หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)  (อ่าน 119824 ครั้ง)

HelloWeeN

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 09:38:25 »
รุ่น 4 ครับ เพราะรุ่้น 4 น่าจะเก่งกว่านะ ที่มาดาระเคยบอกว่ามีคนเดียวที่หยุดมันได้คือรุ่น 1 ผมว่ามันยังไม่เคยสู้กะ รุ่น 4 มากกว่ามันคนละยุคกัน แต่นัยผมว่ารุนที่ 4

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 10:07:54 »
@themangmang1

ตอนแรกคุณบอกว่า รุ่น4ไงๆ ก็ชนะ รุ่น1 แต่เอาไปเอามา กลายเป็นว่า รุ่น1แพ้ คุชินะ อันนี้เค้าเรียกว่า แถหรือแค่ถลอกครับ? *dontknow*

แล้วอีกอย่าง เขาหาว่าหมาอย่างผมเข้าใจผิด ให้คาถาผนึก9หาง เป็นแค่เฉพาะขีดจำกัดทางสายของ ตระกูล อุสึมากิ  *haha*

แล้วเขาก็บอกว่า รุ่น1 เคยใช้ คาถาของเมีย(มิโตะ)  *haha*  ผนึก9 หางตอนสู้กับ มาดาระ อันนี้เขามั่วหรือจริงครับ?

และเขาก็บอกว่า รุ่น4 มีคาถาผนึก9หาง ที่ได้จากเมียเหมือนกัน *haha*?

วานทุกท่านที่เข้ามามู้นี้ ช่วยมากรองความเห็นของเขา ว่าใครเข้าใจผิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 10:09:28 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 10:57:34 »
@คุณ themangmang1

ความหมายของคุณคือ รุ่น1ใช้คาถา ของเมีย ผนึก9หางในตอนที่สู้กับ มาดาระ งั้นเหรอ?

วิชาผนึกสัตว์หางของตระกูล อุสึมากิ เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดนะครับ คุณจะว่าใครเก่งก็ใช้ได้อย่างงั้นเหรอ?

ถ้าอย่างั้น มินาโตะ มันจะควักคาถา ผนึกซากอสูรย์ มาทำไม ใช้คาถาของเมีย ผนึก9หางลงที่ตัวเองดีกว่ามั้ย เมียก็ไม่ตาย ลูกก็ไม่ต้องทรมานด้วย *้ัิbored*

ผมว่าไม่ต้องแนะนำคนอื่นหรอกครับคุณนั่นแหละกลับไปอ่านเองใหม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวมันจะ discredit ตัวเองเปล่าๆ *้ั์smoking*

อ่านครับที่คุณโพสเอง !  เอ่อแหละประเด็นที่ว่า .. มินาโตะใช้ผนึกซากอสูรจัดการกับ 9 หางละครับ ว่ายังไง ?? ยังคิดว่า รุ่น 4

สู้ 9 หางไม่ได้ละใช้ ผนึกซากอสูรอยู่ป่าวครับ ^^  กิ๊กก๊อกมากมาย !
หมาอย่างผมก็ยอมรับไง คุณเข้าใจไรผิดรึเปล่า
แล้วคุณมีหลักฐาน อะไรมายื่นยันมั้ยครับว่า คาถา ผนึก 9 หาง ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือด สวนผมไม่มีมันคือความเข้าใจของผมล้วนๆ
ตระ กูล อุสึมากิ คือตระกูลที่ ช่ำชองเรื่องคาถาผนึก แล้วก็ได้ส่งคนในตระกูล เพื่อมาเป็น ภาชนะ ในการผนึก9หาง 
ถ้าการผนึก 9 หางใครก็ทำได้ ผมว่าไม่จำเป็นที่จะต้องเอาคนของตระกูล อุสึมากิ ก็ได้นิ แต่ทำไมต้องเป็นคนของตระกูล อุสึมากิ? บอกผมที (ไม่เอาไม่ต้องบอกละ เดี๋ยวมั่วอีก)

