หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)  (อ่าน 119825 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:45:24 »
ความจริงผมเคยลองเอารวมเล่ม มาวัดกับอ่านในเว็บแล้วนะ ความหมายมันก็ไม่ได้ไกลกัน เพียงแต่ว่าใครจะเข้าใจแบบไหนก็เท่านั้นบางคนเข้าใจแบบเข้าข้างตัวเอง อันนี้ก็แย่หน่อย  *haha*
ความจริงลายละเอียดเล็กๆน้อยๆเนี่ยมันก็ยื่นยันอะไรไม่ได้หรอก อย่าง ไรคาเงะ ถ้าถูกรุ่น4 แทงจะตายมั้ย เรื่อง มินาโตะ กับ คุชินะ ก็เหมือนกัน
มันก็แล้วแต่คนจะเข้าใจ เพราะมันเป็นไปได้หลายอย่าง

แต่เรากับมาเรื่อง รุ่น1 กับรุ่น4 ก่อน *haha*  ความสำเร็จของรุ่น1 มันเยอะกว่ารุ่น4 เห็นๆ แต่มันก็ยังวัดไม่ได้ว่าใครเก่งกว่ากันอยู่ดี แต่ถ้าวัดกันแบบเปรียบเทียบ และสังเกตุคำพูดของแต่ละครในเรื่อง
รุ่น4 เจอแต่ทางตัน   *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:48:52 »
สงสัยผมต้องเปลี่ยนเว็บอ่าน มัง '' ซะแล้ว  *dead*

ส่วนเรื่อง รุ่น 1 กับ รุ่น 4 เนี้ย '' เอาเป็นว่าผมยอมละกันครับ '' ขืนเถียงไปเถียงมา เดะจะทะเลาะกันไปใหญ่ : )

จริงๆมันก็ไม่ได้มีระบุอยู่แล้วว่า ใครเก่งกว่ากัน ..  *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:28 »
ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   คิริ มิซึใช้น้ำ

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:51:18 โดย Augustz »

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:00:51 »
เอาเป็นว่าประเด็นรุ่น1กับรุ่น4เนี้ย  มันก็เหมือนกับ ที  เจอกับ เอนติเมตอะครับ 555+ ขึ้นอยู่กับจังหวะในการใช่สกิล จังหวะในการเล่นแล้วก็การออกของครับ

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:15:44 »
ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   อิวะ มิซึใช้น้ำ   

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -

ผมคิดว่า รุ่น 1 ได้ตั้งชื่อหมู่บ้าน '' โคโนฮะ '' ก็มาดาระกับรุ่น 1 ตอนนั้นสามัคคีกันสร้างหมู่บ้าน แหละวิชาประจำตระกลูของอุจิวะ

ก็คือ '' ไฟ '' รุ่น 1 อาจจะให้อุจิวะเป็นตระกลูขึ้นของ โคโนฮะ '' เพราะอุจิวะตระกลูเก่าแก่ที่สุดในโคโนฮะ '' ส่วน ไอโตะนี่ ..

มาจากหมู่บ้านอื่นอยู่แล้ว มันมาจาก หมู่บ้านน้ำวน ( ใช่ป่าวไม่รู้ ) แต่มันดันมาเกิดที่ '' โคโนฮะ ''

ใช่ป่าวไม่รู้นะ .. '' ผมเดาเอา ''  *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:34:20 »

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   อิวะ มิซึใช้น้ำ   

ผมคิดว่า รุ่น 1 ได้ตั้งชื่อหมู่บ้าน '' โคโนฮะ '' ก็มาดาระกับรุ่น 1 ตอนนั้นสามัคคีกันสร้างหมู่บ้าน แหละวิชาประจำตระกลูของอุจิวะ

ก็คือ '' ไฟ '' รุ่น 1 อาจจะให้อุจิวะเป็นตระกลูขึ้นของ โคโนฮะ '' เพราะอุจิวะตระกลูเก่าแก่ที่สุดในโคโนฮะ '' ส่วน ไอโตะนี่ ..

