หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่โทบิคนผมยาวไม่ใช่มาดาระแน่นอนพร้อมที่มาที่ไปของเหตุการ  (อ่าน 24483 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ทั้งมาดาระ รุ่น 1 รุ่น 2 ก่อนตายก้อแก่มากอยู่นะ ยิ่งรุ่น 2 นี่ก่อนตายน่าเกิน 50 ปี
แต่ตอนโอโรจิมารุิัอัญเชิญมา หน้าก้อยังหนุ่มทั้งคู่ เปนไปได้ว่าวิชาสัมภเวสี ไม่จำเปนต้องอัญเชิญมาแล้วเปนเป็นเหมือนสภาพก่อนตายเสมอนะผมว่า
แต่น่าจะอัญเชิญให้มาได้ในขณะที่คนๆนั้น กำลังสุดยอดตะหากมั้ง หรืออาจจะเกี่ยวกะร่างสังเวย หรืออะไรอีกมาก
เช่นสมมติว่าเชิญ อิทาจิ นางาโตะ หรือจิไรยะมาได้ ก้อน่าจะเปนตอนที่พวกนี้พีคๆ คงไม่ใช่เชิญตอนจิไรยะแขนขาด หรือิทาจิตาบอดหรอก *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ก็อาจจะเป็นไปได้อะครับแต่ผมอาศัยหลักความน่าจะเป็นมากกว่าอะ

นิภาพตอนที่ถูกอัญเชิญมาเหมือนตอนก่อนตายเปะเลยครับทั้งนางาโตะ ซาโซริ คาคุซึ ย่าโจ น้อยชายของพ่อฮินาตะ ฮันโซ ฯลฯ

ภาพนี้ผมยืมมาจากคุณกัซถ้ารุ่น2ตายตอนนี้จริงๆละก็หน้าตอนถูกอัญเชิญมาก็แบบนี้ละครับ 

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าการเอา อายุ กับ เรื่องหน้าแก่ หน้าหนุ่ม มาตัดสิน มันวัดไม่ได้100% หลอกครับ นี่มันคือ กาตูนย์นินจา

มันมีมากมายหลายวิธี เลย ที่ทำให้หน้าไม่แก่ ทำให้อายุยืน อื่นๆอีกมากมาย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

รุ่น2เอง ตอนที่ถูกเชิญมาแล้วโอโรคืนสภาพให้กลับเปนเหมือนเดิม

หน้าก้ไม่ค่อยแตกต่างจากตอนก่อนจะตายนะ  - -

dannyvon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทั้งมาดาระ รุ่น 1 รุ่น 2 ก่อนตายก้อแก่มากอยู่นะ ยิ่งรุ่น 2 นี่ก่อนตายน่าเกิน 50 ปี
แต่ตอนโอโรจิมารุิัอัญเชิญมา หน้าก้อยังหนุ่มทั้งคู่ เปนไปได้ว่าวิชาสัมภเวสี ไม่จำเปนต้องอัญเชิญมาแล้วเปนเป็นเหมือนสภาพก่อนตายเสมอนะผมว่า
แต่น่าจะอัญเชิญให้มาได้ในขณะที่คนๆนั้น กำลังสุดยอดตะหากมั้ง หรืออาจจะเกี่ยวกะร่างสังเวย หรืออะไรอีกมาก
เช่นสมมติว่าเชิญ อิทาจิ นางาโตะ หรือจิไรยะมาได้ ก้อน่าจะเปนตอนที่พวกนี้พีคๆ คงไม่ใช่เชิญตอนจิไรยะแขนขาด หรือิทาจิตาบอดหรอก *disappoint* *disappoint* *disappoint*