แล้ว ประเด็นที่ว่า คุชินะ ยังไงก็ต้องตาย อันนี้อันนี้มีบอกไว้ในตอนไหนครับ ถ้า คุชินะ ทิ้งภาระ แล้วหนีไป ก็จบแต่ที่ตายเพราะต้องรับผิดชอบ ในถานะพลังสถิตร่าง เพื่อลูกเพื่อผัวเพื่อหมู่บ้าน

กิ๊กก็อกมากมาย นิ นะครับ เอาไปดูซะ ว่ารุ่น4พูดว่าอะไร

มีอีกเยอะหลักฐาน ของผม แต่ img ที่คุณ อ้างอิงมานิ มีแต่น้ำไม่ใช่เนื้อ *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:06:05 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

mail

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:30:02 »
แต่ตอนนี้นารูโตะเหนือกว่ารุ่นที่ 4 แล้ว รอมันรวมพลังของสัตว์หางเข้าด้วยกัน กระทืบโทบิ ขยี้มาดาระ ก็จะได้ไม่ต้องเถียงกันละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:33:29 โดย mail »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:50:08 »

ยังโดนไปเต็มๆ แล้วจะเอาอะไรกับรุ่น 1 .. รุ่น 1 อะเก่งจริงผมรู้ ! มีตอนนึงคาคาชิบอกกับนารูโตะว่า นินจาย่อมแพ้ทางกันได้ ..

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่า รุ่น1แพ้ทางรุ่น4 ใน นารูโตะ มันมีบอกเหรอ *dontknow*

''แพ้ทาง '' หมายถึง ประมานว่า รุุ่น 1 มีความสามารถพิเศษในการใช้วิชาไม้เป็นอย่างดี .. แต่ไม้ก็แพ้ทางในการ ''ทะลวง'' !

คุณกำลังจะบอกว่า ไม้ แพ้ ลมอย่างงั้น

มันก็เหมือนกับ วิชาไม้รุ่นที่ 1 ถ้าโดนกระสุนวงจักร ไม้ของรุ่น 1 จะแตกไหม ?

ไม้รุ่น1โดนบอลสัตว์หาง กันได้สบาย แต่ กลับโดนกระสุนวงจักรแตก  *haha*

ได้อ่านปะครับที่ผมให้ดู .. แม่นารูโตะบอกกับมินาโตะว่า .. จะใช้ผนึกซากอสูรเพื่อที่จะให้ได้เจอนารูโตะเพียงไม่กี่นาที ???

ประโยค นี้มันสำคัญยังไง? *dontknow*

ไปอ่านมาใหม่ครับ มินาโตะไม่ได้ตั้งใจจะใช้ ผนึกซากอสูรสู้กับ 9 หางอยู่แล้ว

เพราะไม่มีทางเลือก แค่อยากตายกับเมีย ถ้าเมียตายคนเดียวเรื่องก็จบถูกมั้ย? รึมันจะใช้คาถาของเมียได้  *haha*

! แหละส่วนโทบิ .. โดนกระสุนวงจักร แหละตามด้วย
ส่วน 9 หาง คุณเข้าใจผิดละ ? โทบิปลดปล่อยให้ 9 หางถล่มหมู่บ้าน มันไม่ได้ควบคุม 9 หางแแบบว่า ให้ไปถล่มตรงโน้นๆ มันไม่ใช่ ! โทบิมันแค่ ปลดปล่อยให้ 9 หางมันอาละวาดนะครับ

แล้วดวงตาแบบนี้มันคืออะไร

เอ่ออีกอย่าง ! '' นารูโตะ ไม่ได้มีกายเซียน แล้วรุ่น1ที่มีกายเซียนหละ ''  << อะไรของคุณ ? นารูโตะไม่ได้มีกายเซียน ????

