หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำของอิทาจิ โทบิผมยาว น่าจะอธิบายไรได้บ้างแล้วนะครับ  (อ่าน 26090 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
5555+   ผมว่ามันผิดที่รุ่น4แหละบอกมันเป็นมาดาระแต่รุ่น4ก็เอะใจแล้วไม่เชื่อ   เพื่อที่จะให้คนอื่นเชื่อเลยไว้ผมยาวให้เหมือนมาดาระรึป่าว *haha* *haha*  พอสักพักคนรู้ความจิงหมด+กับอากาศร้อนเลยตัดผมสั้น  *haha* *haha*   ปล.แซลเล่นเฉยๆครับ  ทั้งนี้จริงๆก็ไม่รู้เหตุผลแน่ชัดไม่มีหลักฐานมายืนยันไม่รู้เหมือนกันก้ได้แต่เดาๆ *disappoint* *disappoint*

แต่การ์ตูนที่พวกตัวเอกเปลี่ยนทรงผมก็ให้เห็นอย่างบลีทเทพมรณะไงครับ  พวกยมทูตเปลี่ยนทรงผมให้เท่ขึ้น

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เป็นไปได้ไหม ที่ โทบิ ก็ เหมือน เซทซึ ขาว เอามาทำ เหมือน คิซาเมะ ตอน สู้กับ 8 หางป่าว ที่ คิซาเมะ ให้ เซตสึขาว เปลืยนร่างเป็น คิซาเมะ ด้วยนิ   โทบิ ก็เลย มีอายุ ยืนยาว เดาเอา แต่ ก็น่าเป็นไปได้ เพราะตอนสู้กับ รุ่น 4 มือขาด เหมือน ร่างเซตสึขาวเลย อ่ะ ใคร รู้บอกผมทีจะรออ่าน อย่าด่าระกันคำราญ พวกเกรียน

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ผมว่า ระหว่างเซตซึ กับ โทบิ มันไม่เหมือนกันนะ

เซตซึ เปนพืช

โทบิ สังเกตุตอนมันแขนขาด เหมือนของเหลวมากกว่า

ม้าาาง
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
อาจารย์ ผู้เขียนทำให้ งง..มากๆ กับไอ้โทบิกับทรงผม เนี๊ย *disappoint*

ลองเรียงตามลำดับเวลาน่ะ

ครั้งแรก เจอรุ่นสี่...ผมสั้น
เจออิทาจิ......ผมยาว
เจอคิซาเมะ.....ผมยาว
ปรากฎตัวในแสงอุษา....ผมสั้น
ปัจจุบัน...ผมสั้น

แล้วมันจะสั้นๆ--ยาวๆ--สั้นๆ..กันให้ งง มั้นอ่ะ..

หรือถ้าไม่คิดมาก...ปกติ โทบิผมสั้นอยู่แล้ว...ต่อมาไม่ได้ตัด..ก็เลยยาว....ช่วงหลังๆ..เริ่มรำคาญก็เลยไปตัดให้สั้นใหม่..555 *haha*

รอเฉลยดีกว่า....
ใช่ๆ ก้อ งง อยู่ นะ แต่สิ่งที่เชื่อมพวกนี้เข้าหากันคือหน้ากาก(แต่ในตอนคิซาเมะไม่รู้มีหน้ากากหรือป่าว)ทำให้งง ตอนที่เจอกับอิทาจิ หน้ากากเหมือนกับตอนที่เจอกับรุ่น4เลย ผมว่า 6 คนนี้ใน6สถานที่น่าจะเป็นคนๆเดียว
คหสต นะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
อาจารย์ ผู้เขียนทำให้ งง..มากๆ กับไอ้โทบิกับทรงผม เนี๊ย *disappoint*

ลองเรียงตามลำดับเวลาน่ะ

ครั้งแรก เจอรุ่นสี่...ผมสั้น
เจออิทาจิ......ผมยาว
เจอคิซาเมะ.....ผมยาว
ปรากฎตัวในแสงอุษา....ผมสั้น
ปัจจุบัน...ผมสั้น

แล้วมันจะสั้นๆ--ยาวๆ--สั้นๆ..กันให้ งง มั้นอ่ะ..

