หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกตัวละครหนึ่งที่อาจจะเป็นโทบิ  (อ่าน 21718 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อีกตัวละครหนึ่งที่อาจจะเป็นโทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 07:21:55 »
มันไม่มีบอกไม่ใช่เหรอครับว่าโอโรฝึกวิชาสัมภเวสีคืนชีพสำเร็จตั้งแต่เมื่อไหร่ อาจจะใช้ได้นานแล้วแต่ไม่สมบูรณ์เท่าคาบูโตะก็ได้ ที่มันไปทดลองทีหลังอะ คือคาถาย้ายชีพไม่ใช่เหรอ

มันก็จริงว่าอายุขนาดนั้นโอโรไม่น่าจะใช้วิชานี้ได้ แต่ผมก็แค่เดาว่า ใช้ได้แค่นั้นเอง เท่าที่ดูโอโรตอนนั้นก็น่าจะ 30-40 แล้ว แถมยังเป็นอัจฉริยะคนหนึ่ง
ถ้าใชช้ได้จิง คงใช้บ้างแหละตอนโดนไล่จากหมู่บ้าน หรือตอนที่จะเอาเนตรจากอิทาจิ
              แล้วทำไมมันต้องเสี่ยงชีวิตเพื่อจะเอาเนตรจาก อิทาจิล่ะ ขอโทบิเลยก็ได้หรือไม่ก็ให้โทบิช่วย คนอย่าง โอโรมันไม่น่าจะโง่ชนาดนั้น

โอ้โหจะจับผิดกันละเอียดยิบขนาดนี้ผมก็ต้องยอมแพ้ละครับ  *haha*

เอาเป็นว่าต่างคนต่างมุมมองละกัน ส่วนเรื่องอิทาจิลองกลับไปอ่านใหม่นะครับ โอโรมันจะประสานอิน แต่โดนคาถาลวงตาเล่นงานจนทำไม่ได้
ท่านหัวหน้าโดนแว้วววววววววว *้ั์music* *้ั์music* *้ั์music*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: อีกตัวละครหนึ่งที่อาจจะเป็นโทบิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 10:07:12 »
มันไม่มีบอกไม่ใช่เหรอครับว่าโอโรฝึกวิชาสัมภเวสีคืนชีพสำเร็จตั้งแต่เมื่อไหร่ อาจจะใช้ได้นานแล้วแต่ไม่สมบูรณ์เท่าคาบูโตะก็ได้ ที่มันไปทดลองทีหลังอะ คือคาถาย้ายชีพไม่ใช่เหรอ

มันก็จริงว่าอายุขนาดนั้นโอโรไม่น่าจะใช้วิชานี้ได้ แต่ผมก็แค่เดาว่า ใช้ได้แค่นั้นเอง เท่าที่ดูโอโรตอนนั้นก็น่าจะ 30-40 แล้ว แถมยังเป็นอัจฉริยะคนหนึ่ง
ถ้าใชช้ได้จิง คงใช้บ้างแหละตอนโดนไล่จากหมู่บ้าน หรือตอนที่จะเอาเนตรจากอิทาจิ
              แล้วทำไมมันต้องเสี่ยงชีวิตเพื่อจะเอาเนตรจาก อิทาจิล่ะ ขอโทบิเลยก็ได้หรือไม่ก็ให้โทบิช่วย คนอย่าง โอโรมันไม่น่าจะโง่ชนาดนั้น

โอ้โหจะจับผิดกันละเอียดยิบขนาดนี้ผมก็ต้องยอมแพ้ละครับ  *haha*

เอาเป็นว่าต่างคนต่างมุมมองละกัน ส่วนเรื่องอิทาจิลองกลับไปอ่านใหม่นะครับ โอโรมันจะประสานอิน แต่โดนคาถาลวงตาเล่นงานจนทำไม่ได้
ท่านหัวหน้าโดนแว้วววววววววว *้ั์music* *้ั์music* *้ั์music*
  5555 ชายน้อยว่าหนักกว่า รุ่นหนึ่งอีกนะ ก็จิงอย่างว่า ถ้าโทบิเป็นพ่อมันจิงมันคงไม่ต้องไปเสี่ยงตายหรอก ขอพ่อมันดีๆก็ได้แค่เนตรวงแหวน หรือถ้าขอแล้วไม่ให้ก็ขู่ว่าจะคลายคาถาซะเลย ชายน้อยว่า love_jung เค้าพยายามจะอธิบายแบบนี้ล่ะ
เอาเป็นว่าปิดกระทู้เลยละกัน อิอิอิ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 11:17:03 »