'' กายเซียน '' ไม่ใช่วิชานินจาไรนั้น เหมือนกับ '' เนตรเซียน '' แหละนารูโตะจะไม่มีกายเซียนได้ยังไง ?[/size]
ผมแค่เปรียบเทียบ คุณเข้าใจอะไรยากจริงๆ  *dontknow*

สรุป .. รุ่น 1 ตายยังไงไม่มีคนรู้ เผลอๆอาจจะโดนคนอื่น '' ฆ่าตายก็ได้ '' แหละคนที่ฆ่ารุ่น 1 ก็ต้องเก่งกว่ารุ่น 1 เยอะครับ ^ ^

ทุกท่านคิดว่ายังไงครับเขาพูดแบบนี้

แต่รุ่น 4 '' ไม่ได้ถูกคนอื่นฆ่า แต่ตายเพื่อครอบครัวให้ได้มาเจอกันอีกในวันข้างหน้า '' ส่วน 4 VS 1 จริงๆ ถ้า รุ่น 4 ต้องตาย รุ่น 1 ก้ต้องตายพร้อมกันแหละครับ

อันนี้คือ คหสต ครับ *disappoint*

.. วิชานินจามินาโตะเทพกว่าเยอะ ! ผนึกซากอสูร ... วิชาวาปที่จะพารุ่น 1 วาปไปไหนก็ได้เหมือนกับ 9 หาง
ทำอย่างกับรุ่น1 เป็นเด็กอมมือ  *haha*

คิดจริงๆหรอ ถ้ารุ่น 1 โดนกระสุนวงจักรแหละจะมายืนรักษาให้ตัวเองไหว ... ? โทบิที่แข็งแกร่งรองจาก มาดาระ
โดนกระสุนวงจักรไปเต็มๆตัว ทำไม โทบิไม่สู้ต่อละครับ

เอารุ่น1เทียบกับ โทบิ  *haha* คาถารักษาตัวเองของ ซึนาเดะ ถูก ซูซาโนะ มาดาระ แทงยังไงก็ไม่ตาย แต่ มาดาระ กลับ บอกว่าถ้าคาถาเทียบคาถารักษาของ รุ่น1 ไม่ติด แต่จะให้รุ่น1กลับ ตายด้วยกระสุนวงจักร  *haha* ท่านนิขำจริงนะครับ

แล้วอีกอย่างคุณบอกไว้ว่า รุ่น1เคยใช้ คาถา เมียจัดการกับ 9 หางหาง

อันนี้ผมขอเถียง เพราะหลักฐานไม่มี เถียงไปก็เท่านั้น

แต่กลับมาบอกว่าง
"ซึงผมจำไม่ได้ว่าตอนที่ทะไหร่มีคนบอกว่า ตระอุสึมากิเป็นตระกลูที่ผนึกสัตว์หางแหละไม่ตายเพียงตระกลูเดียวผนึก9หาง"

แล้วยังจะบอกว่าไม่ใช่ คาถาขีดจำกัดทางสายเลือดอีกเหรอ เพราะแม่แค่ตระกูลที่ทำได้ คุณจะแถอีกว่าไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:57:41 โดย sattkon »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:54:44 »
รุ้สึกว่า จะไม่มีใครบอกเลยนะว่าอุสึมากิ ผนึกสัตว์หางแล้วไม่ตาย

มีแต่โทบิพูดว่า "ตระกูลอุสึมากินี่อึดจิงๆ ขนาดโดนดึงสัตว์หางออกไปแล้วยังไม่ตาย"  ประมานนี้ขี้เกียดหารูป  รำคาญ

ส่วนเรื่องรุ่น1ก่ะรุ่น4   เอาเปนว่ารุ่น4ชนะแล้วกัน

แม่งหล่อ แม่งเท่  แม่งเลยชนะ นี่ล่ะเหตุผล  จบมั้ย  *้ัิbored*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:17:30 »
ว่าง ๆ ลองไปหาข้อมูลที่อื่นมั้งนะ .. ไม่ใช่อ่านของใครไม่รู้โพสมามั่ว ๆ

