่กว่านางาโตะ

อาจจะเป็นเพราะโจสะมันอ้วนมั้งครับ ดูอย่างโจจิดิรุ่นเดียวกับนารุโตะ มันยังดูแก่กว่านารูโตะเลย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *

อาจจะเป็นเพราะโจสะมันอ้วนมั้งครับ ดูอย่างโจจิดิรุ่นเดียวกับนารุโตะ มันยังดูแก่กว่านารูโตะเลย
นารา ชิคาคุ,ยามานากะ อิโนะอิจิ,อะคิมิจิ โจสะ เปนเพื่อนรุ่นเดียวกันกะมินาโตะ ปฏิบัติภาระกิจด้วยกันบ่อยๆตั้งแต่อยู่หน่วยลับแล้ว

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
ถ้า นางาโตะเป็นลูกน้องจิไรยะก่อนก็แสดงว่ามินาโตะสุสหล่อก็เป็นศิษย์น้อยละสิ *glad*