หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า มาดาระ คลายคาถาได้ ...  (อ่าน 20205 ครั้ง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถ้า มาดาระ คลายคาถาได้ ...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:04:44 »
ยังไม่เห็น เนตรวงเเหวน ของมาดาระ เลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้า มาดาระ คลายคาถาได้ ...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:05:09 »
ที่มาดาระคลายผนึกได้เพราะมันไม่ได้โดนบังคับควบคุมโดยสมบูรณ์แบบรุ่น1-2โดนคับ

คาบูโตะมันปล่อยให้มาดาระทำตามใจ เพราะยังไงมาดาระก้จะทำลายล้างอยุ่แล้ว มันเลยมีโอกาศคลายคาถาเองเยอะ

ส่วนรุ่น2  โดนบังคับซะแบบนั้นเลยทำให้คลายคาถาไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้อย่างใจคิด

แล้วพอโดนดึงวิญญาณออกมาแล้วใช่มะ มันก้ไม่สามารถประสานอินหรือใช้ผนึกยกเลิกคาถาสัมผเวสีได้แล้ว

เพราะอยู่ในสภาพวิญญาณ  - -  ก้คิดว่า น่าจะทำนองเนี้ยอ่ะนะ  *glad*

dannyvon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:09:14 »
ที่มาดาระคลายผนึกได้เพราะมันไม่ได้โดนบังคับควบคุมโดยสมบูรณ์แบบรุ่น1-2โดนคับ

คาบูโตะมันปล่อยให้มาดาระทำตามใจ เพราะยังไงมาดาระก้จะทำลายล้างอยุ่แล้ว มันเลยมีโอกาศคลายคาถาเองเยอะ

ส่วนรุ่น2  โดนบังคับซะแบบนั้นเลยทำให้คลายคาถาไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้อย่างใจคิด

แล้วพอโดนดึงวิญญาณออกมาแล้วใช่มะ มันก้ไม่สามารถประสานอินหรือใช้ผนึกยกเลิกคาถาสัมผเวสีได้แล้ว

เพราะอยู่ในสภาพวิญญาณ  - -  ก้คิดว่า น่าจะทำนองเนี้ยอ่ะนะ  *glad*

ขอบคุณครับ ชอบคำตอบคุณ มากเลยครับ

ทุกย่างเป็นการคาดเดา แต่ผมชอบครับ เพราะมันเป็นเหตุเป็นผลดี

dannan882

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 22:24:00 »
เชื่อเหอะงานนี้มีคนตายแน่นอนผนึกวากศพอาจหกลับมา