หรือถ้าไม่คิดมาก...ปกติ โทบิผมสั้นอยู่แล้ว...ต่อมาไม่ได้ตัด..ก็เลยยาว....ช่วงหลังๆ..เริ่มรำคาญก็เลยไปตัดให้สั้นใหม่..555 *haha*

รอเฉลยดีกว่า....
ใช่ๆ ก้อ งง อยู่ นะ แต่สิ่งที่เชื่อมพวกนี้เข้าหากันคือหน้ากาก(แต่ในตอนคิซาเมะไม่รู้มีหน้ากากหรือป่าว)ทำให้งง ตอนที่เจอกับอิทาจิ หน้ากากเหมือนกับตอนที่เจอกับรุ่น4เลย ผมว่า 6 คนนี้ใน6สถานที่น่าจะเป็นคนๆเดียว
คหสต นะ

หน้ากากมันมีหลายลายนะครับสังเกตุดีๆๆ ตอนผมยาวเป็นลายนึง ผมสั้นลายนึง
ใช่ ครับ มีหลายลาย ผม(เห็นแค่2 นะ ไม่รวมลายล่าสุดที่มี2ตา)ว่ามันแปลกตรงที่ทุกลายจะสื่อไปตาทางขวาและตอนที่ผมสั้น(เจอรุ่น4)ซาสึเกะพึ่งเกิดได้ไม่นานกับตอนที่อิ้จจี้คุยด้วยผมยาว(ซาสึเกะโตแล้ว 7-8ขวบ )2คน นี้ใช้น่ากากแบบเดียวกันเลยครับ แต่จะต่างตรงที่ผม ซึ่งตอนผมยาวนั้นบางคนบอกว่าเป็นมาดาระตัวจริง
 แต่ผมลองคิดเรื่องเวลาแล้วไม่น่าจะใช้ เพราะอะไร เพราะตอนนั้นนางาโตะน่าจะมีอายุ15-20 ปี(อ้างจากTimeline ในบอร์ดนี้) ซึ่งตอนนั้นนางาโตะน่าจะมีสังสาระแล้ว (งั้นก้แปลว่ามาดาระน่าจะตายแล้ว(อันนี้ไม่รู้จิงป่าวแต่สงสัยที่ว่าสังสาระมาจากไหนถ้าไม่ได้จากมาดาระ)
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวล้วนๆเลย+กับเอามั่วๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
อาจารย์คงสับสน เขียนผิดๆถูกๆ เดี๋ยวผมสั้นเดี๋ยวผมยาว *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

sirawit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
รุ่น4รุ่น1ใครเจ๋งกว่ากัน

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ในตอนปัจจุบัน โทบิก็บอกอยู่แล้ว ว่า เธอรู้ใช่ไหมว่าฉันเป็นอุจิวะ
ฉนั้นทางเลือกอื่นๆที่นอกจากคนในตระกูลอุจิวะ น่าจะตัดออกได้เลย เว้นแต่เป็นลูกผสม ครึ่งอุจิวะ ครึ่ง xxx
ถ้าเรียงเหตุการณ์

ประเด้นคือ โทบิตอนเจอกับรุ่น4 ตอนนั้นนารุโตะเพิ่งคลอด ผมสั้น
ตอนสังหารตระกูล ซาสึเกะโตแล้ว โทบิผมยาว
ตอนรวบรวมแสงอุษา ผมยาว
ปัจจุบัน ผมสั้น  งงแหะ

มีประเด็นที่น่าสงสัยอีกอย่างและดูเหมือนผู้แต่งจะจงใจซะด้วย คือ
เราพอจะรู้ประวัติ ฮาชิรามะ รุ่น1ใช่มะ
เรารู้ประวัติ รุ่น3 และ รุ่น4
แต่ไม่มีตอนใด บรรยายประวัติของรุ่น2 !!!!
คาถาสัมภเวสี รุ่น2 เป็นคนคิดค้นขึ้น นอกจากโอโรจิมารุ แล้ว ก็มี คาบูโตะ ใช้คาถานี้ได้ (น่าจะเนี่องด้วย ขีดจำกัดทางสายเลือด)
แถมรุ่น2 ยังชื่อ โทบิรามะ !!!!!
แต่ไม่ได้หมายถึงโทบิคือรุ่น2 นะครับ เพราะโทบิเองยังต้องมาถามถึงวิชาสัมภเวสี จากคาบูโตะ และ ยังเคยเชิญรุ่น2 มาด้วยคาถาสัมภเวสี