ลองไปอ่านในบอร์ดนี่ดูครับ

http://www.naruto-boards.com/naruto-manga/

เรื่องที่คุณกับผมเถียงกันจะได้ '' ชัดมากขึ้น '' หาข้อมูลไปเรื่อยๆ   *hoho*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:17:59 »
จักระที่เสียไป ตอนที่รุ่น4 สู้กับ โทบิ ไม่ได้ มากมายเลยนะครับ แล้วก็ไม่มีประโยดไหนบอกด้วยว่า รุ่น4 เสียจักระมากจากการสู้กับ โทบิ  *disappoint*

ตามที่ผมอ้างอิงแหละครับ รุ่น4 เป็นบอกเองว่า "ณ พลังตอนนี้ สามารถ ที่จะจัดการกับพลังของ9หาง ได้แค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งนึงจึงต้องพึ่งภาชนะ นั่นก็คือ นารูโตะ เพราะ คุชินะ ก็อ่อนแอมากแล้ว แล้วทั้งคู่ก็ได้ตัดสินใจจะตายด้วยกัน" 

ส่วนเรื่องคาถาผนึก 9หางของรุ่น1เนี่ย ถ้าคุณยื่นยันว่าคาถาผนึกซากอสูรเป็น ของ มินาโตะ แสดงว่ารุ่น1ก็ต้องมี คาถาของตัวเองด้วยสิครับ ใช่ว่าคาถาผนึกจะมาจากตระกูล อุสึมากิ หมดนิครับ

ส่วนเรื่องที่ คุชิน สอนคาถาผนึกมากมายให้ มินาโตะ แต่ได้บอกสักคำมั้ยครับว่าได้สอน คาถาผนึก9หางที่ตัวเองโดนผนึก ให้ด้วย คุณก็ย้ำเองว่าตระกูล อุสึมากิ เป็นตระเดียวที่ผนึก 9 หางลงในคนได้ (1-8 หางไม่เกี่ยวนะครับ เพราะจักระคนละเบอร์เลย)

จะเถียงไปก็เท่านั้นหละ มันนอกประเด็นมานานแล้ว แล้วหมาอย่างผมก็ไม่คืนคำด้วย เพราะยังไม่อะไรมาพิสูจน์

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:29:32 »
จักระที่เสียไป ตอนที่รุ่น4 สู้กับ โทบิ ไม่ได้ มากมายเลยนะครับ แล้วก็ไม่มีประโยดไหนบอกด้วยว่า รุ่น4 เสียจักระมากจากการสู้กับ โทบิ  *disappoint*

ตามที่ผมอ้างอิงแหละครับ รุ่น4 เป็นบอกเองว่า "ณ พลังตอนนี้ สามารถ ที่จะจัดการกับพลังของ9หาง ได้แค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งนึงจึงต้องพึ่งภาชนะ นั่นก็คือ นารูโตะ เพราะ คุชินะ ก็อ่อนแอมากแล้ว แล้วทั้งคู่ก็ได้ตัดสินใจจะตายด้วยกัน" 

ส่วนเรื่องคาถาผนึก 9หางของรุ่น1เนี่ย ถ้าคุณยื่นยันว่าคาถาผนึกซากอสูรเป็น ของ มินาโตะ แสดงว่ารุ่น1ก็ต้องมี คาถาของตัวเองด้วยสิครับ ใช่ว่าคาถาผนึกจะมาจากตระกูล อุสึมากิ หมดนิครับ

ส่วนเรื่องที่ คุชิน สอนคาถาผนึกมากมายให้ มินาโตะ แต่ได้บอกสักคำมั้ยครับว่าได้สอน คาถาผนึก9หางที่ตัวเองโดนผนึก ให้ด้วย คุณก็ย้ำเองว่าตระกูล อุสึมากิ เป็นตระเดียวที่ผนึก 9 หางลงในคนได้ (1-8 หางไม่เกี่ยวนะครับ เพราะจักระคนละเบอร์เลย)

จะเถียงไปก็เท่านั้นหละ มันนอกประเด็นมานานแล้ว แล้วหมาอย่างผมก็ไม่คืนคำด้วย เพราะยังไม่อะไรมาพิสูจน์

