หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)  (อ่าน 119498 ครั้ง)

hoydum2012

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 10:14:21 »
@ hoydum2012

ทำไมไอ่คนที่น่าเชื่อถือ ทำไมไม่มีชื่อผมอยุ่ในนั้นด้วยล่ะคับ  *glad*

*haha* *haha* *haha* กัสจังมีน้อยใจ  *attack* *attack* *attack*

อุนจิแปร้ด

• *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 16:55:51 »
คุณ นามกามคับ

ผมเชีย รุ่น สี่ ผมยอมรับ

แต่ คุนนามกาม คิดว่ารุ่นหนึ่ง ชนะชัว หรอคับ

วิธี ที่จะชนะรุ่นหนึ่ง อาจจะยาก หรือแม้แต่มาดาระ แต่ทุกอย่างย่อมมีจุดอ่อน เหมือนคุนน้ามกามจะเข้าไปในห้องหนึ่ง ที่ประตูล็อกแน่นหนามาก อาศัย แต่พลัง ถือๆ อย่างเดียวเข้าไปในห้องไม่ได้หรอก น่ะคับ มันต้องหาวิธี

ถ้าถามว่า รุ่นสี่ จะชนะมาดาระยังไง คำตอบมีมากมาย แต่ผมยกตัวอย่างให้ สักอันตามความฉลาดของผม แต่ผมไม่ได้เป็นอัจฉริยะในการต่อสู้น่ะคับ

ข้อแรก     ก่อนสู้ เราต้องมีเซฟเฮาส์   หมายถึง สถานที่ปลอดภัย  นั้นคือฝาก อักขระไว้ที่ ใดที่ หนึ่ง เช่น ที่ถ้ำลับ หรือ ใต้ดินอุโมง ที่ปลอดภัย
ข้อสอง     ก้อปาดาวกระจาย สำหรับวาบให้ทั่ว   *number1*
ข้อสาม    ล่อให้มาดาระ เดินเข้ามาในบริเวณ มีด อักขระ แล้วก้อใช้จังหว่ะนั้นแหละคับ วาบเข้าไปในซูซาโน แล้วก้อ ฝากอักขระที่ตัวมาดาระ แล้วก้อวาปหนีไปที่เซฟเฮาโดยไว้   จากนั้นก้้อรอจังหว่ะเหมาะๆ เอาตอนไหนก้อได้ รึเอาตอนมาระ แฟบๆ อยู่ยิ่งดี จังหว่ะนั้น ก้อตุ่ยด้วย อะไรดีหล่ะคับ   เยอะแยะคับ สามารถสร้างความเสียหายต่อเนื่องได้อีกด้วย รึจะปิดผนึกซาก อสูรดี  ผมยกตัวอย่างเฉพาะ ที่เห็นรุ่นสี่เคยใช้ สกิลน่ะคับ      แล้วลองไปหาอ่านดูน่ะคับ  มีตอนหนึ่งที่รุ่นสามบอกว่า รุ่นสี่เป็นโฮคาเงะที่สามารถ ฝึกวิชาใน หมูบ้านได้เกือบหมด ยกเว้น ขีดจำจัดสายเลือด เท่านั้นเอง  *dontknow* *dontknow*                     

แต่แค่สกิลที่เคยเห็น ผมก้อลองใช้สมองอันน้อยนิดของผมคิดเอาว่ารุ่นสี่จะใช้ สกิลที่มีอยู่ สู้กับมาดาระยังแค่นั้น

สำหรับ ที่ว่าจะ หลบสกิลมาดาระยังไงนั้นหรอ  เอาแค่ง่ายๆ น่ะคับ ถ้างงมาก ก้อวาบกลับเซฟเฮาคับ จบม่ะ แล้วก้อจดจำ สกิลที่ คู่ต่อสู้พึ่งใช้ มาพิจาราณาไหม เมื่อ ชัวแล้วก้อกลับไปซัดต่อ   ถ้า งง สกิลอีก กันโดน ก้อวาป กลับมาเซฟเฮาอีกที่ คิดว่ามาดาระ จะหาวิธี รับมือยังไงหล่ะคับ

