หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)  (อ่าน 60549 ครั้ง)

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:15:45 »

กูล่ะเซ็งจริงๆ

แต่ละคนแม่งยึดแต่ความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางจักวาลซะขนาดนี้ ทำตัวยังกะเป็นคนเขียนซะเอง มันถึงได้ทะเลาะกันนี่ไง เหตุการณ์หัวข้อกระทู้ จะมีสิทธิ์เป็นไปได้ หรือ ไม่ได้ นั้นขึ้นอยู่กับ คนเขียนเว้ย ถึงมันเป็นไปได้ แล้วรู้เรอะไอคนเขียน มันจะกำหนดให้ใครเป็นผู้ชนะ ...ก็เดามั่วซั่วไปต่างๆนาๆ ไปเขียนเองเลยดีมั๊ย

ถามจริงเหอะ คุณคิดว่า ตอนแต่ละตอนเนี่ย คนแปล แปลถูกทุกตัวอักษร เจตนารมณ์ที่คนเขียนมันสื่อมั๊ย แปลร้อยคนก็ร้อยประโยค

ถ้าเกิดมันเจอกันจริงอ่ะ ไอรุ่นหนึ่งกับรุ่นสี่ เนี่ย รู้เหรอว่าคนเขียนจะให้ใครชนะ เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางจักวาลจริงๆ

บอกแล้วพอหอมปากหอมคอ แค่สนุกสนานกันพอ เด๋วเรื่องก็เลยเถิดกลายเป็นเกรียน แบ่งพรรคพวกอีก แบ่งสี แบ่งฝ่ายกันอีก อีกคนก็จ้องจับผิดอีกคน พอเป็นแบบนี้ ความสนุกแม่งก็หายไปหมดแล้ว

พอเหอะ หยุดซักที

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 00:23:02 »
และอีกอย่างนะ การวิเคราะห์การ์ตูนเนี่ย มันคือการเดา ความคิดของผู้เขียนที่เค้าจะสื่อ ออกมาให้เราได้รับรู้ในรูปแบบของการ์ตูน

ไม่ใช่ การที่เราเอาเนื้อเรื่องการ์ตูนที่เกิดขึ้น มาผสมกับความรู้สึกตัวเราแล้ว เดาออกมา

แต่บางทีผู้เขียนอาจจะมีจุดผิดพลาดที่อุดช่องโหว่ไม่ดีก็ได้ หรือว่าเรื่องอาจจะยังไม่เฉลยออกมา

หอมปากหอมคอ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 01:16:28 »

ไม่ต้องเถียงกันครับ Dota แมพนารูโตะ ผมเก่งสุดในเซิฟ !

ผิดครับ ตัวน้ำแข็งใน one piece อะโหดสุด เกราะ ที่เป็นหมื่น atk ก็หมื่น แมร่งโกงชิบหาย แต่ตัวนี้เกิดยากหน่อยต้องเล่นดีๆ *attack*

นาย ครับ ขอแย้งไรหน่อย แมพนารูโตะ เกี่ยวไรกับวันพีช = = naruto storm zzz นะครับ ไม่ไช้่ BVO ถ้า BVO  อโอคิยิไม่ได้เก่งสุดครับ ต้อง ซุยฟง กับไฟนอลเลย โหดเกิ๊นรับประทาน ^^"
...............................................

Leang_34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 18:35:01 »
เอ่อแต่โยโรอิจิก็เก่งไม่ใช่หรือ
ไม่แน่ใจเขียนถูกหรือป่าว(ไอแมวดำอะ)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 18:50:40 »
ปาดคล้ายเป็น map BOV ไปแล้ว 5555+  ถ้าจะโกงสุดก็ ซุยฟงนั้นแหละครับ  โกงตั้งแต่เลเวล1 แถมแอนติ มันถ้าใช่ติดทีเดียวศัตรูตาย

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:02:04 »
และอีกอย่างนะ การวิเคราะห์การ์ตูนเนี่ย มันคือการเดา ความคิดของผู้เขียนที่เค้าจะสื่อ ออกมาให้เราได้รับรู้ในรูปแบบของการ์ตูน