คงไม่ใช่ครับ ย่าโจ ออกมาเหี่ยว แง๊กเลย

ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกต้องออกมาตอนอึ๋มๆ สิครับ

dannyvon

• *
ไม่ได้มาแย้งนะแต่เดาว่าเจ้าของกระทู้คง จะอายุยังน้อยอยู่  เพราะเดาหน้าคนกับอายุได้ไม่บาล้านกันเลย มาดาระ ตอนคาบุโตะเรียกออกมาไม่ถึง 50กว่าแบบที่ จขกท ว่าหรอกครับ ดูยังไง50กว่าถ้าสมัยนั้นมีครีมหน้าเด้งหรือโบท็อคก็ว่าไปอย่าง  *shock* ต่อให้มาดาระอยู่ถึงรุ่นนางาโตะเกิดก็แก่งั่กอยู่ดีครับ แต่ที่มันไม่แก่มันต้อง มีอะไรสักอย่างที่ทำให้หน้ามันไม่แก่ เพราะงั้นอยากให้ตัดไปเลยไอเรื่องพวกนี้ ที่ชอบบอกกันว่าถ้ามาดาระอยู่ถึงตอนโน่นนี่มันต้องแก่งั่กไรอะ เพราะนับกันจิงต่อให้มาดาระอยู่ถึงตอน จิไรยะหรือซึนะเดะเกิด มันก็แก่อยู่ดีแต่ไม่ถึงกับงั่กคงจะประมาณ50 ที่มันไม่แก่เนี่ยมันต้องมีของดีไรสักอย่างแหละเช่นเซลรุ่น1 ได้มาตอนสู้กะรุ่น1 แล้วเอามาใส่ตัวหรืออะไรก็แล้วแต่ สรุป มาดาระ มันไม่แก่ตั้งแต่หลังจากสู้กับรุ่น1มาเลยละอาจจะหลังจากสู้กับรุ่น1หลายปีหน่อย เพราะกว่าจะทดลองทดสอบไรได้ต้องใช้เวลา *dontknow*

ไม่ได้มาแย้งเหมือนกันครับ

ผมว่าการ์ตูนเนี่ย เราไม่สามารถ ตัดสินได้หรอกครับ ว่าหน้าตา มาดาระ 50 หรือเปล่า

จขกท เค้าก็ บอกแล้วครับว่าไม่น่าเกิน 60 ซึ่งเป็นแค่ข้อสันนิษฐาน

อย่าง จิไรยะ ผมบอกตรงๆ ผมไม่รู้หรอกครับว่า อายุเท่าไร 40 หรือ 50 จนกว่าการ์ตูน มันเฉลยมานะแหละว่า 50 กว่า

ผมว่า ที่ จขกท บอกว่า 50-60 ปี ก็ไม่ได้ผิดนะครับ แค่ข้อสันนิษฐาน

แต่ผมสงสัยที่คุณบอกว่า "ถ้าสมัยนั้นมีครีมหน้าเด้งอะไรก็ว่าไปอย่าง" ผมว่ามันอาจจะมีก็ได้นะ นี่มันการ์ตูน ไม่เห็นแปลก และเรื่องนี้ก็ไม่ใช่การ์ตูนย้อนยุคด้วย

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ดาม่ากันเข้าไป *attack* *attack*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใช่ครับนั่นแหละที่ผมจะสื่อ มาดาระมันต้องมีวิชาอะไรสักอย่างทำให้ไม่แก่ เพราะถ้ามันอยู่มาถึงรุ่นนางาโตะมันต้องแก่กว่านี้ ผมคิดว่ามันต้องใช้เซลของรุ่น1นั้นแหละที่ทำให้มันไม่แก่
ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วย โพสไม่ค่อยดี เพราะก่อนหน้านั่นผมทะเลาะกับเพื่อนร่วมงานรุ่นน้อง ปีนี้ผมอายุ33ครับ รุ่นน้องมัน25ตำแหน่งมันสูงกว่าครับเพราะมันจบโท แต่มันปีนเกลียวครับ ผมเลยโมโหไปหน่อย โทษทีละกัน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• *
วิชาแต๊บหนังหน้า แบบป้าซึนาเดะป่าวอ่ะคับ  ^^

spirit

• *
เออแต่ที่ผมเขียนอะผมเขียนว่าไม่น่าเกิน60ปีนะคุณอ่านดีแล้วรึยังครับ ผมเขียนว่าแบบนี้