เอาอีกแล้วนะ .. มินาโตะบอกว่า '' ด้วยพละกำลังของฉันตอนนี้ ผนึก 9 หางได้ไม่หมด '' มันก็แปลได้ 2 อย่าง คือ สูญเสียจักรกะ

หรือ จักรกะมีไม่พอที่จะผนึก ? มันก็ยังไม่ชัดเจน .. ส่วนเรื่อง ผนึก ผมก็เดา '' คุณก็เดาทั้งคู่ '' เพราะเค้ายังไม่เฉลย

ส่วนที่ผมเดา ก็คือ .. ผนึกของอุสึมากิไม่ใช่วิชาขีดจำกัด แต่คุณก็เดาว่า เป็นขีดจำกัด .. ตามนั้นแหละครับ ถ้าเค้ายังไม่เฉลย

มันก็ไม่มีคนผิดหรอก เพราะต่างคนก็ต่างเดาทั้งนั้น แหละก็ รุ่น 1 สะกด 9 หางด้วยวิชาของตระกลูไหนก็ไม่รู้ แต่วิชาผนึกส่วนมาก

มาจาก อุสึมากิ ผนึกที่เกี่ยวกับพวก สัตว์หางเกือบทั้งหมด .. ส่วนที่ผมย้ำว่า อุสึมาผนึก 9 หางลงในคนตามที่ึคุณอ้างอิง

ที่ผมมั่นใจแบบนี้เพราะ .. คนที่โดนผนึกทั้งหมด มาจากตระกลู อุสึมากิไม่ใช่หรอ ? แล้วจะมีตระกลูไหนอีกที่ผนึก 9 หางได้

มิโตะ เมียรุ่น 1 ก็ อุสึมากิ - คุชินะ ก็อุสึมากิ ก็เห้นมีอยู่ตระกลูเดียวนิครับ ..

สรุปง่าย ๆ '' คุณก็เดา ผมก็เดา '' ความคิดเห็นของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันหรอกนะครับ อย่าง มู้ นี่ บางคนก็ว่า รุ่น 4 บางครั้งก็ว่า

รุ่น1  ต่างคนก็ต้องมีเหตุผลเป็นของตัวเองอยู่แล้วครับ ^ ^

ปล . รอ อาจารย์เค้าเฉลยแล้ว เดียวมา งัด กันใหม่ครับ : ) ง่วงแหละ บะบาย ~

sattkon

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:39:04 »
ก่อนอื่นต้องแยกระหว่าง คาถาที่ผนึก 9หางโดยตรงของ คุชินะ และ คาถาผนึกทั่วไปของ อุสึมากิ ผมชักจะงงไปหมดแล้วว่าคุณหมายถึงคาถาไหน
คุณเคยบอกว่ารุ่น4 เอา9หางอยู่ มันก็อยู่แต่ต้องตาย โดย คาถาผนึกซากอสูร(นิใช่มั้ยที่คุณหมายถึง คาถาที่ คุชินะ สอนให้ มินาโตะ แต่คาถาผนึก ซากอสูรไม่ใช้ประเด็น)
พอผมบอกว่า แต่รุ่น1กลับไม่ตายแถมยังสู้ มาดาระ อีก คุณก็บอกรุ่น4ก็เอาอยู่
แล้วพอท่านอื่นบอก รุ่น1เมพด้วยเหตุผลเดียวกับผม คุณก็กลับมาบอกว่ารุ่น4แพ้ทางบ้าง โดนกระสุนวงจักรเดี้ยงบ้างอะไรของคุณบ้างที่พยายามแย้งมาเพื่อให้มันดูดี ทั้งทีเหตุมันนอกเรื่อง คือไม่มีอยู่ในเรื่อง เลยลามไปเรื่องอื่นๆให้ปวด

ทั้งที่ประเด็นมันปิดไปนานแล้วที่ แล้วเอา9หางอยู่ แบบตาย กับ ไม่ตาย ใครเก่งกว่ากัน