เคยได้ยินไหมคับ  ...มาข้ามุด ...หยุดข้าแหย่ ...แย่ข้าตี ...หนีข้าตาม   เวียดนามใช้วิธีนี้ ชนะมาสองประเทศมหาอำนาจแล้วน่ะคับ ฝรั่งเศษ อเมริกา ไหนจะจีนอีก แต่จีนผลคือ สงบศึกหรือเสมอ น่ะคับ   *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 17:40:48 »
อ่านเม้นต์จนจบ คุณ themangmang1 ตันและจบจนได้   ผมลึกซึ้งวันพีชน่ะครับ แต่นารูโตะก็อ่านมาตลอดตั้งแต่เริ่ม และในเวปนี้ คนที่วิเคราะห์ดี และมีข้อมูลที่พอเชื่อถือได้ซ่ะส่วนใหญ่ ก็คือ คุณ jay jay  และคุณ sattkon  แม้ผมจะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่จริงๆแล้วผมอยู่เวปนี้มานานมากแล้วครับ เพียงแต่ขี้เกียจสมัคร รับลอง ถ้า เรื่อง บักโตะ ผมการันตี 2 ท่านนี้ ถึงไม่ 100 % แต่ก็ดีที่สุด

*bye* *bye* *bye*

โอ้โห พึ่งมาอ่านเจอ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ    ความจริงก็แหกมาเยอะแล้วเหมือนกัน *glad* เพียงแต่ผมอยากให้แฟนๆที่อ่าน นารูโตะ วิเคราะห์กันลึกๆหน่อยหนะครับ ไม่ใช้เอะอะอะไรก็จะเอาประโยคที่มีอยู่ในการ์ตูนมาอ้างตลอด แล้วมันไม่ตรงประเด็น แต่ก็ใช่ว่าจะวิเคราะห์ลึกจนไม่อยู่ในฐานของความจริงที่มีอยู่ในการ์ตูน

แต่นิสนึงกะท่าน gay jay *haha* รายนี้วิเคราะห์ซะเอาผมตกใจ แบบว่า มันเป็นไปได้ยังไง *shock* *haha* แล้วอีกอย่างตอนนี้เขามี credit stand by โดย1ใน3นินจาของบอร์ดแห่งตำนาน เป็นที่ชื่นชอบ โดยพ่อ namkham  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 17:50:16 »

ไม่ต้องเถียงกันครับ Dota แมพนารูโตะ ผมเก่งสุดในเซิฟ !

ผิดครับ ตัวน้ำแข็งใน one piece อะโหดสุด เกราะ ที่เป็นหมื่น atk ก็หมื่น แมร่งโกงชิบหาย แต่ตัวนี้เกิดยากหน่อยต้องเล่นดีๆ *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 18:32:21 »
เถียงไปยังไงก้ไม่จบ

ต่างคนก้ต่างมีความคิดของตัวเอง คนอื่นไม่เชื่อไม่เปนไร คุณเชื่อตามที่คุณคิดเอาก้พอนะคับ  ^^

bigjoo

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 18:41:14 »
ผมว่าท้าเจอจริงๆคงตายคู่มากกว่าโดนคาถาผนึกซากอสูร ไปชนช้างกันในท้องเทพมรณะ *dead* *dead* *dead* *rip* *rip* *rip*

dukdic20

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 23:12:44 »
รุ่นหนึ่งชนะชัว เพราะคาถาไม้มีหลากหลายมากและความสามารถของรุ่น1ก้อสุดยอดยกตัวอย่างเลย
เอาแบบนี้เลย ถ้ารุ่น4เจอกับมาดาระจะชน่ะยังไง ในเมื่อไม่สามารถเจาะเกราะสุสาโนะได้ แล้วถ้าเจอกับรุ่น1คิดจะใช้วิชาผนึกก้อคงยากเพราะไม่สามารถให้ได้โดยลำพัง แล้วเข้าโจมตีรุ่น1มาก้อไม่ค่อยได้ผลเพราะต้นไม้รุ่น1สามารถรักสาบาดแผลได้บวกกับวิชาแพทที่ไม่ต้องประสานอินอีก รุ่น4มีวิชาเทพอัสนีบาศแล้วคนที่บันทึกไว้อย่างรุ่น1จะไม่รู้วิทีใช้หรอ

ถ้าฬครคิดว่ารุ่น4จะชน่ะยกเหตุผลมาได้เลย

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:15:45 »
กูล่ะเซ็งจริงๆ

แต่ละคนแม่งยึดแต่ความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางจักวาลซะขนาดนี้ ทำตัวยังกะเป็นคนเขียนซะเอง มันถึงได้ทะเลาะกันนี่ไง เหตุการณ์หัวข้อกระทู้ จะมีสิทธิ์เป็นไปได้ หรือ ไม่ได้ นั้นขึ้นอยู่กับ คนเขียนเว้ย ถึงมันเป็นไปได้ แล้วรู้เรอะไอคนเขียน มันจะกำหนดให้ใครเป็นผู้ชนะ ...ก็เดามั่วซั่วไปต่างๆนาๆ ไปเขียนเองเลยดีมั๊ย

