หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือนี่อาจจะเป็นสัญญาณของ ชาโบ  (อ่าน 24720 ครั้ง)

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
หรือนี่อาจจะเป็นสัญญาณของ ชาโบ
« เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 03:00:01 »

ดูฝั้งทางหลุมศพของเอสครับ มี สาเกกับแก้วสามใบ เพื่อนๆคิดว่าเป็นใครกานอ่ะ  *shock*

แต่ที่พวกเราอ่านอ่ะ มานโดนลบปายยยย *dead*
ข้าคือหนวดขาว

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: หรือนี่อาจจะเป็นสัญญาณของ ชาโบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 03:21:07 »
ใช่ครับ มันคือสัญญาณของซาโบ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: หรือนี่อาจจะเป็นสัญญาณของ ชาโบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:02:43 »
จิงด้วย มีรอยเหมือนโดนลบไปจิงๆ  ช่วงสังเกตุแฮะ  ^^

champ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:37:41 »
ซาโบยังอยู่สินะ  *glad*คงอยู่กบดาก้อน *great*
ช่างสังเกตนะครับ *number1*

baphomet19

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 06:22:11 »
ผมคิด ว่า ซาโบ ยังไม่ตาย มาตั้งนานแล้วแหละ ไม่เชื่อลองกลับไปอ่านตอนที่ 588-589 ดูสิ

ตอนที่ ซาโบ โดนเผ่ามังกรฟ้ายิง  ในตอนที่ 588

และ ตอนที่ ดราก้อนมาขึ้นเรือช้าเพราะพาคนเจ็บที่ไหนไม่รู้มา 1 คน ในตอนที่ 589 มันสอดคล้องกันพอดีนะ

ความเห็นส่วนตัวนะ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 07:54:36 »
ผมก็คิดว่าซาโบ้ยังไม่ตาย
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 08:39:54 »
เคยมีกระทู้นี้แล้วล่ะนะ -*-

ก็คิดว่ายังไม่ตายเหมือนกัน แต่ ผมกำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ว่ามันจะตรงกับที่ผมคิดหรือไม่ ว่า ชาโบจะเป็นตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยหรือว่าจะมีหักมุมกับตัวละครเก่า

ป.ล. หากจะนำรูปสปอยล์มาลงเพื่ออ้างอิง กรุณาบอกด้วยว่า สปอยล์นะครับ

เพื่อป้องกันเนื้อหา ประโยค ไม่ซ้อนกับที่ทาง  SIC รวมเล่มออกมาวางจำหน่าย เราจะได้มีหลักอ้างอิงที่ยืนยันได้แน่นอนครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 09:45:30 »
กระทู้อันนี้ เคยมีคนตั้งเเล้วนะครับ เหมือนๆกันเลย

*haha* *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 12:44:39 »
พึ่งสังเกตุเห้นก้วันนี้

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:53:53 »
แล้ทำไมเขาถึงลบออก สงสัยจัง *rip*

krit_d.k.t2

• *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 19:21:42 »
ขอโทษทีนะครับทีไม่ได้ อ้างอิง เอามาจากเวปแฟนคลับอ่ะครับ

แต่ยังสงสัยอีกอันนึงครับ

ไอที่รอยมาจากด้านขวา ใต้ศพของหนวดขาวอ่ะ

มันคือบีเบิ้ลการ์ด หรือ ดอกไม้กันแน่

ถ้าเป็นบีเบิ้ลการ์ด แล้วมันจาเป็นของครายกันอ่ะครับ  *dontknow*
ข้าคือหนวดขาว

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 19:34:40 »
ผมว่ามันเหมือน ดอกไม้มากกว่าบิเบิ้ลการ์ดนะคับ  - -

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:06:39 »
เอ้อ ! ขอโทษที่ขัดจังหวะครับ ที่บอกว่า " ลบออก " น่ะ

คือตรงไหน ส่วนไหนงั้นเหรอครับ ? (พอดีผมไม่รู้เลยน่ะครับ...)

*great* *graet* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:22:08 »
ตรงลังไม้อ่ะคับ มีขวดเหล้ากับจอก3ใบ แต่ที่เราอ่านกันมันมีแค่อันเดียว มีรอยโดนลบไปด้วย  ^^

mormon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 22:33:54 »
ภาพที๋โดนลบ
ดอกไม้ก็โดนลบ หนังสือพิม ก็โดน (คาดว่าลบดอกไม้เลยไปโดนด้วย)
ตัดต่อโดยโฟโต้ฉอบ (ห่วยมากๆ)
ตรงหนังสือพิมพ์ใช้คนละเส้นเลย กล่อง แก้ว ลบไม่หมด

ต้องรอดูหนังสือว่า ใช้รูปไหน แต่ส่วนตัวคิดว่ามีคนตัดเองมากกว่าไม่ได้แก้หลอก

จุดประสงค์ ส่วนตัวคิดว่าเขาสร้างกระแส  *haha*
แต่ท่ารูปเป็นไปตามปกติ อธิบายได้เลยว่า ซาโบ้มีชีวิตอยู่แน่นอน
ส่วนหนังสือพิมพ์รูปคน4คนใครบ้างไม่ทราบจริงๆ

ปล.ด้านขวาไม่ใช่บีเบิลการ์ดคับ แค่เนินเขาข้างหลังเฉยๆ เส้นมันทึบเลยดูลอยออกมาคับ