มาจากหมู่บ้านอื่นอยู่แล้ว มันมาจาก หมู่บ้านน้ำวน ( ใช่ป่าวไม่รู้ ) แต่มันดันมาเกิดที่ '' โคโนฮะ ''

ใช่ป่าวไม่รู้นะ .. '' ผมเดาเอา ''  *haha*

แก่ที่สุด ตระตูล ฮิวงะ ครับ *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:58:06 »

แก่ที่สุด ตระตูล ฮิวงะ ครับ *dead*

แหะๆ อันนี้ผมก็เดาเอานะ .. เพราะ อุจิวะเป็นตระกลูเดียวกับ เซนจูที่ช่วยสร้างหมู่บ้านขึ้นมา .. ผมรู้แค่นี้แหละเลยเดา ว่า เป็นตระกลูที่เก่าแก่ที่สุด  *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 15:29:14 »

อืมมม ผมจะอธิบายให้ท่านฟังเอง(แต่อาจไม่ถูกร้อยเปอร์เซนต์นะ)
   โคโนฮะ เปนหมู่บ้านแรกที่รวมตระกูลต่างๆเข้าเปนหมู่บ้าน นอกจากฮิวงะแล้ว ก้อมีอุจิฮะเปนตระกูลสุดท้ายที่เข้าร่วมสมัยรุ่น 1 กะ มาดาระ ฉะนั้นโคโนฮะจริงมีนินจาหลากหลายวิชา
   คุโมะ เก่งทางด้านสายฟ้าเพราะมีการฝังอักขระสายฟ้าที่แขน และเคยส่งสายลับมาขโมะวิชาของโคโนฮะบ่อยครั้ง ในหมู่บ้านมีนินจาหลายธาตุเหมือนกัน แต่ถ้าจะสังเกตุนินจาที่เปนธาตุอื่น แต่ใช้สายฟ้าได้ ก้อมี ดารุย ที่ฝังอักขระสายฟ้าที่แขนก้อสามารถใช้วิชาเกี่ยวกับสายฟ้าได้
   อิวะ เก่งด่านวิชาที่เกี่ยวกะธาตุดิน เปนวิชาเฉพาะใช้ได้ดีกว่าโคโนฮะ
   คิริ  เก่งด้านคาถาน้ำและสร้างนินจาล่าสังหาร ใช้น้ำในที่ไม่มีน้ำได้ จนต่อมารุ่น 2 แห่งโคโนฮะสายมารถใช้คาถาน้ำได้ใกล้เคียงหรือเหนือกว่า
   ส่วนสึนะ แคว้นลมแต่คาเงะทุกรุ่นล้วนใช้ทรายเปนอาวุธ ยกเว้นนคาเงะคนที่สร้างหุ่นไม้สน 10 ตัวนั้น
  แค่คร่าวๆนะครับ ความหลากหลายยังมีอยู่อีก

hoydum2012

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 19:30:49 »
อ่านเม้นต์จนจบ คุณ themangmang1 ตันและจบจนได้   ผมลึกซึ้งวันพีชน่ะครับ แต่นารูโตะก็อ่านมาตลอดตั้งแต่เริ่ม และในเวปนี้ คนที่วิเคราะห์ดี และมีข้อมูลที่พอเชื่อถือได้ซ่ะส่วนใหญ่ ก็คือ คุณ jay jay  และคุณ sattkon  แม้ผมจะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่จริงๆแล้วผมอยู่เวปนี้มานานมากแล้วครับ เพียงแต่ขี้เกียจสมัคร รับลอง ถ้า เรื่อง บักโตะ ผมการันตี 2 ท่านนี้ ถึงไม่ 100 % แต่ก็ดีที่สุด

*bye* *bye* *bye*

komihou89

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 20:58:31 »

ที่ว่าไครเก่าแก่กว่ากันนั้นไม่รุ้หรอก แต่ อุจิวะกับ เซนจูสิ  เค้าร่วมกันก่อตั้งหมูบ้าน  ส่วน ฮิวงะ และตะกูลอืนๆ นั้น ก้อได้เชิญมาร่วมสร้างด้วยกัน
และที่ ฮิวงะบอกในเนื้อเรื่องว่า เค้าคือตะกูลเก่าแก่ แปลว่า ตะกูลเค้ามาร่วมก่อตั่งโคโนฮะรุ่น บุกเบิก นะครับ (น่าจะนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:05:01 โดย komihou89 »

komihou89

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:02:54 »

ผมคิดว่า หมู่บ้านอืนๆก้อเหมื่อนโคโนฮะนี้และ แต่ว่า หมู่บ้านอืนๆไม่ไช่หมู่บ้านหลัก เลยไม่ค่อยได้เห็น ตัวละครเท่าไร โคโนฮะ คือหมูบ้านหลัก ตัวละครก้อต้องเยอะ วิชาก้อต้องแตกต่างกันไป ผมคิดว่านี้นะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:28:27 »
@ hoydum2012