ถามจริงเหอะ คุณคิดว่า ตอนแต่ละตอนเนี่ย คนแปล แปลถูกทุกตัวอักษร เจตนารมณ์ที่คนเขียนมันสื่อมั๊ย แปลร้อยคนก็ร้อยประโยค

ถ้าเกิดมันเจอกันจริงอ่ะ ไอรุ่นหนึ่งกับรุ่นสี่ เนี่ย รู้เหรอว่าคนเขียนจะให้ใครชนะ เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางจักวาลจริงๆ

บอกแล้วพอหอมปากหอมคอ แค่สนุกสนานกันพอ เด๋วเรื่องก็เลยเถิดกลายเป็นเกรียน แบ่งพรรคพวกอีก แบ่งสี แบ่งฝ่ายกันอีก อีกคนก็จ้องจับผิดอีกคน พอเป็นแบบนี้ ความสนุกแม่งก็หายไปหมดแล้ว

พอเหอะ หยุดซักที

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:23:02 »
และอีกอย่างนะ การวิเคราะห์การ์ตูนเนี่ย มันคือการเดา ความคิดของผู้เขียนที่เค้าจะสื่อ ออกมาให้เราได้รับรู้ในรูปแบบของการ์ตูน

ไม่ใช่ การที่เราเอาเนื้อเรื่องการ์ตูนที่เกิดขึ้น มาผสมกับความรู้สึกตัวเราแล้ว เดาออกมา

แต่บางทีผู้เขียนอาจจะมีจุดผิดพลาดที่อุดช่องโหว่ไม่ดีก็ได้ หรือว่าเรื่องอาจจะยังไม่เฉลยออกมา

หอมปากหอมคอ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 01:16:28 »

ไม่ต้องเถียงกันครับ Dota แมพนารูโตะ ผมเก่งสุดในเซิฟ !

ผิดครับ ตัวน้ำแข็งใน one piece อะโหดสุด เกราะ ที่เป็นหมื่น atk ก็หมื่น แมร่งโกงชิบหาย แต่ตัวนี้เกิดยากหน่อยต้องเล่นดีๆ *attack*

นาย ครับ ขอแย้งไรหน่อย แมพนารูโตะ เกี่ยวไรกับวันพีช = = naruto storm zzz นะครับ ไม่ไช้่ BVO ถ้า BVO  อโอคิยิไม่ได้เก่งสุดครับ ต้อง ซุยฟง กับไฟนอลเลย โหดเกิ๊นรับประทาน ^^"
...............................................

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 18:35:01 »
เอ่อแต่โยโรอิจิก็เก่งไม่ใช่หรือ
ไม่แน่ใจเขียนถูกหรือป่าว(ไอแมวดำอะ)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 18:50:40 »
ปาดคล้ายเป็น map BOV ไปแล้ว 5555+  ถ้าจะโกงสุดก็ ซุยฟงนั้นแหละครับ  โกงตั้งแต่เลเวล1 แถมแอนติ มันถ้าใช่ติดทีเดียวศัตรูตาย

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:02:04 »
และอีกอย่างนะ การวิเคราะห์การ์ตูนเนี่ย มันคือการเดา ความคิดของผู้เขียนที่เค้าจะสื่อ ออกมาให้เราได้รับรู้ในรูปแบบของการ์ตูน

ไม่ใช่ การที่เราเอาเนื้อเรื่องการ์ตูนที่เกิดขึ้น มาผสมกับความรู้สึกตัวเราแล้ว เดาออกมา

แต่บางทีผู้เขียนอาจจะมีจุดผิดพลาดที่อุดช่องโหว่ไม่ดีก็ได้ หรือว่าเรื่องอาจจะยังไม่เฉลยออกมา

หอมปากหอมคอ

ใหญ่แท้เหลา
็HeyYoo

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:18:32 »
ส่วนตัวผมชอบรุ่น 4 นะ แต่ ถ้าให้สู้ยังไงผมก็ว่า รุ่น 1 ชนะขาด ฮาชิรามะ มีพลังชีวิตสูงกว่า เรื่องการรักษาก็เป็นเริด จักระต้องมากกว่าอยุ่แล้วถึงรุ่น4จะเป็นคนอัจฉริยะก็จิง แต่เรื่องพลังนี่เทียบกันไม่ติดเลย รุ่น 4 น่าจะพอๆกะไรคาเงะแหละ แต่ที่ แน่ๆ คือ รุ่นที่ 4 ชนะมาดาระ ได้หรือเปล่า (ในเมื่อก่อนนะ) กระสุนวงจักรคง ไม่กระทบกับ เกราะ หรอก มั้งง
็HeyYoo

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:57:10 »
ยอมให้รุ่น4เถอะคับ  เดี๋ยวมินาโตะFC เค้าจะมาโวยเอานะ  ^^