นิเป็นภาพมาดาระตอนถูกอัญเชิญออกมาสังเกตุใบหน้าไม่น่าจะเกิน 60ปี แต่ก้อายุเยอะมากพอสมควรน่าจะ50กว่าๆ

ส่วนเรื่องอายุผมน่ะผมอายุ25จะ26 แล้ว เรื่องวิเคาะห์ตามหลักเหตุผลความน่าจะเป็นผมไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นมาผมแค่อาศัยหลักความน่าจะเป็นนะเอาตามเนื้อหาเนื้อเรื่องที่มีอยู่มาเรียบเรียงให้ดู   ดูTimeLineนะ นางาโตะเจอกับจิไรยะครั้งแรกตอนอายุประมาณ10-15ขวบได้ตอนนั้นเป็นสงครามครั้งที่3จิรายะน่าจะอายุอยู่ในช่วงวัยรุ่น ราวๆ20กว่าๆสงครามครั้งที่3ยาวนานมากก็หลายปี ตอนจิรายะตายล่าสุดน่าจะประมาณ 53-54  สงครามครั้งแรกในเรื่องนารูโตะเกิดขึ้นเมื่อ 80 ปี ก่อน ก่อนรวมเป็นหมู่บ้านโคโนฮะ

มาดาระน่าจะรุ่นเดียวกับรุ่นหนึ่งซึดาเดะเกิดทันรุ่นที่1เพราะมีฉากอุ้มอยู่จำไม่ได้ละตอนที่เท่าไหร่แต่ตอนนั้นซึดาเดะยังเป็นเด็กอยู่น่าจะ5-7ขวบเพราะถ้ารุ่น1ตอนอุ้มซึนาเดะอยู่อายุประมาณ40  ยังไงมาดาระก็ทันตอนนางาโตะเป็นเด็กมากอยู่แล้ว คงอายุราวๆ 57

เรื่องเซลล์รุ่น1ที่ทำไม่ให้แก่เรื่องนั้นผมก็ไม่รู้นะเพราะมันไม่ได้มีบอกมันอยู่เหนือการคาดเดาของผม

แต่นิผมวิเคาะห์เรื่องอายุหลักความน่าจะเป็นของตัวละครให้ดูครับเพราะถ้า ตอนรุ่นที่1ให้สร้อยซึนาเดะตอนนั้นรุ่น1 อายุ40ปี ซึนาเดะอายุ5 ขวบ แล้วตอนจิไรยะเจอนางาโตะอายุประมาณ 22  นางาโตะอายุ10 ขวบ ถึงตอนนี้มาดาระก็น่าจะ 57  แต่ถ้าย้อนกลับไปตอนนางาโตะเกิดละ ถ้านางาโตะอายุแค่ 1 เดือน (เพิ่งเกิด) มาดาระก็จะอายุ47ปี ในการเจอนางาโตะครั้งแรก ก็คงอายุไม่มากเท่าไหร่สำหรับคนอายุ 47 ปี  อันนี้เป็นแค่TimeLine ที่ผมจำลองขึ้นมา จากตอนที่รุ่น1เจอซึดาเดะนะครับเวลาอาจะไม่ตรงตามความจริงสักเท่าไหร่แต่ก็คงใกล้เคียง