ทำไมไอ่คนที่น่าเชื่อถือ ทำไมไม่มีชื่อผมอยุ่ในนั้นด้วยล่ะคับ  *glad*

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 22:18:13 »
ผม จะให้ทุกท่าน กระจ่างถึงการต่อสู้ จิงๆ น่ะคับ

การที่ฝ่ายไหนจะชนะนั้นไม่ได้ขึ้นอยู่ กับกำลังหรืออาวุธที่มีอยู่ แต่มันอยู่ที่กลยุทธ คับ มีศึกหลายครั้งหลายหนที่ ฝ่ายรองกลับมาเป็นฝ่ายชนะได้ โดยอาศัยกลยุธรและความฉลาด

ผมจะยกตัวอย่าง สักอั้นให้ฟังน่ะคับ สงคราม หก วัน ของอิสราเอลรบกับชาติอาหรับ เกือบ ครึ่ง โดยที่อิสราเอลเป็นรองในทุกด้าน ไม่ว่าจำนวนเครื่องบิน รถถัง กำลังคน อาวุธ หรือเทคโนโลยีใดๆ ที่เห็นว่าเหนื่อ กว่าเลย

แต่อิสราเอลชนะคับ ด้วยกลยุทธ อาศัย หลัก รวดเร็ว รุนแรง และจู่โจม เพืยง หกวันเท่านั้น อิสราเอลชนะราบคาบ ยึดคาบสมุทรสีนาย ได้ทั้งแทบ

ซึ่งสกิลของรุ่น หนึ่ง มีทั้งความรวดเร็ว รุนแรง  และจู่โจมครบ ครับ  แล้วอีกเรื่องน่ะคับ  คิดว่าถ้ารุ่นสี่สามารถใช้กระสุนวงจักระใส่รุ่นหนึ่งได้แล้ว รุ่นสี่จะไม่โจมตีต่อเนื่องหรอคับ

ใครเคยดูมวยคงเข้าใจน่ะคับ ถ้าโดนหมัดหนักเลย เราก้อสามารถโจมตีเน้นๆได้อีกหลายที่ จนชนะน็อคได้สบาย    *้ั์post2*

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 22:36:15 »
อ่าเกือบลืม  ผมไม่ได้บอกว่ารุ่นไหน ชนะน่ะคับ

แค่จะบอกว่า การที่จะชนะหรือแพ้ มันดูหลายอย่างเท่านั้นเอง

แต่ส่วนใหญ่แล้วฝ่ายไหน เป็นฝ่ายริเริ่มคุกคามจนหาช่องโหว่ แล้วโจมตีจุดนั้นได้ก่อน ฝ่ายนั้นชนะไป ๙๐ เปอเซ็นแลวคับ ที่เหลือ คือโชคช่วย

*shock* *shock* *shock*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 00:29:17 »
จากเม้นที่บอกว่า รุ่น 1 โดนกระสุนวงจักรแล้วลุกไม่ขึ้น

-คาถารักษา 100% วิชานินแพทย์ระเบิดระเบ้อ อีกมากมาย เก็บไว้ให้พูดถึงเล่นหรอครับ?

อย่าพยายามหาเหตุผลมาเพิ่มข้ออ้างในจุดยืนของสิ่งที่ตัวเองศรัทธาจะดีกว่า ซึ่งลองมองจริงๆ

รุ่น 4 สู้ไม่ได้เลย ตามที่อ.ให้มาก็บอกอยู่แล้วว่ารุ่น 1 คือนินจาที่แข็งแกร่งที่สุดใกล้เคียงกับเซียนเต๋า

แต่รุ่น 4 คือโฮคาเงะที่แข็งแกร่งที่สุด ซึ่ง โฮคาเงะเป็นแค่ซับเซตของโลกนินจานะครับอย่าลืม

และอีกประเด็นคือ

รุ่น 1 เก่งจริงทำไมถึงตาย ตายได้อย่างไร?

- โหเหตุผลโง่มากครับ การที่จะหาเหตุผลมาให้รุ่น 1 แพ้รุ่น 4 โดยการยกประเด็นเรื่องตายไม่ตายมามันไร้สาระ

งั้นผมถามกลับ เซียนเต๋ามหาเทพเก่งจริง ไร้เทียมทานทำไมถึงตาย?

