Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ความทรงจำของอิทาจิ โทบิผมยาว น่าจะอธิบายไรได้บ้างแล้วนะครับ

หน้า: << < (6/8) > >>

chainoi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:18:34 ---เรื่องทรงผม  มันตัดกันไม่ได้เลยหรอคับ  *้ัdoubt*

และโทบิที่คิซาเมะเห็นก้น่าจะเปนคนเดียวกับโทบิตอนผมสั้น  เพราะถ้ามันคนละคนกัน

ตอนที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู มันก้ต้องมีอาการแล้วสิคับ แต่นี่ไม่มีเลย แสดงว่าคนเดียวกัน

มั้ง  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---
  แต่ชายน้อยลองย้อนไปดูตอนคิซาเมะเจอโทบิครั้งแรกเหมือนมันจะไม่ได้เห็นหน้านะ มันเห็นแค่ตา ตอนปัจจุบันที่มันจำโทบิได้คือมันจำจากดวงตา แล้ว โทบิก็ถอดหน้ากากให้ดู อันนี้ตามที่ ชายน้อยเข้าใจอะ

Augustz:

แต่มันก้เดินออกมายืนยันตัวเองไม่ใช่หรอ  - -

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:18:34 ---เรื่องทรงผม  มันตัดกันไม่ได้เลยหรอคับ  *้ัdoubt*

และโทบิที่คิซาเมะเห็นก้น่าจะเปนคนเดียวกับโทบิตอนผมสั้น  เพราะถ้ามันคนละคนกัน

ตอนที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู มันก้ต้องมีอาการแล้วสิคับ แต่นี่ไม่มีเลย แสดงว่าคนเดียวกัน

มั้ง  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เห็นด้วยครับ เหตุผลอันนี้น่าจะมีน้ำหนักมากที่สุดแล้ว เพราะถ้าคนทีชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาคือมาดาระตัวจริง ก้อแสดงว่าคิซาเมะภักดีต่อมาดาระ ไม่ใช่ต่อโทบิ

แต่ฉากที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู เห็นได้ชัดว่าคิซาเมะก็มีความยำเกรงต่อโทบิเหมือนกัน เรื่องที่จะเข้าใจผิดคิดว่าโทบิเป็นมาดาระ คงจะเป็นไปไม่ได้ เพราะคิซาเมะก็น่าจะเห็นหน้าตาที่แท้จริงของมาดาระไปแล้ว ตอนเดินออกมาจากเงา

ถ้าเรื่องนี้จะเป็นไปได้ แสดงว่าคิซาเมะมีเจ้านายถึงสองคนเลยทีเดียว คนแรกคือมาดาระ แล้วอีกคนก็คือโทบิ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ คือฉากที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู อาจารย์เขียนเอาไว้ในเล่ม 44 ส่วนฉากที่บุคคลปริศนาชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาอยู่ในเล่ม 54

มันน่าจะสื่อได้ว่า อาจารย์กำลังให้เราเกิดความสงสัยว่าในเล่ม 44 คิซาเมะไปเกี่ยวข้องกับอีโทบิได้ยังไง ซึ่งตอนนั้นเราก็คงจะเดาอะไรไปต่างๆนาๆ และพอมาถึงเล่ม 54 อาจารย์ก็เฉลยเรื่องทั้งหมดนี้

เพราะถือว่าเป็นจุดจบของคิซาเมะแล้ว หลายๆคนก็จะเข้าใจว่า อ๋อ โทบิเป็นคนชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษานี่เองถึงได้รู้จักกัน แล้วก็ที่มันเรียกโทบิว่ามิสึคาเงะก็เพราะแบบนี้เอง

ไม่มีเหตุผลที่จะสร้างเงื่อนงำให้คนในรูปไม่ใช่โทบิเลยครับ เพราะคิซาเมะเองก็ตายไปแล้ว จะเชื่อมโยงเรื่องไปหาเหตุการณ์นั้นอีกครั้ง คิซาเมะก็ต้องคืนชีพขึ้นมาก่อน

ใครมีมุมมองยังไงก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*

dannan882:

มันจะเป็นอมตะก้อไม่ใช่ปัยหาหรอกครับที่ว่าเรื่องอายุน่ะเพราะคนในแสงอุษายังมีวิชาที่เปงอมตะน่ะ
จะว่าคือมาดาราะตัดทิ้งไปได้เลย เปงรุ่น 1 2 หรือพ่อของซาสึเกาะ ตัดทิ้งเลยเพราะงั้นอิทาจิเองต้องรู้หรือเพื่อนของอิทาจเอง
เพราะมันพึงควัดตาออกมาครับต่อให้เอาตาคนนอื่นมาใส่เพราะแสงอุาาเกิดหลังเหตุการณ์นี้ ยิ่งรุน 1 และ 2 หมดหวังเพราะโดนผนึกซากศพที่รุ่น 3 กินเข้าไปแล้ว รุ่น 4 ไปใหญ่ แต่แน่นๆ เป็นคนของอุจิวะเหมือนมาดาระคือไม่ชอบอิจิวะ ไม่เอาโคโนฮะ มาดาระเองมีน้องชายอยุ่ด้วยครับจะเปงงั้นก้อไม่แปลกคือเหมือนกับวาซึเกาะคือพี่สละน้อง เอาตาคนอื่นใส่น้องชายแล้วให้น้องชายหรือพี่ตายแทนแล้วใช้ชื่อแทนกัน
จะว่ามันเปงมาดาระเองอาจใช่ หรือเปงน้องชายก้อไม่แน่ หรือ อาจเปงเพนวิถีคนแรกแต่ผมว่าไม่ใช่หรอกครับโอกาสอาจเปงน้องของมาดาระเองที่ตาย ส่วนมาดาระยังมีชีวิตอยู่แต่โทบิเป็นปัยหาที่ถกกันในวงการการ์ตูนครับ
สรุป
อาจเปงร่างโคลน
เปงคนในอุจิวะและมีความแค้นกับตระกูลและแค้วน
ตัวมันเองของว่าสามารถใช้วิชาทั้ง 2 สายคือเซนจูและอิจิวะหลังการต่อสู้กับร่น 1ล
คิซิมะ และซาวึเกะที่เห็นหน้ามันแสดงว่าเปงตัวละครที่มีความเก่งมากๆๆ
ตัวเลือกที่คิดมาทั้งหมดตัดไปได้เลย
แล้วมาเปงใคร
หรือว่า เปงหมีแพนด้า...
 *damage* *attack*
แต่แน่ๆๆเก่งครับไม่กากเหงๆๆ
ขอจบดราม่าพี่น้องคงรู้กันเอง ปัยหาโลกแตก กะไอ้โทบิ *dead*

satam:

ก้มาดาระตัวจริงมันตายไปลแ้วนี่ครับ เห็นๆกันอยุ่ว่าโดนคถาสัมพเวสีคืนชีนมาเนี่ย ส่วนไอ้เต้าโทบิมันคือใคร อันนี้คิดไม่ออกจริงๆครับ *nude*

หน้า: << < (6/8) > >>

Go to full version