ไม่ใช่ การที่เราเอาเนื้อเรื่องการ์ตูนที่เกิดขึ้น มาผสมกับความรู้สึกตัวเราแล้ว เดาออกมา

แต่บางทีผู้เขียนอาจจะมีจุดผิดพลาดที่อุดช่องโหว่ไม่ดีก็ได้ หรือว่าเรื่องอาจจะยังไม่เฉลยออกมา

หอมปากหอมคอ

ใหญ่แท้เหลา
็HeyYoo

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:18:32 »
ส่วนตัวผมชอบรุ่น 4 นะ แต่ ถ้าให้สู้ยังไงผมก็ว่า รุ่น 1 ชนะขาด ฮาชิรามะ มีพลังชีวิตสูงกว่า เรื่องการรักษาก็เป็นเริด จักระต้องมากกว่าอยุ่แล้วถึงรุ่น4จะเป็นคนอัจฉริยะก็จิง แต่เรื่องพลังนี่เทียบกันไม่ติดเลย รุ่น 4 น่าจะพอๆกะไรคาเงะแหละ แต่ที่ แน่ๆ คือ รุ่นที่ 4 ชนะมาดาระ ได้หรือเปล่า (ในเมื่อก่อนนะ) กระสุนวงจักรคง ไม่กระทบกับ เกราะ หรอก มั้งง
็HeyYoo

Augustz

• 7 เทพโจรสลัด / 3 นินจาในตำนาน
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:57:10 »
ยอมให้รุ่น4เถอะคับ  เดี๋ยวมินาโตะFC เค้าจะมาโวยเอานะ  ^^

dragonje

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 12:01:34 »
ผมไม่เถียงอะไรมากนะครับ แค่มินาโตะเสียจักกระตอนวาปจิ้งจอกเก้าหางตอนที่มันจะใช้บอลสัตว์หาง

ซึ่งถ้าจะวาปอะไรที่ใหญ่แบบนั้นต้องใช้จักระมหาศาลเลย

อีกทั้งต้องเสียจักระตอนที่สู้กะโทบิอีก

ใครจะชนะมันขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ

ถึงจะเก่งยังไงแต่ถ้าคนเขียนให้ตัวนี้มันชนะยังไงก็ชนะครับ

และวิชาของมินาโตะใช่ว่าจะมีแค่นี้มันแค่การต่อสู้แค่ช่วงสั้นๆนะและแม้รุ่งหนึ่งเองก้อใช่จะมีแค่นี้

namkak123

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 06:36:12 »
ส่วนตัวผมชอบรุ่น 4 นะ แต่ ถ้าให้สู้ยังไงผมก็ว่า รุ่น 1 ชนะขาด ฮาชิรามะ มีพลังชีวิตสูงกว่า เรื่องการรักษาก็เป็นเริด จักระต้องมากกว่าอยุ่แล้วถึงรุ่น4จะเป็นคนอัจฉริยะก็จิง แต่เรื่องพลังนี่เทียบกันไม่ติดเลย รุ่น 4 น่าจะพอๆกะไรคาเงะแหละ แต่ที่ แน่ๆ คือ รุ่นที่ 4 ชนะมาดาระ ได้หรือเปล่า (ในเมื่อก่อนนะ) กระสุนวงจักรคง ไม่กระทบกับ เกราะ หรอก มั้งง