5555 ชายน้อยว่าหนักกว่า รุ่นหนึ่งอีกนะ ก็จิงอย่างว่า ถ้าโทบิเป็นพ่อมันจิงมันคงไม่ต้องไปเสี่ยงตายหรอก ขอพ่อมันดีๆก็ได้แค่เนตรวงแหวน หรือถ้าขอแล้วไม่ให้ก็ขู่ว่าจะคลายคาถาซะเลย ชายน้อยว่า love_jung เค้าพยายามจะอธิบายแบบนี้ล่ะ
เอาเป็นว่าปิดกระทู้เลยละกัน อิอิอิ

มันต่างกันนะครับ เนตรวงแหวนเปล่าๆ กับยึดครองร่าง   

แล้วก็ใช่ว่าโอโรจะรู้ว่าโทบิมีเนตรวงแหวนเก็บเอาไว้ อะไรที่มันสำคัญๆมันก็ต้องซ่อนเอาไว้ในรังลับอยู่แล้ว

ก็อย่างว่าต่างคนต่างมุมมองละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 11:19:11 โดย Jay_Jay »

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:00:14 »
มันเป้นตัวละครที่ไม่สำคัญเลยอะ ผมว่าเป้นไปไม่ได้ *attack*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:13:09 »
ขอเพิ่ม "พ่อ คาคา่ชิ" ไปด้วยอีกคน *great*  แฮ่ะๆ  ที่คาคาชิเคยไปเจอ อาจจะเปน ภาพสุดท้ายที่คาคาชิ อยากเห็นเท่านั้นก็ได้  *rip*

ปล. อาจเงิบและโดนคนมีความรู้ถล่มได้ *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 15:28:32 »
แต่รุ่น3 มันบอกว่า โอโร มันกำพล้า พ่อแม่ไม่ใช่เหรอ เห็นมีตอน1ที่ โอโรมันไปเยี่ยมหลุมศพพ่อแม่มันอยู่ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

แอบมาดู

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 08:12:30 »
ผมเดาว่าอาจารย์เขาคงไม่สร้างปม ขึ้นมาหรอก ตอนนี้บอกตรงๆมีหลายปมที่ยังไม่แก้ อ่านแล้วปวดหัว ท่าจะสางปมพ่อคนนั้น พ่อคนนี้อีก ผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ แต่ตอนนี้ต้องวิเคราะห์ตัวละครที่เหลือครับที่มี   ใครมีความแค้นกับโคโนฮะ สามารถถ่ายไปสู่อีกคนหรือร่างใหม่ได้มิที่เป็นอุจิวะ ผมคิดว่าตอนล่าสุดความทรงจำอิทาจินี้ชัดเจนอยู่แล้วครับว่า ผมยาวมันคือ  "มาดาระ" สมัยที่มันยังไม่ตายและแน่นอนก่อนตายมันได้ DNA รุ่น1 มาทดลองแน่นอนล่ะ  แต่ตอนปัจจุบันนี้เป็นโทบิผมสั้น ซึ่งมาดาระตัวจริงก็ปลุกสัมภเวสีมาแล้วทรงผมน่าจะไบ้ให้แล้วครับ ....ผมจึงค่อนข้างที่จะมั่นใจว่า โทบิคนปัจจุบันนี้ได้มาจากการถ่ายมาจากมาดาระตัวจริงได้จากการทดลองของโอโรแน่นอน และคิดว่า ม้วนหนังสือที่งุยเจอนั้นจะไบ้ที่มาที่ไปของการทดลอง  ฟันธงครับในหลายทู้มีคนบอกแล้วว่าโทบิคือใคร   