ทุกอย่างโฟกัสไปที่วิธีการตาย ซึ่งรุ่น 1 ตายยังไงไม่มีบอก ซึ่งถ้ามีคงสำคัญมาก แต่ถ้าไม่มีบอกจนป่านนี้ เดาได้อย่างเดียวคือ แก่ตาย

เพราะการตายของคาเงะแต่ละคนมันสำคัญกับเนื้อเรื่องยิ่งโดยเฉพาะรุ่น 1

คุณนี้ก็เวอร์ไป .. คิดจริงๆหรอ ถ้ารุ่น 1 โดนกระสุนวงจักรแหละจะมายืนรักษาให้ตัวเองไหว ... ? โทบิที่แข็งแกร่งรองจาก มาดาระ

โดนกระสุนวงจักรไปเต็มๆตัว ทำไม โทบิไม่สู้ต่อละครับ ? ถ้ายังไหว โดนไปแค่ทีเดียว ลุกขึ้นมาวาปหายไปเลย ? อดีตรุ่น 1

อาจจะเก่งที่สุดก็ได้ .. ถ้าเอารุ่น 1 มาเปรียบเทียบกับรุ่น 4 ทำไมไม่เอา รุ่น 1 VS ไรคาเงะไปเลยละ ? ไรคาเงะตอนนี้เป็น 5 คาเงะ

ที่แข็งแกร่งที่สุดก็ว่าได้ .. อัศนีสายฟ้าทำรุ่น 1 คอขาดได้เหมือนกันนะ ถ้าจะจับรุ่น 1 VS 4 จริงๆ รุ่น 1 อาจจะฆ่ารุ่น 4 ก็เป็นไปได้

แต่ถ้ารุ่น 1 โดนอักขระของรุ่น 4 ติดตัว รุ่น 1 จะทำยังไงละครับ ? อักขระมินาโตะสามารถปลดปล่อย 9 หางจาก โทบิได้อะ แถมยัง

มีอักขระวาปไปตามอักขระที่ตัวเองวางไว้ก็ได้

มันขึ้นอยู่กับว่า '' ใครจะพลาดก่อนกันเท่านั้นแหละ '' หลายคนคิดว่า กระสุนวงจักรฆ่ารุ่น 1 ไม่ได้ '' อาจจะจริง ''แต่ก็ทำให้สาหัสได้

แหละถามต่อว่า

รุ่น 1 ตามความเร็ว รุ่น 4 ทันป่าว ?