ชนะขาดเลยหรอคับ มั่นใจไปป่าวในดาต้าบุค3 รุ่น1มีจักรกะน้อยกว่ารุ่นที่4ถึง 0.5 นะคับแล้วที่บอกรุ่น4พอๆกับไรคาเงะ
ยิ่งมั่วไปใหญ่ตอนปัจุบันก็มีให้เห็นแล้วว่ารุ่น4สู้กับไรคาเงะ+บี8หางยังสบายๆนี่หรอที่เรียกว่าพอๆกับไรคาเงะ
แต่ก็อย่างว่ามันไม่มีผลแพ้ชนะอยู่แล้ว แล้วตอนมาดาระในตอนปัจุบันต่อให้รุ่น1ก็เถอะทำอะไรมันไม่ได้แล้ว
แล้วถ้ายังคิดว่ารุ่น1ชนะงั้นถามคำเดียวเลย ในตอนปัจุบันมีวิชาอะไรมั้งที่เอาชนะมาดาระได้นอกจาก
ผนึกของรุ่นที่4
รุ่นที่4มีวิชาตายตัวคือ ผนึกซากอสูรต่อให้เก่งขนาดนั้นโดนวิชานี่จะเถียงยังไง? ขนาดวิชาสัมเภสีคืนชีพ
ของรุ่นที่2ยังเรียกคนตายที่โดนวิชานี้ออกมาไม่ได้
อีกอย่างนะ อายุของรุ่นที่1น่าจะประมาณ 40+
แต่รุ่นที่4เป็นโฮคาเงะอายุยังน้อยกว่ารุ่นที่1 ประมาณ เท่าตัวเลย
รุ่น4น่าจะประมาณ 25-30 รุ่น1ประมาณ 40-50
แหละในจินตนาการของผม รุ่น4มีผนึกซากอสูร ในขณะที่ตัวเองอายุยังแค่25-30
แหละถ้ารอให้รุ่น4อายุเท่า รุ่นที่1ละคับ จะว่ายังไง??? นี่แค่อายุ25-30
มีแค่ยอมรับทั่วโลกนินจาแล้วถ้าประมาณ 40-50 เท่ารุ่นที่1 จะขนาดไหน???
โฮคาเงะรุ่นที่1 กับรุ่นที่2 ก็ยังโดนวิชาผนึกของรุ่นที่4ไปแล้ว
แถมยังโดนคู่ด้วย รุ่นที่3คนเดียวผนึกได้ถึง รุ่นที่1กับรุ่นที่2 ไม่ต้องบอกเลยว่าวิชานั้นโหดแค่ไหน

สรุปแล้วคู่นี้ รุ่น4ได้เปรียบถ้าไม่ชนะ รุ่นที่1ผลก็คือ ตายคู่ด้วยผนึกซากอสูร

namkak123

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 06:37:40 »
เกือบลืม ดาต้าบุคภาษา english ที่ผมบอกว่ารุ่น1มีพลังน้อยกว่ารุ่น4ถึง 0.5 โหลดไปดูได้คับมีบอกว่า แต่ละตัวละคร
มีพลังมากเท่าไหร่

http://4megaupload.com/naruto-databook-3-english-download.html

namkak123

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 07:03:28 »
บอกก่อนนะที่ผมเถียงไปผมไม่ใช่แฟนคลับของรุ่นที่1แหละรุ่นที่4ผมแฟนคลับของโอโรชิมารุึคับ
แต่ที่เถียงไปเพราะมีพวก ไร้สาระคิดว่ารุ่นที่1จะชนะรุ่นที่4ทั้งๆที่มันไม่ได้มีอยู่จริง
แล้วเอาเหตุผลไร้สาระอย่างเช่น ...... รุ่น4จะสู้มาดาระได้เหรอ .... ปัญญาอ่อนมากถ้าคิดได้แค่นี้
เพราะมันคนละยุคกันเลย ถ้ารุ่น4อยู่ในยุคของมาดาระผมก็คงจะไม่เถียงแต่นี่มันคนละสมัยกันจิงๆ
แหละผมรู้สึกว่าแฟนคลับรุ่นที่1จะโจมตีแฟนคลับของรุ่น4เยอะกว่า ลองคิดเป็นตัวคุณมั้ง
ถ้ามีคนมาด่าตัวละครที่คุณชื่นชมอยู่ทั้งๆที่มันไม่ได้มีอยู่จริงคุณจะรู้สึกยังไง
ผมจะยกตัวอย่าง อย่างเช่น แฟนคลับ ซาสึเกะ สู้กับ โอบิโตะ ผมรู้เลยถ้ามีแนวนี่มา
แฟนคลับ ซาสึเกะจะตอบไปว่า

ซาสึเกะล้มโอโรชิมารุ+ดันโซ มาแล้ว มาสู้กับ โอบิโตะนี่ชนะแน่อยู่แล้ว  จริงไหมคับ?