แต่เอาไปเอาคุณแถไปอีกว่า มินาโตะ ก็มี คาถาที่ผนึก9หาง แบบ คุชินะ โดยที่ไม่ตายนะ แล้วสุดท้ายคุณก็กลับมาบอกเองว่า
"ซึงผมจำไม่ได้ว่าตอนที่ทะไหร่มีคนบอกว่า ตระอุสึมากิเป็นตระกลูที่ผนึกสัตว์หางแหละไม่ตายเพียงตระกลูเดียวผนึก9หาง"

สรุปคุณจะให้ มินาโตะ ชนะ 9 หางและรุ่น1 ด้วยเหตุผลนอกเรื่องของคุณ ให้ได้เลยใช่มั้ย ถ้างั้นผมก็ขอบายแล้วหละครับ เพราะผมไม่อยากเข้าอยู่ใน จิตนาการของคุณนะครับ *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:41:27 โดย sattkon »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:51:47 »
ขออีกนิดนึงนะครับ ข้องใจมากกก

(ที่คุณพิมพ์)
ส่วน 9 หาง คุณเข้าใจผิดละ ? โทบิปลดปล่อยให้ 9 หางถล่มหมู่บ้าน มันไม่ได้ควบคุม 9 หางแแบบว่า ให้ไปถล่มตรงโน้นๆ มันไม่ใช่ ! โทบิมันแค่ ปลดปล่อยให้ 9 หางมันอาละวาดนะครับ

(อีกข้อความนึง)ส่วนรูปที่ 9 หางถล่มโคโนฮะ '' มันแปลกตรงไหนครับ '' มันก็เหมือนกับมาดาระสู้กับรุ่น 1 ดวงตาเป้นเนตรวงแหวนถูกสะกดไว้ด้วยเนตร

มันขัดกันหนะ สรุป โทบิ ควบคุม9หางอยู่รึเปล่า หรือ "สะกดแค่โดยเนตรวงแหวน แต่ปล่อยให้9หางอละวาดเอง" ถ้าเป็นอย่างงั้น มันก็คือ ทำ2 อย่างใน เวลาเดียวอยู่ดี ใช่ว่าจะไม่ต้องห่วงเรื่องนู้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 12:54:57 โดย sattkon »

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:29:38 »
ขออีกนิดนึงนะครับ ข้องใจมากกก

(ที่คุณพิมพ์)

(อีกข้อความนึง)ส่วนรูปที่ 9 หางถล่มโคโนฮะ '' มันแปลกตรงไหนครับ '' มันก็เหมือนกับมาดาระสู้กับรุ่น 1 ดวงตาเป้นเนตรวงแหวนถูกสะกดไว้ด้วยเนตร

มันขัดกันหนะ สรุป โทบิ ควบคุม9หางอยู่รึเปล่า หรือ "สะกดแค่โดยเนตรวงแหวน แต่ปล่อยให้9หางอละวาดเอง" ถ้าเป็นอย่างงั้น มันก็คือ ทำ2 อย่างใน เวลาเดียวอยู่ดี ใช่ว่าจะไม่ต้องห่วงเรื่องนู้น

ก็ประมานว่า .. ตอนที่ 501 โทบิดึง 9 หางออกมาจาก คุชินะ .. แหละตอนที่ 502 โทบิ '' อัญเชิญ 9 หาง '' ออกมาถล่มหมู่บ้าน

ในช่วงเวลาสั้นๆ โทบิดึง 9 หางมาเป็นของตัวเองได้ยังไงถ้าไม่ได้ใช้เนตรวงแหวน 9 หางเลยตกอยู่ภายใต้เนตรมัน .. ^ ^

อาจจะ แค่เรียกออกมาได้ให้มันอาละวาดเฉย ๆ แต่โดนมินาโตะให้อักขระเนตรวงแหวนที่ใช้ควบคุมในการเชิญออกมา คงรั่วไหล

ดูตอนที่ 501 สิ โทบิมันประสานอิน แหละก็เรียกว่า 9 หางออกมา 9 หางตามันเป็นเนตรวงแหวนตั้งแต่ยังไม่ได้ออกมาเลย