และลองอ่านอันนี้ดู
http://clanvamp.com/newvamp/boardread.php?topic=2029

ตอนที่มันคุยกับ คิซาเมะ อันนั้นใช่หมูบ้าน อาเมะงาคุเระ ป่าวคับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เรื่องมหาตะมะ กับนางอองซาน แค่ยกตัวอย่างมาเทียบเฉยๆเพื่อให้เห็นภาพไม่ได้คิดเอาพวกท่านเล่านั้นมาเปรียบเทียบกับตัวละครในกาตูน  ไม่ต้องเรียกผมว่าพ่อคุณหรอก มีไรสงสัยก็โทรมาคุยกันได้จะได้เข้าใจกันมากกว่านี้   086-306-0261

*้ั์shock2* แจกเบอร์ ผมไปหาเรื่องคุณยังไงครับเนี่ย *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องทรงผม  มันตัดกันไม่ได้เลยหรอคับ  *้ัdoubt*

และโทบิที่คิซาเมะเห็นก้น่าจะเปนคนเดียวกับโทบิตอนผมสั้น  เพราะถ้ามันคนละคนกัน

ตอนที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู มันก้ต้องมีอาการแล้วสิคับ แต่นี่ไม่มีเลย แสดงว่าคนเดียวกัน

มั้ง  *haha* *haha* *haha*

chainoi

• *
เรื่องทรงผม  มันตัดกันไม่ได้เลยหรอคับ  *้ัdoubt*

และโทบิที่คิซาเมะเห็นก้น่าจะเปนคนเดียวกับโทบิตอนผมสั้น  เพราะถ้ามันคนละคนกัน

ตอนที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู มันก้ต้องมีอาการแล้วสิคับ แต่นี่ไม่มีเลย แสดงว่าคนเดียวกัน

แต่ชายน้อยลองย้อนไปดูตอนคิซาเมะเจอโทบิครั้งแรกเหมือนมันจะไม่ได้เห็นหน้านะ มันเห็นแค่ตา ตอนปัจจุบันที่มันจำโทบิได้คือมันจำจากดวงตา แล้ว โทบิก็ถอดหน้ากากให้ดู อันนี้ตามที่ ชายน้อยเข้าใจอะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แต่มันก้เดินออกมายืนยันตัวเองไม่ใช่หรอ  - -

Jay_Jay

• *

เห็นด้วยครับ เหตุผลอันนี้น่าจะมีน้ำหนักมากที่สุดแล้ว เพราะถ้าคนทีชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาคือมาดาระตัวจริง ก้อแสดงว่าคิซาเมะภักดีต่อมาดาระ ไม่ใช่ต่อโทบิ

แต่ฉากที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู เห็นได้ชัดว่าคิซาเมะก็มีความยำเกรงต่อโทบิเหมือนกัน เรื่องที่จะเข้าใจผิดคิดว่าโทบิเป็นมาดาระ คงจะเป็นไปไม่ได้ เพราะคิซาเมะก็น่าจะเห็นหน้าตาที่แท้จริงของมาดาระไปแล้ว ตอนเดินออกมาจากเงา

ถ้าเรื่องนี้จะเป็นไปได้ แสดงว่าคิซาเมะมีเจ้านายถึงสองคนเลยทีเดียว คนแรกคือมาดาระ แล้วอีกคนก็คือโทบิ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ คือฉากที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู อาจารย์เขียนเอาไว้ในเล่ม 44 ส่วนฉากที่บุคคลปริศนาชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาอยู่ในเล่ม 54

