Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (11/28) > >>

iTheStore:

นี่ครับ รุ่น4 ถามโทบิว่า แกคือมาดาระใช่มั๊ย

Augustz:

*้ัิbored*

connadosr:

ผมว่ารุ่น 1 นะ ดูที่ มาดาระ สู้ กับ 5 คาเงะสิ แทบเอาตัวกันไม่รอดเลย ขนาด5คน มีแต่ เทพๆ ตอนนั้นมาดาระ มี ทั้ง 9หาง อีก รุ่น 1 ยัง ผ่านมาได้เลย ถือว่าสุดๆ

nakin:

--- อ้างจาก: connadosr ที่ พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 10:39:13 ---ผมว่ารุ่น 1 นะ ดูที่ มาดาระ สู้ กับ 5 คาเงะสิ แทบเอาตัวกันไม่รอดเลย ขนาด5คน มีแต่ เทพๆ ตอนนั้นมาดาระ มี ทั้ง 9หาง อีก รุ่น 1 ยัง ผ่านมาได้เลย ถือว่าสุดๆ

--- End quote ---
ถ้ารวมเรื่องขีดจำกัดทางตระกูลเข้าด้วย ผมก้อว่ารุ่น 1  แต่มาดาระตอนที่สู้กะรุ่น 1 ไม่เทพขนาดนี้นะครับ
แต่ที่มันเทพขนาดนี้ นอกจากเปนร่างสัมภเวสีแล้ว มันยังมีเซลรุ่น 1 และยังสามารถใช้วิชารุ่น 1 อีกด้วย แถมเปนผู้มีเนตรสังสาระอีก เรียกได้ว่าเก่งกว่าตอนสู้กะรุ่น 1 กว่า 3 เท่า *attack* *attack* *attack*
ถ้าเปนมาดาระ ตอนสู้กะรุ่น 1 คาเงะ น่าสู้ได้สูสีกว่านี้มากก

Augustz:

ผมเอาแบบเปนกลางสุดๆเลยนะ เค้าถามว่าใครเก่งกว่า

เอาตามเนื้อเรื่องเลย ไม่ใช่ว่าต้องเอาขีดจำกัดสายเลือดหรือกายเซียนออกแล้วมาคิด

คิดเท่าที่อ.มาซาชิแกเขียนมา  ไม่ใช่ว่าเอานู่นนี่นั่นมาอ้าง  ลองรุ่น1ไม่มีกายเซียน ไม่มีคาถาไม้

ก้ อ.เค้าเขียนมาให้มันมีก้คิดตามที่มันมีสิ ไม่ใช่เอาที่มันไม่มีแล้วมาจิ้นกันเองว่าเปนนู่น เปนนี่

สุซาโน่ของมาดาระเองก้นะ รุ่น4จะทำยังไงกับมัน ลองบอกที มีแค่กระสุนวงจักร กับเทพสายฟ้าเหิน

มันก้โผล่มาให้เหนแค่2วิชา จะเอามาคิดว่ามันเก่งอย่างงู้นอย่างงี้  เหอะ

รุ่น1คือคนที่สามารถหยุดมาดาระที่มีสุซาโน่แบบนั้นได้  รุ่น4จะทำยังไงบอกทีคับ

คิดตามที่มีนะคับ ไม่ต้องไปเอาอะไรออก เพราะเค้าเขียนมาให้มันมีแบบนั้นก้คิดแบบนั้น 

คิดซะว่า มันเกิดมาโชคดีที่มีขีดจำกัดสายเลือดเทพๆแล้วกันคับ ไม่ต้องไปคิดมากหรอก

มันเอามาวัดกันไม่ได้ จิงมั้ยล่ะ เพราะไม่ได้เห็นวิชาอะไรของมันมากมายเลย ทั้ง2คนแหล่ะ

รุ่น1 มีขีดจำกัดสายเลือด คาถาไม้ กายเซียน กับคำยกย่องว่า เปนนินจาที่แข็งแกร่งที่สุด

รุ่น4 มีกระสุนวงจักร เทพสายฟ้าเหิน ผนึกซากอสูร

ถ้าคิดเท่าที่มีออกมาให้เหน คุณคิดว่าใครจะชนะล่ะคับ ไม่ต้องไปเอาอะไรออกทั้งนั้น  *้ัิbored*

ปล.ก้แค่ความเหนส่วนตัวนะคับ

ปล2.ถ้าผมจำไม่ผิด เรื่องอาวุธนินจาของเซียนเต๋าจะมีแค่5นะ
       พัดใบตาล เชือกทองพรางแสง น้ำเต้าสีชาด ดาบเจ็ดดาว ขวดพิสุทธิอำพัน  - -

หน้า: << < (11/28) > >>

Go to full version