Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เหตุผลที่โทบิคนผมยาวไม่ใช่มาดาระแน่นอนพร้อมที่มาที่ไปของเหตุการ

หน้า: << < (4/7) > >>

spirit:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 16:26:02 ---ทั้งมาดาระ รุ่น 1 รุ่น 2 ก่อนตายก้อแก่มากอยู่นะ ยิ่งรุ่น 2 นี่ก่อนตายน่าเกิน 50 ปี
แต่ตอนโอโรจิมารุิัอัญเชิญมา หน้าก้อยังหนุ่มทั้งคู่ เปนไปได้ว่าวิชาสัมภเวสี ไม่จำเปนต้องอัญเชิญมาแล้วเปนเป็นเหมือนสภาพก่อนตายเสมอนะผมว่า
แต่น่าจะอัญเชิญให้มาได้ในขณะที่คนๆนั้น กำลังสุดยอดตะหากมั้ง หรืออาจจะเกี่ยวกะร่างสังเวย หรืออะไรอีกมาก
เช่นสมมติว่าเชิญ อิทาจิ นางาโตะ หรือจิไรยะมาได้ ก้อน่าจะเปนตอนที่พวกนี้พีคๆ คงไม่ใช่เชิญตอนจิไรยะแขนขาด หรือิทาจิตาบอดหรอก *disappoint* *disappoint* *disappoint*

--- End quote ---

ก็อาจจะเป็นไปได้อะครับแต่ผมอาศัยหลักความน่าจะเป็นมากกว่าอะ

นิภาพตอนที่ถูกอัญเชิญมาเหมือนตอนก่อนตายเปะเลยครับทั้งนางาโตะ ซาโซริ คาคุซึ ย่าโจ น้อยชายของพ่อฮินาตะ ฮันโซ ฯลฯ

ภาพนี้ผมยืมมาจากคุณกัซถ้ารุ่น2ตายตอนนี้จริงๆละก็หน้าตอนถูกอัญเชิญมาก็แบบนี้ละครับ 

LM:

ผมว่าการเอา อายุ กับ เรื่องหน้าแก่ หน้าหนุ่ม มาตัดสิน มันวัดไม่ได้100% หลอกครับ นี่มันคือ กาตูนย์นินจา

มันมีมากมายหลายวิธี เลย ที่ทำให้หน้าไม่แก่ ทำให้อายุยืน อื่นๆอีกมากมาย

Augustz:

รุ่น2เอง ตอนที่ถูกเชิญมาแล้วโอโรคืนสภาพให้กลับเปนเหมือนเดิม

หน้าก้ไม่ค่อยแตกต่างจากตอนก่อนจะตายนะ  - -

dannyvon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 16:26:02 ---ทั้งมาดาระ รุ่น 1 รุ่น 2 ก่อนตายก้อแก่มากอยู่นะ ยิ่งรุ่น 2 นี่ก่อนตายน่าเกิน 50 ปี
แต่ตอนโอโรจิมารุิัอัญเชิญมา หน้าก้อยังหนุ่มทั้งคู่ เปนไปได้ว่าวิชาสัมภเวสี ไม่จำเปนต้องอัญเชิญมาแล้วเปนเป็นเหมือนสภาพก่อนตายเสมอนะผมว่า
แต่น่าจะอัญเชิญให้มาได้ในขณะที่คนๆนั้น กำลังสุดยอดตะหากมั้ง หรืออาจจะเกี่ยวกะร่างสังเวย หรืออะไรอีกมาก
เช่นสมมติว่าเชิญ อิทาจิ นางาโตะ หรือจิไรยะมาได้ ก้อน่าจะเปนตอนที่พวกนี้พีคๆ คงไม่ใช่เชิญตอนจิไรยะแขนขาด หรือิทาจิตาบอดหรอก *disappoint* *disappoint* *disappoint*

คงไม่ใช่ครับ ย่าโจ ออกมาเหี่ยว แง๊กเลย

ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกต้องออกมาตอนอึ๋มๆ สิครับ

dannyvon:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 14:15:47 ---ไม่ได้มาแย้งนะแต่เดาว่าเจ้าของกระทู้คง จะอายุยังน้อยอยู่  เพราะเดาหน้าคนกับอายุได้ไม่บาล้านกันเลย มาดาระ ตอนคาบุโตะเรียกออกมาไม่ถึง 50กว่าแบบที่ จขกท ว่าหรอกครับ ดูยังไง50กว่าถ้าสมัยนั้นมีครีมหน้าเด้งหรือโบท็อคก็ว่าไปอย่าง  *shock* ต่อให้มาดาระอยู่ถึงรุ่นนางาโตะเกิดก็แก่งั่กอยู่ดีครับ แต่ที่มันไม่แก่มันต้อง มีอะไรสักอย่างที่ทำให้หน้ามันไม่แก่ เพราะงั้นอยากให้ตัดไปเลยไอเรื่องพวกนี้ ที่ชอบบอกกันว่าถ้ามาดาระอยู่ถึงตอนโน่นนี่มันต้องแก่งั่กไรอะ เพราะนับกันจิงต่อให้มาดาระอยู่ถึงตอน จิไรยะหรือซึนะเดะเกิด มันก็แก่อยู่ดีแต่ไม่ถึงกับงั่กคงจะประมาณ50 ที่มันไม่แก่เนี่ยมันต้องมีของดีไรสักอย่างแหละเช่นเซลรุ่น1 ได้มาตอนสู้กะรุ่น1 แล้วเอามาใส่ตัวหรืออะไรก็แล้วแต่ สรุป มาดาระ มันไม่แก่ตั้งแต่หลังจากสู้กับรุ่น1มาเลยละอาจจะหลังจากสู้กับรุ่น1หลายปีหน่อย เพราะกว่าจะทดลองทดสอบไรได้ต้องใช้เวลา *dontknow*

ไม่ได้มาแย้งเหมือนกันครับ

ผมว่าการ์ตูนเนี่ย เราไม่สามารถ ตัดสินได้หรอกครับ ว่าหน้าตา มาดาระ 50 หรือเปล่า

จขกท เค้าก็ บอกแล้วครับว่าไม่น่าเกิน 60 ซึ่งเป็นแค่ข้อสันนิษฐาน

อย่าง จิไรยะ ผมบอกตรงๆ ผมไม่รู้หรอกครับว่า อายุเท่าไร 40 หรือ 50 จนกว่าการ์ตูน มันเฉลยมานะแหละว่า 50 กว่า

ผมว่า ที่ จขกท บอกว่า 50-60 ปี ก็ไม่ได้ผิดนะครับ แค่ข้อสันนิษฐาน

แต่ผมสงสัยที่คุณบอกว่า "ถ้าสมัยนั้นมีครีมหน้าเด้งอะไรก็ว่าไปอย่าง" ผมว่ามันอาจจะมีก็ได้นะ นี่มันการ์ตูน ไม่เห็นแปลก และเรื่องนี้ก็ไม่ใช่การ์ตูนย้อนยุคด้วย

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version