อ้าวบอปแบบนี้ได้ไงครับ ตอนมาดาระ ไช้ คาถาดอกไม้ของรุ่น1 ทำไม ไรคาเงะทำไรไม่ได้อะ แถมได้กลั้น หายใจด้วย ถ้าไม่มี โอโนกิ ทำลายดอกไม้พวกนั้นทิ้ง คาเงะตายห่าไปแล้วครับ ถเ้ารุ่น1ใช้ คาถาดอกไม้นั้น แล้วรุ่น1ก็ยืนอยู่กลางดอกไม้นั่นละ ต่อให้รุ่น4วาบมาก็ตายแฟหงดีครับ และ ยังมีวิชาอีกมากมายของรุ่น1ที่ยังไม่เปิดเผย อ้อและที่โทบิ สู้มินาโตะไม่ไหว มันมีคาถาฟื่้นฟูแบบ รุ่น1ไมละ แล้วมันเก่งเท่ารุ่น1เหรอ ก็จริงวันที่มินาโตะ หลบหมัดของไรคาเงะได้ แต่มินาโตะก็ทำไรไรคาเงะไม่ได้เช่นกัน แค่มีดแทงเข้าเหรอ กระสูนวงจัก จะไหวเหรอแทงโดยพันปักาายังไม่เป็นไรเลย
5555 และผมตลกวะ ซึนาเดะ โดนมีดแทง ขนาดนั้นยังไม่ตายปกติโดนมีดแทงต้องตายแล้วเช่น ยาฮิโกะ0_0 เจอมีดนิดเดียวยังตายเลย นี่ซึนาเดะเจอเบ้อเริ่มยังไม่ตายและซึนาเดะไม่เทียบตรีนของรุ่น1ได้ ถ้ารุ่น1แค่เจอกระสุนวงจักหรือมีด มันจะเป็นไรเหรอ แค่รุ๋น1ใช้ คาถาดอกไม้นั่น มินาโตะก็ทำไรไม่ได้แล้ว จะเข้ามาหา รุ่น1ก็ตายห่าดิ และวิชาอื่นๆอีกมามายของรุ่น1ยังไม่เปิดเผย ยังมีอีกเยอะ  ไห้มินาโตะไปเจอกะ ซูซาโนะของมาดาระตรงๆ มันจะไหวไมละ รุ่น1นั้นเอาชนะซูซาโนะได้นะ อ้อแค่ซูซาโนะธรรมดาของมาดาระ มินาโตะก็อาจทำไรไม่ได้แล้ว
คุณพูดแบบ นั้น ก้อไม่ถูกนะครับ เช่นมาดาระในตอนนี้กับมาดาระในตอนรุ่น1 กระดูกคนละเบอร์ครับ แตกต่างทั้งเนตรสังสาระ(ซึ่งตอนรุ่นที่1ไม่รู้ได้มายัง) เซลรุ่น1
ก้อจิงอยู่ว่า ที่มาดาระพูดว่า ไม่มีใครชนะได้นอกจากรุ่น1(ประมานนี่)แต่ตอนนั้นรุ่น4ยังไม่เกิด ใช้ที่หากเอามาดาระมาเป็นตัวชี้วัด รุ่น4ทำไรไม่ได้เลย แต่ที่เค้าเถียงกันรุ่น1กะรุ่น4 นะ
ในการ์ตูนก้อมีบอกว่า มันต้องมีการแพ้ทาง และที่คุณบอกว่ารุ่น1อาจมีวิชาอีกเยอะ ในการ์ตูนนั้นไม่มีบอก(เท่าที่ผมรู้ ถ้าผิดก้อขอโทดด้วย) รุ่น4ก้อเหมือนกันเผยมา 3-4 วิชาเอง
ถ้า+กันรุ่น4เสียเปรียบในด้านฟื้นฟูตัวเอง ทั้งปริมานจักระ  แต่ถ้าหากการประยุกใช้วิชากัน รุ่น4ก้อไม่ใช่ย่อยนะ
ทั้งหมดนี้ก้อแค่แก้ต่างให้รุ่น4นะครับ ถ้าบวกกันจิงๆรุ่น1ก้ออาจชนะ
คุณพูกดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ที่ผมเปรียบเทียบผมไม่ได้เอามาดาระตอนนี้มาเทียบสะหน่อย ผมเทียบมาดาระตอนมันยังไม่ตายตะหากคุณควรอ่านดีๆ มาดาระมีโคตรสุดยอดซูซาโนะไว้แล้วตอนยังไม่ตาย อ้อหรือคุณคิดว่ามาดาระ มาพัฒนาซูซาโนะตอนมันสู้กะ5คาเงะนี้เหรอถ้าคุณคิดแบบนั้นผมก็ไม่ว่า แต่ผมคิดว่ามาดาระมีซูซาโนะนี้ไว้่แล้วตอนสู้กะรุ่น1

และคุณthemangmang1  มันวง่าถ้าบีอยู่ฉันคงจะจัดการนายได้แล้วคุณแน่ใจได้ไงว่ามันแทงแล้วจะตาย อ้าวโครตมั่นใจเลยงั้นผมก็พูดว่ารุ่น4แทงแล้ว ไรคาเงะก็จะหงายท้องมาต่อยรุ่น4 แล้วรุ่น4ก็จะตาย ผมพูดแบบนี้ก็ไม่ผิดเพราะคุณฟันธงเอาเอง และ รุ่น1ไม่ไช่ไรคาเงะนา http://img685.imageshack.us/img685/4881/copyof004005ed.jpg  แถมดูรูปนี้ดิ ถ้ารุ่น1ใช้ คาถานี้ รุ่น4จะวาบหนีไปไหนได้ ตายห่าอะดิ วิชานี้ รุ่น1ใช้ได้แน่นอน เพราะ มันไม่เกี่ยวกะเนตรวงแหวนหรือสังสาระของมาดาระโดยอย่างได้ มันเป็นคาถาใม้อญุ่้แล้ว และจักระของรุ่น1คงไม่น้อยเลยทีเดียวพอที่ใช้พลังนี้ได้แน่นอน และยังอาจมี จักระเหลืออีกมหาศาลก็ได้ ถ้าหากรุ่น1ใช้คาถานี้ รุ่น4จะทำไงผมขอถาม

