Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เทพต่างสวรรค์ของชิซุยคืออะไร

หน้า: << < (6/7) > >>

Augustz:

ชิซุยน่าจะแก่กว่าอิจจี้ประมาน3-5ปีได้  ช่วงนั้นอิจจี้อายุประมาน6-7ขวบอยุ่เลยมั้ง

ชิซุยก้น่าจะประมาน10-12ปีได้  จะไปสู้กับรุ่น4คงยาก  ถ้าเปนชิซุยจิง ตัวมันจะสูงไวไปมั้ย

แขนชิซุยเปนของเหลวๆหรอ  ถ้ามันเปนงั้นคงไม่โดนดันโซเอาตาไปหรอกมั้ง

เด็กอายุเท่านั้นจะไปสู้กับโฮคาเงะ เก่งแค่ไหนก้ระห่ำเกินไป จิงมั้ยคับ

และถ้ามันเปนโทบิ หลังเหตุการณ์นั้นมันจะเอาตาตัวเองให้อิจจี้ทำไมในเมื่อตอนแรกมันตั้งใจจะทำลายหมู่บ้าน

ถ้าจะบอกว่าเปนเซ็ตสึขาว มันจะเลียนแบบเอาเนตรวงแหวนไปได้ด้วยหรอ 

ชิซุยรักหมู่บ้านจะตายไป จะทำลายหมู่บ้านตัวเองทำไม  ไม่เข้าใจจิงๆ

chainoi:

สงสัยเรื่องการมอบเนตรให้กันอ่ะ มันหมายถึงว่าเอาเนตรใหม่มารวมอยู่กับเนตรเดิมเลยปะ อย่าง ชิซุยให้ตาอิทาจิ อิทาจิไม่ได้ควักลูกตาตัวเองออก แต่ใส่รวมเข้าไปเลย ทำให้ความสามารถของเนตรเดิมก็ยังใช้ได้อยู่

Augustz:

ผมว่าน่าจะใส่รวมกันเลยนะคับ ไม่งั้นลายมันก้ออกมาไม่ซ้อนกันสิ  ^^

อันนี้เอาดีๆละ 

ผมว่ามันใส่ซ้อนกันไปเลยอ่ะคับ  แบบว่า ดูตามรูปนี้ละกัน

ตามรูปนี้มีเนตร4ดวง ผมเลยคิดว่าต้องเอาเนตรใส่รวมเข้าไปเลยน่ะคับ  นี้เปนของมาดาระที่เอาเนตรรวมแล้ว

แต่นี้เปนของอิจจี้

ซึ่งยังไม่ได้เอาของเกะมารวมด้วย เพราะงั้น เลยคิดว่าคงจะเอามาใส่ซ้อนเลยอ่ะคับ  ^^

nakin:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:11:10 ---สงสัยเรื่องการมอบเนตรให้กันอ่ะ มันหมายถึงว่าเอาเนตรใหม่มารวมอยู่กับเนตรเดิมเลยปะ อย่าง ชิซุยให้ตาอิทาจิ อิทาจิไม่ได้ควักลูกตาตัวเองออก แต่ใส่รวมเข้าไปเลย ทำให้ความสามารถของเนตรเดิมก็ยังใช้ได้อยู่

--- End quote ---
อิทาจิไม่ได้ปลุกถ่ายเนตรซิซุยใส่ตัวเองครับ แต่ปลุกถ่ายใส่ตากา ซึงเปนสัตว์อัญเชิญของอิทาจิ

chainoi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:52:14 ---ผมว่าน่าจะใส่รวมกันเลยนะคับ ไม่งั้นลายมันก้ออกมาไม่ซ้อนกันสิ  ^^

อันนี้เอาดีๆละ 

ผมว่ามันใส่ซ้อนกันไปเลยอ่ะคับ  แบบว่า ดูตามรูปนี้ละกัน

ตามรูปนี้มีเนตร4ดวง ผมเลยคิดว่าต้องเอาเนตรใส่รวมเข้าไปเลยน่ะคับ  นี้เปนของมาดาระที่เอาเนตรรวมแล้ว

แต่นี้เปนของอิจจี้

ซึ่งยังไม่ได้เอาของเกะมารวมด้วย เพราะงั้น เลยคิดว่าคงจะเอามาใส่ซ้อนเลยอ่ะคับ  ^^

--- End quote ---
  vอืมม น่าจะใช่แหละครับ แล้วที่นี้ เกี่ยวกับ ที่บอกว่าต้องฆ่าพี่น้องหรือคนใกล้ชิดเนี่ยมันจะหมายถึงเงื่อนไขการได้มาของเนตรนิรันดร์หรือป่าว ที่แต่ก่อนเคยเถียงกันว่า จะเบิกเนตรกระจกเงาได้ก็ต้องฆ่าคนใกล้ชิดอะอ่ะ จริงๆแล้วมันเป็นเงื่อนไขของเนตรนิรันดร์ เพราะ ยกตัวอย่าง มาดาระฆ่าน้องแล้วเอาเนตรมาใส่ แล้วเกะก็ได้เนตรของอิทาจิมาใส่  ส่วนกระจกเงาน่าจะสามารถเบิกเองได้ ทั้งมาดาระ อิทาจิ คาคาชิ

หน้า: << < (6/7) > >>

Go to full version