สงสัยเหมือนกันในช่วง 1 ตอนนี้ .. โทบิมันเอา 9 หางมาเป็น '' สัตว์อัญเชิญได้ยังไง '' มันพึงจะดึงออกมาแท้ๆ

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:30:21 »
ยกตัวอย่างการแพ้ทาง เช่น

คาคาชิ vs โจิจิ = คาคาชิชนะ

คาคาชิ vs อะจึ๊ยสวรรค์รำไร = คาคาชิแพ้

แบบนี้ไง

เป็นผมเจอ อะจึ๊ยสวรรค์รำไร ผมก็แพ้ : )    *haha*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:42:36 »
ต้มมาม่ารอ ผนึกที่ท้องคุชินะ มิโตะเปนคนผนึกเก้าหางให้
ส่วนมินาโตะก้อเรียนคาถาผนึกจากคุชินะอีกที เช่นผนึกสี่ลักษณ์ มินาโตะสามารถใช้วิชาผนึกกะจิ้งจอกได้เด้ออ แต่ตอนนั้นจักระไม่พอเพราะวาร์ปไปหลายที่เกิน ผนึกที่ท้องนารูโตะมินาโตะเปนคนผนึก
แต่คนที่ผนึกได้เทพกว่ามินาโตะ คือนารูโตะเด้อ เพราะสามารถใช้ผนึกหกลักษณ์ เหมือนรุ่น 1 ใช้

sattkon

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:07:42 »
ต้มมาม่ารอ ผนึกที่ท้องคุชินะ มิโตะเปนคนผนึกเก้าหางให้
ส่วนมินาโตะก้อเรียนคาถาผนึกจากคุชินะอีกที เช่นผนึกสี่ลักษณ์ มินาโตะสามารถใช้วิชาผนึกกะจิ้งจอกได้เด้ออ แต่ตอนนั้นจักระไม่พอเพราะวาร์ปไปหลายที่เกิน ผนึกที่ท้องนารูโตะมินาโตะเปนคนผนึก
แต่คนที่ผนึกได้เทพกว่ามินาโตะ คือนารูโตะเด้อ เพราะสามารถใช้ผนึกหกลักษณ์ เหมือนรุ่น 1 ใช้
คุณพูดมาขนาดนี้ แสดงว่า คาถาผนึก มันก็คนละ คาถากันเลยสิครับครับ  ปวดหัวยับ  *haha*
แต่ผมว่า คาถา ผนึกที่ นารูโตะ ใช้ ไม่ใช่คาถาของรุ่น1นะครับ มันต้องเป็น คาถาของ อุสึมากิ โดยตรงสิครับ ไม่งั้นคุณสงสัยกันบ้า
รึเปล่า ทำไมพลังสถิตร่าง ต้องมาจากตระกลู อุสึมากิ เพราะว่ามันเป็นคาถาผนึกเฉพาะของ อุสึมากิ ไงครับ ผมเลยตีความไปเลยว่าเป็นคาถาทางสายเลือด

แต่ใน นารูโตะ มันบอกด้วยเหรอครับว่า คุชินะ มันสอนคาถาผนึกอะไรบ้างให้ มินาโตะ  *haha* มันบอกแค่ว่า "คาถาผนึก ในหลายวิชาพ่อเค้าก็เรียนมาจากแม่" แต่ไม่ได้บอกว่าวิชาไหน เช่น คาถาผนึกซากอสูร บ้างท่านยังบอกว่า มากจาก คุชินะ บางท่านยังบอกว่าเป็นคาถารุ่น4โดยตรง รวมผนึก8ประสาน ผนึก4ฤดู ก็ไม่สามารถรู้ได้ว่าเรียนมาจากใคร  *haha*
แต่ผมแค่มั้นใจว่า คาถาผนึกที่ นารูโตะ ใช้มัด9หางเหมือน คุชินะ นั้นเป็น คาถาโดยตรงของ อุสึมากิ  *้ั์block* ส่วนเรื่องคาถาผนึกอันอื่นผมขอไม่รับรู้ *้ั์notlisten*