หุหุ .. ผมเห็นวิชานี่ตั้งแต่เล่นในเกมส์ Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 2 แหละ dota map naruto แหละครับ '' ผมจะบอกว่า ถ้าเป็น '' ในเกมส์ '' กว่าดอกไม้จะขึ้นก็ต้องใช้เวลาไม่ใช่ว่ามัน ใช้คาถาปุ๊ปแหละเป็น ป่า ทันที ''

แหละอย่างมินาโตะมีจักรกะลมแหละ '' แถมมีมีดอัขระ '' ที่สามารถปาออกไปแล้ววาปตามมีดได้ทันที ... คุณคิดว่า มินาโตะปามีดตัวเอง ได้ไกลแค่ไหนละครับ ? ? ถ้าว่างๆลองไปหาเกมส์พวก Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 2 เล่นดูนะครับ
มันจะมี วิชาให้คุณเล่นมากมายกว่าในการ์ตูนเยอะ แหละไม่ต้องห่วงพวกเกมส์นารูโตะ ของ PC - PS3 เรื่องสกิลของตัวละครไม่มั่วแน่นอน เพราะมันมาจากลิขสิทธิ์ของการ์ตูน ^ ^

ส่วน 1 VS 4 ผมจะไม่เถียงละกัน .. รอเค้า 2 คนมาสู้กันจริง ๆ ถึงจะรู้ผล .. ขนาด โฮคาเงะรุ่นที่ 3 ที่ขึ้นชื่อว่า วิชานินจาแตกฉานแล้ว
ยังโดนลูกศิยษ์ตัวเองฆ่าตายเลย แหละถ้าก่อนรุ่น 3 จะสู้กับโอโรจิมารุ แหละถ้ามาตั้งโพสตามว่าใครจะชนะยังไงทุกคนก็คิดว่ารุ่น 3

'' จริงปะครับ '' ^ ^ ผมไม่ได้ยกประเด็นเรื่อง รุ่น 3 กับโอโรมาอ้างนะ แค่อยากให้เห็นว่า .. คนที่คุณคิดว่าเก่งนักเก่งหนา มันก็พลาด
กันได้ : )
งั้นก็ตาผมมั่ง หุหุ ก่วาจะไช้ได้เหรอ แล้วไมมาดาระไช้แบ้ปเดียวอะหรือคุณคิดว่ามันเกี่ยกะเนตรของมาดาระ ถ้าคุณ คิดแบบนี้ งั้นผม
ถุ้ย  มาดาระไช้แบ๊ปเเดียวไม้ก็โผล่ขึ้นมาเป็นเบลอหรือคุณเชื่อ ในเกมไม่เชื่อในเรื่องที่มาซาชิเขียน งั้นคุณบ้าแระ และต่อให้ มันใช้ช้าก็เถอะแค่โดนกระสูนวงจักไป 4  -5 ครั้งอะไม่สะเทือนหรอก อ้อแล้วพอใช้คาถาเสร็จ ดอกไม้นั้น กว้าง มาก  ดเป็นโล มินาโตะ จะไช้มีดปาไปไหนอะ หรือ ปาไปที่หัวคุณ? ปล.ไม่สุภาพนิดๆ  *shock* *shock*

เกมนารูดตะ shippudent อะผมเล่นแล้วอะครับมันหนุกเลยลบอะ คุณควรเอาเรื่องที่มาซาชิที่มาซาชิเขีนย มานะ ไม่ไช่ไปเอาไนเกมมา ในเกมอะ ซูยเงสึ ยังชนะรุ่น2ได้เลยจะเอาไงอะ  เฮ้อ ไม่ไหว  ถ้าแบบจริงๆนะ รุ่น4อะไม่มีไรหรอกแค่เร็วและฉลาดเท่านั้นเหลือนั้นไม่มีไร รุ่นอะทั้งจักระทั้ง คาถา ดูตอนรุ่น1สู้กะมาดาระสิ ที่รุ่น1เอามีดมาจาก ม้วนไรนั่นอะ  ดุดิ มันยังมีสิ่งของอื่นๆอีกเยอะในม้วนนัน แต่มันไม่เปิดเผย รุ่น1สร้าง หฒุ่บ้านด้วยคาถาไม้รุ่น4ทำได้ไมละ ยักขนาดนั้น เฮ้อคุณควร ไปวิเคราะดีๆนะ รุ่น4อะไม่ติดเท้ารุ่น1เลยแหละ

ไม่ต้องเถียงกันครับ Dota แมพนารูโตะ ผมเก่งสุดในเซิฟ !
...............................................