ส่วนแฟนคลับโอบิโตะจะบอกว่า

ซาสึเกะอะเหรอ ? กระจอกวะแค่โอโรชิมารุทำคุย โอบิโตะนี่ปะทะกับรุ่นที่4แล้วเกือบจะชนะแล้ว  จริงไหมคับ?

สรุปถ้ามีการยกตัวอย่างในการ์ตูนที่มันไม่ได้มีการ VS กันขึ้นมาจริงๆ คนเราส่วนใหญ่จะดึงตัวละครอื่นๆ
เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
อีกอย่างมันก็ขึ้นอยู่กับ จินตานาการของคนเรามากกว่า ว่าจะให้ใครชนะ

รุ่น 1 ชนะ = แฟนคลับรุ่น 4 ยอมหรอ ?
รุ่น 4 ชนะ = แฟนคลับรุ่น1โจมตีกลับทันที ?

มันก็กลายเป็นธรรมชาติถ้ามีกระทู้แบบนี้ขึ้นมาก็มี สงครามขึ้นเป็นธรรมดา

ฉะงั้นถ้ามีกระทู้แบบนี้ขึ้นมา ให้ตอบไปแบบสบายใจว่า  ตายคู่ ก็จบ

lordunder

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 09:06:47 »
เหนหลายคนยกวิชาผนึกซากอสูรมาใช้กันจัง ทั้งที่วิชานี่มีข้อเสียออกจะเยอะ ลองกลับไปดูตอนที่ โอโรจิ VS รุ่นที่3 การที่จะใช้วิชานี่ต้องมีเวลาเตรียมการ เเละต้องจับเป้าหมายให้ได้  รุ้นที่3ถึงต้องใช้ระเบิดควันในการทำให้โอโรไม่สามารถมองเหนการเคลือนไหวเเละทำให้โอโรไม่สามารถที่จะควบคุมร่างสัมภเวสีของรุ่นที่1กับ2ได้ ก้อเลยทำให้รุ้น3จับรุ่น1เเละ2 เเล้วใช้คาถาผนึกซากอสูรได้  เเต่ถ้ากลับกัน รุ่น1กับรุ่น4สู้กัน 1-1 วิชาซากอสูรนี่หมดสิทธิ์ไปได้เลยคงไม่มีทางจับรุ่น1ได้อยู่เเล้วละ ว่าง่ายๆๆไม่มีทางได้ตายไปพร้อมกันเเน่ ถึงจะจับได้จิงเเต่ก้อคงจะดึงวิณญาณของรุ่น1ไปไม่ได้หรอกเพราะระดับจักระที่น่าจะต่างกัน

nakin

• พลโท / โจนิน
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 09:34:03 »
กระทู้นี้ มันนานมาแล้ว ดร่าม่ามาหลายรอบแล้ว น่าจะจบได้แล้ว ไม่รู้จะขุดมาทะมัย
ถ้าเขาไม่วาดให้มันสู้กันจริงๆ ไม่ไมีมีทางรู้หรอกครับ
เหมือนกับผู้ชายกะผู้หญิงตีกัน ทุกคนก้อคงคิดว่าผู้ชายต้องชนะเพราะมีกำลังมากกว่า แต่พอสู้กันจริงๆมันอาจเป็นอีกอย่างหนึ่ง แล้วแต่จังหวะ ไหวพริบปฏิภาณของแต่ละคน ผลอาจผู้ชายชนะ หรือหญิงชนะก้อได้ หรือเสมอก้อได้ *number1*

mint1458

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *
  • รักฮารุกะที่สุด
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: อา. 14 ต.ค. 2012 เวลา 11:08:12 »
กระทู้นี้ จะขุดขึ้นมาทำไมอีก เดี๋ยวเผลอๆอาจมีดราม่าอีก *disappoint*
ได้เวลาอันสมควรในการออกทะเล เอ้า ออกเดินทาง  *lulla*