หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอบิโตะกับเซ็ตซึ เกี่ยวอะไรกันไหม ฟันธงรอแหก  (อ่าน 9240 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไหนๆก็ใกล้เวลาหน้าแหกกันแล้ว ขอเสี่ยงอีกข้อครับ ผมว่าเซ็ตซึ ต้องมีความเกี่ยวข้องกับโอบิโตะ   จุดที่เหมือนโอบิโตะคือ
1.   ทรงผม ตรงตัวเลยทรงผมเหมือนโอบิโตะเปะ แต่สีไม่เหมือน อาจเป็นเพราะคนเขียนจงใจเพราะถ้าเป็นผมเป็นสีดำ มันจะเหมือนโอบิโตะมากเกินไป ยิ่งใส่เนตรวงแหวนเข้าไปด้วยแล้วมันจะยิ่งเหมือนมาก
2.   ร่างครึ่งชีกด้านขวา สัญนิฐานว่าเกิดจากตอนหินทับในตอนเด็ก ในตอนพิเศษของคาคาชิ เลยไปทำไรมาสักอย่างกับร่างซีกด้านขวาเลยเป็นแบบนั้น
3.   ส่วนซีกซ้าย ยังเป็นของโอบิโตะอยู่แต่อาจปลูกถ่ายเซลรุ่น 1 ลงไปด้วย
.   
4เป็นตัวละครที่เพิ่งโผล่มาตอนรวมกลุ่มแสงอุษา บวกลบคูณหาร อายุของโอบิโตะ ถ้ายังไม่ตายก็คงอายุประมาณนี้พอดี

ขอฟันว่า โทบิคือโอบิโตะ และเซ็ตซึคือร่างโคลนของโอบิโตะอีกที  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 23:09:06 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: โอบิโตะกับเซ็ตซึ เกี่ยวอะไรกันไหม ฟันธงรอแหก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 23:14:24 »
คาคาชิเคยเจอมันแล้วนิคับ  ตอนอิจจี้ตายแล้วเซ็ตสึมารายงานโทบิน่ะ

แล้วก้ตอนที่เกะจะสู้กับคาคาชิแต่เจอโตะก่อนแล้วโทบิก้มาช่วยพร้อมเซ็ตสึ แต่ตอนนี้เจอแค่เซ็ตสึขาว

ผมว่า มันไม่เกี่ยวกันอ่ะคับ  *great*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โอบิโตะกับเซ็ตซึ เกี่ยวอะไรกันไหม ฟันธงรอแหก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 23:24:42 »
ขอบคุณคุณกัสที่เอารูปมาลงครับ ได้ข้อเปรียญเทียบอีกข้อพอดี ดูทรงผมของโทบิกับเซ็ตซึ สิครับเหมือนกันมาก เป๊ะเลย ฟันต่อ เซ็ตซึเป็นร่างโคลนของโทบิ แต้งกิ้วเด้อ  *number1*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 23:30:33 »
ชักจะเริ่มเคลิ้มตามว่ามันเป็นร่างโคลนแนวเดียวกับเซ็ตสึแต่คนละสายแล้วนะ  ^^

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 00:07:39 »
เห็นด้วยกับ จขกท  *number1*

ปล.รอแหกไปตามๆกัน  *attack*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 00:25:16 »
เซตซึสีขาวมันมาจากการทดลองเซลล์รุ่น1มิช่ายหรอ   ยังมีตอนมันจับยามาโตะซึ่งเป็นร่างทดลองของเซลล์รุ่น1ไปเพื่อทำให้จำนวนเซตซึสีขาวมีจำนวนเพิ่มขึ้นเลย  เรื่องทรงผมผมว่าวัดไรไม่ได้หรอก ดูอย่างยามาโตะดิ ทรงผมเหมือนทั้งโทบิทั้งเซตซึเลย

bossfromrwb

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 03:58:32 »
ผมว่าไม่ใช่โอบิโตะนะครับ ตอนสู้กับรุ่น 4 โตเร็วไปไหมครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:13:16 »
ผมกลับไปอ่านมา ตอนที่เกะจะโดนมิซึคาเงะเล่นงานในที่ประชุมอ่ะ

มันไปดูดจักระพวกคาเงะกับคนอื่นๆ  แล้วซึจิคาเงะก้พูดว่า  "คงจะใช้มิติเวลาก่อนที่จะโดนไรคาเงะเล่นงานล่ะสิ"

โทบิเองก้ใช้พวกมิติ มันอาจจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันก้ได้นะ 

ปล.มารอหน้าแหกไปพร้อมๆกันนะคับ  *haha* *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:13:30 »
ไม่ต้องรอครับผมขอแหกโค้งลงเหวก่อนเลย นิครับหลักฐานแน่น กว่ารุ่น1อีก  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bossfromrwb

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:15:18 »
 *haha* รุ่น 4 นี่เอง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:30:07 »
ไปใหญ่เลย ท่าน sattkon

สังสาระมันอยุ่ซ้าย เนตรวงแหวนมันอยู่ขวาตะหาก  - -

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 04:39:51 »
พลังของเซตซึ อาจารย์แกเรียบแบบมาจากดราก้อนบอลแน่ๆครับ *haha* *haha* *haha*ประมาณว่ามันเป็นหุ่นยนต์นิวตั้นและสามารถทะลุผ่านเหล็กหรือสิ่งของได้