かわいい

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 13:02:33 »
เท่าที่อ่านข้อมูล ยังขัดกันเองเลยครับ โอโร คืนชีพพ่อเพราะรักพ่อ แต่ถ้าพ่อ(ร่างโทบิ)กร่าง โอโรก็จะคลายคาถา (รักยังไงฟะ พ่อโอโรคงบอกว่าแล้วมิงจะปลุกตูขึ้นมาทำม๊ายยย *glad*)
แล้วคืนชีพมาแล้วตัวใครตัวมันเลยเหรอ ปกติก็ตัองคืนชีพมาแล้วร่วมมือกันสิ เท่าที่ดูโอโรกับโทบินี่ ทางใครทางมันเลยคับ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 13:55:15 »

มันต่างกันนะครับ เนตรวงแหวนเปล่าๆ กับยึดครองร่าง   

แล้วก็ใช่ว่าโอโรจะรู้ว่าโทบิมีเนตรวงแหวนเก็บเอาไว้ อะไรที่มันสำคัญๆมันก็ต้องซ่อนเอาไว้ในรังลับอยู่แล้ว

ก็อย่างว่าต่างคนต่างมุมมองละกัน
เจเจ ไม่เข้าใจประเด็นอะดิ ประเด็นคือถ้าโอโรอยากได้มันก็แค่ขอหรือขู่ให้โทบิช่วยจะเป็นเนตรรหรือเป็นร่างก็เหอะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

love_jung

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 14:11:15 »
เท่าที่อ่านข้อมูล ยังขัดกันเองเลยครับ โอโร คืนชีพพ่อเพราะรักพ่อ แต่ถ้าพ่อ(ร่างโทบิ)กร่าง โอโรก็จะคลายคาถา (รักยังไงฟะ พ่อโอโรคงบอกว่าแล้วมิงจะปลุกตูขึ้นมาทำม๊ายยย *glad*)
แล้วคืนชีพมาแล้วตัวใครตัวมันเลยเหรอ ปกติก็ตัองคืนชีพมาแล้วร่วมมือกันสิ เท่าที่ดูโอโรกับโทบินี่ ทางใครทางมันเลยคับ
นั่นดิอ่านดูก็ยัง งงๆ ขัดกันตลอด ตั้งแต่โทบิเป็นรุ่นหนึ่งละ

dannyvon

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 21:18:54 »
งั้นผมว่าอาจจะเป็น น้าเขย ของ นารูโตะ

หรือ อาอึ้ม ของ ซากูระ ก็ได้นะครับ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 23:01:39 »
ผมเคยบอกแล้วไงครับ... ว่าโทบิคือ
ไอ้เจ็ก ขายราเม็ง มันเสแสร้งแกล้งมาทำเป็นคนขายราเม็ง ในโคโนฮะ
เพื่อจะได้รู้ความเคลื่อนไหว หรือแอบเอาข้อมูล ไป ขำขำน้า  *haha* *haha* *haha*

fien12345

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 23:16:38 »
ผมเคยบอกแล้วไงครับ... ว่าโทบิคือ
ไอ้เจ็ก ขายราเม็ง มันเสแสร้งแกล้งมาทำเป็นคนขายราเม็ง ในโคโนฮะ
เพื่อจะได้รู้ความเคลื่อนไหว หรือแอบเอาข้อมูล ไป ขำขำน้า  *haha* *haha* *haha*

ใช่ ไอ้ลุงขายราเมงนั่นล่ะ พอมีคนมาซื้อร้านมันมันก็ถามไถ่ข้อมูลพอมันปิดร้านมันก็ไปฝึกวิชาต่อ  *haha* *haha* *haha*

kyo

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 09:58:30 »
จากตอนล่าสุด 591 มาดาระน่าจะหลุดจากคาถาสัมพเวสีแถม เป็นอมตะ และจักระไม่มีวันหมดถ้าเกิดเคยมีคนหลุดมาได้แบบมาดาระละน่าคิดนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 10:00:42 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:09:04 »
อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้นอาจจะเป็นร่างทดลองป่าวก็ไม่รู้  *number1*