มันน่าจะสื่อได้ว่า อาจารย์กำลังให้เราเกิดความสงสัยว่าในเล่ม 44 คิซาเมะไปเกี่ยวข้องกับอีโทบิได้ยังไง ซึ่งตอนนั้นเราก็คงจะเดาอะไรไปต่างๆนาๆ และพอมาถึงเล่ม 54 อาจารย์ก็เฉลยเรื่องทั้งหมดนี้

เพราะถือว่าเป็นจุดจบของคิซาเมะแล้ว หลายๆคนก็จะเข้าใจว่า อ๋อ โทบิเป็นคนชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษานี่เองถึงได้รู้จักกัน แล้วก็ที่มันเรียกโทบิว่ามิสึคาเงะก็เพราะแบบนี้เอง

ไม่มีเหตุผลที่จะสร้างเงื่อนงำให้คนในรูปไม่ใช่โทบิเลยครับ เพราะคิซาเมะเองก็ตายไปแล้ว จะเชื่อมโยงเรื่องไปหาเหตุการณ์นั้นอีกครั้ง คิซาเมะก็ต้องคืนชีพขึ้นมาก่อน

ใครมีมุมมองยังไงก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*

dannan882

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันจะเป็นอมตะก้อไม่ใช่ปัยหาหรอกครับที่ว่าเรื่องอายุน่ะเพราะคนในแสงอุษายังมีวิชาที่เปงอมตะน่ะ
จะว่าคือมาดาราะตัดทิ้งไปได้เลย เปงรุ่น 1 2 หรือพ่อของซาสึเกาะ ตัดทิ้งเลยเพราะงั้นอิทาจิเองต้องรู้หรือเพื่อนของอิทาจเอง
เพราะมันพึงควัดตาออกมาครับต่อให้เอาตาคนนอื่นมาใส่เพราะแสงอุาาเกิดหลังเหตุการณ์นี้ ยิ่งรุน 1 และ 2 หมดหวังเพราะโดนผนึกซากศพที่รุ่น 3 กินเข้าไปแล้ว รุ่น 4 ไปใหญ่ แต่แน่นๆ เป็นคนของอุจิวะเหมือนมาดาระคือไม่ชอบอิจิวะ ไม่เอาโคโนฮะ มาดาระเองมีน้องชายอยุ่ด้วยครับจะเปงงั้นก้อไม่แปลกคือเหมือนกับวาซึเกาะคือพี่สละน้อง เอาตาคนอื่นใส่น้องชายแล้วให้น้องชายหรือพี่ตายแทนแล้วใช้ชื่อแทนกัน
จะว่ามันเปงมาดาระเองอาจใช่ หรือเปงน้องชายก้อไม่แน่ หรือ อาจเปงเพนวิถีคนแรกแต่ผมว่าไม่ใช่หรอกครับโอกาสอาจเปงน้องของมาดาระเองที่ตาย ส่วนมาดาระยังมีชีวิตอยู่แต่โทบิเป็นปัยหาที่ถกกันในวงการการ์ตูนครับ
สรุป
อาจเปงร่างโคลน
เปงคนในอุจิวะและมีความแค้นกับตระกูลและแค้วน
ตัวมันเองของว่าสามารถใช้วิชาทั้ง 2 สายคือเซนจูและอิจิวะหลังการต่อสู้กับร่น 1ล
คิซิมะ และซาวึเกะที่เห็นหน้ามันแสดงว่าเปงตัวละครที่มีความเก่งมากๆๆ
ตัวเลือกที่คิดมาทั้งหมดตัดไปได้เลย
แล้วมาเปงใคร
หรือว่า เปงหมีแพนด้า...
 *damage* *attack*
แต่แน่ๆๆเก่งครับไม่กากเหงๆๆ
ขอจบดราม่าพี่น้องคงรู้กันเอง ปัยหาโลกแตก กะไอ้โทบิ *dead*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ก้มาดาระตัวจริงมันตายไปลแ้วนี่ครับ เห็นๆกันอยุ่ว่าโดนคถาสัมพเวสีคืนชีนมาเนี่ย ส่วนไอ้เต้าโทบิมันคือใคร อันนี้คิดไม่ออกจริงๆครับ *nude*