หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเดาๆกันครับว่าไอชูโลโล่โล่โล่จะตายยังไง  (อ่าน 13399 ครั้ง)

wuttidech

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆจะเดากันว่ายังไงบ้างอิอิ

ส่วนตัวผมนั้นคิดว่าโดแช่แข็งตอนข้ามไปเกาะน้ำแข็ง *great*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: มาเดาๆกันครับว่าไอชูโลโล่โล่โล่จะตายยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 20:04:46 »
ซันจิ ดำน้ำลงไป...พอดี ลูฟี่ ฟื้น + เกียร์ 2 + บุโซโชคุฮาคิ

อัดลงไปเต็มเเรง ตกน้ำ ตู้ม ! (กินผลปิศาจ เเล้วตกน้ำ ก็ปางตายล่ะครับ)

เเล้วตกลงโดนซันจิ ซันจิเตะไปขึ้นไปเกยตื้นส่วนเกาะเพลิง ครับ

*haha* *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
Re: มาเดาๆกันครับว่าไอชูโลโล่โล่โล่จะตายยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 20:41:57 »
โดน ช็อปเปอร์กัดตายครับ

yui

• *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 22:00:44 »
ตั้งแต่เริ่มเรื่องมายังไม่เห็นมีใครจมน้ำตายเลยนะ พวกใช้ผลปีศาจเนี่ย แต่ถ้าหมอนี่จะตายคิดว่า มันต้องเจอซันจิในร่างนามิแล้วเลือดกำเดาไหลจนหมดตัวแน่เลย *nude* *nude* *nude* *nude* ล้อเล่งอย่าตื้บเค้านะ  *attack* *damage*
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 22:43:07 »
สำลักพิษตัวเองตายครับ *rip*

DipucCupiD

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 00:06:02 »
สำลักพิษตัวเองตายครับ *rip*

ดับอนาถแท้  *shock* *shock*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 01:07:48 »
หนามยอกก็ต้องเอาหนามบ่งครับ

มันเป็นแก๊สพิษ ก็ต้องถอนพิษ แค่ลูฟี่พกสิ่งนี้ไว้

เอาไปเลย 1 แพค ก็ไม่ต้องกลัวพิษแล้ว ถอนได้สบายมาก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 01:54:29 »
หนามยอกก็ต้องเอาหนามบ่งครับ

มันเป็นแก๊สพิษ ก็ต้องถอนพิษ แค่ลูฟี่พกสิ่งนี้ไว้

เอาไปเลย 1 แพค ก็ไม่ต้องกลัวพิษแล้ว ถอนได้สบายมาก

แหม่ เอาแหนบมาถอนพิษ  *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 08:47:21 »
ต้องอย่างนี้ครับ ชายลึกลับจับลอว์มารวมกับลู่ฟี่และเปิดเผยตัวตน และลูฟี่ฟื้นมาและลูฟี่อัดฮาคิใส่เลเซอร์แฟงกี้ยิงใส่ ซีซี แล้วลอว์ควักหัวใจออกมาลูฟี่อัดเกียร์ 4+ฮาคิ(ท่าใหม่เดาเอา)อัดเต็มแรง *damage* *damage* *damage*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 15:13:58 »
มันขยายร่างตัวเอง(จากการศึกษาทดลองกับพวกเด็กๆ)แต่กลับขยายใหญ่เกินไป...

ตู้มมม ระเบิดกลายเป็นโกโก้ครันช์

wuttidech

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 15:58:10 »
ผมเห็นด้วยกับกระทู้ที่ 9  *number1* คราวนี้ลูฟี่เห็นว่าน่ากินเลยเอาไปเป็นสะเบียงที่เรือเพื่อเดินทางต่อไป  *hoho*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 19:05:59 »
หัวเราะจนขาดใจตาย *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:11:49 »
หัวเราะจนขาดใจตาย *haha*

คงทรมารน่าดู ขอไว้อาลัยให้คนที่ตายด้วยสาเหตุนี้ครับ R.I.P
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 08:46:33 »
โดนรุมทืบตายหรือไม่ก็โดนไรเฟิลอาจจะโดนกรอกยาพิษตาย *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 22:36:29 »
เลือดกำเดาไหลตาย // เจอโรบินยั่ว ยวน

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+