ถ้าเป็นอย่างที่ผมบอกจริงละก็ ปัญหาทุกอย่างก็น่าจะกระจ่างหลายๆเรื่องเลย เช่นมาดาระรู้จักกับนางาโตะตอนเด็กได้ยังไง  ทำไมถูกอัญเชิญออกมาถึงหน้าไม่ค่อยแก่เท่าไหร่   และมาดาระก็บอกอีกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตาย
ก็ยังสามารถอธิบายเรื่องเนตรของนางาโตะได้ด้วย  ที่โทบิมันบอกว่ามันเป็นคนหลอกใช่พวกนางาโตะ มันเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้
เพราะมาดาระพูดออกมาเองตอนถูกอัญเชิญว่าเจ้าเด็กนางาโตะนั้นคงโตมาแบบถูกบงการ  และก็พูดทำนองเกี่ยวกับการคืนชีพคงหวังที่จะให้นางาโตะคืนชีพให้  เพราะไงมาดาระกับโทบิมันคงไม่โกหกพร้อมกันหรอก

kenji

• *
เราคิดว่า วิชาสัมพเวสีคืนชีพ น่าจะกำหนดช่วงชีวิตของคนที่ถูกชุบให้อยู่ในสภาพที่เก่งที่สุดได้ คนไหนเก๋าแต่หนุ่มเอาอ่อนเยาว์ไปเพื่อความกระปรี้กระเปร่า คนไหนเก๋าตอนแก่ๆก็แก่ไป   

spirit

• *
เราคิดว่า วิชาสัมพเวสีคืนชีพ น่าจะกำหนดช่วงชีวิตของคนที่ถูกชุบให้อยู่ในสภาพที่เก่งที่สุดได้ คนไหนเก๋าแต่หนุ่มเอาอ่อนเยาว์ไปเพื่อความกระปรี้กระเปร่า คนไหนเก๋าตอนแก่ๆก็แก่ไป

กำแล้วนางาโตะละครับเก๋า ตอน ผอมซูบแล้วผมขาวหรอ -*- น่าจะเอามาสภาพดีๆหน่อยนะ  เอาตอนเป็นวัยรุ่นหรือตอนเป็นเพนผมแดงๆน่าจะเท่กว่านะ

Augustz

• *
คือ ผมเพิ่งจะนึกได้นะคับ

ผมค่อนข้างมั่นใจว่า โทบิผมยาวกับผมสั้นคือคนๆเดียวกัน ซัก99%แล้วกัน

เพราะคนที่อิจจี้เจอที่ไปขอให้ช่วยฆ่าล้างตระกูลนั่นน่ะ นั้นผมยาวใช่มะ

แล้วก่อนตาย อิจจี้ก้ใส่เทวีสุริยาไว้ที่เกะแล้วตั้งไว้ว่า ให้ทำงานเมื่อเห็นเนตรของโทบิ(ผมยาว)

ถ้าเปนคนละคนกัน คงจะไม่รุ้เรื่องในคืนนั้นและเทวีสุริยาก้คงไม่ทำงานแน่นอน  จิงมั้ยคับ

ผมเลยเอาเรื่องนี้มายืนยันว่า มันเปนคนเดียวกันและมีคนเดียวค่อนข้างแน่นอน  แล้วก้ มันไม่ใช่มาดาระแน่ๆ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 23:53:18 โดย Augustz »

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

กำแล้วนางาโตะละครับเก๋า ตอน ผอมซูบแล้วผมขาวหรอ -*- น่าจะเอามาสภาพดีๆหน่อยนะ  เอาตอนเป็นวัยรุ่นหรือตอนเป็นเพนผมแดงๆน่าจะเท่กว่านะ

แต่ก่อนที่จะโดนอิทาจิผนึก นางาโตก็อยู่ในร่างสมบูรณ์นะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Jay_Jay

• *

แต่ก่อนที่จะโดนอิทาจิผนึก นางาโตก็อยู่ในร่างสมบูรณ์นะ

คิดว่าในแง่ของพลังคงจะสมบูรณ์ แต่ในแง่ของสภาพร่างกายคงจะไม่สมบูรณ์นะครับ เพราะเท่าที่เห็นนางาโตะแค่จะเคลื่อนไหวยังลำบากเลย ต้องให้อิทาจิพยุงเดิน

ปล. ชั้นเดินไม่ได้ แต่ชั้นบินได้  *haha*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *great*อืมดีมากๆเลบครับข้อมูลเยอะมากเลย