หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธสงครามพิเศษที่ราชาควินซี่พูดถึงมันหมายความว่ายังไงเหรอ  (อ่าน 19618 ครั้ง)

zero3039

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จำได้ลางๆว่ามีตอนนึง ราชาควินซี่มันบอกว่า "อิจิโกะ" เป็นหนึ่งในอาวุธสงครามพิเศษ 5 อย่างอะไรนี่แหละ(จำไม่ค่อยได้ 555) มันหมายความว่ายังไงเหรอ

แล้วถ้าอิจิโกะเป็นหนึ่งในนั้นแล้วที่เหลืออีก 4 นี่มีอะไรมั่งอะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
จำไม่ได้เลยแฮะ  ถ้าจำไม่ผิดมันไม่เคยพูดไม่ใช่หรอ

เดี๋ยวจะลองย้อนไปอ่านดู  ถ้าผมจำผิดก้ขอโทษด้วยนะคับ  *glad*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
การ์ตูนยังไม่ได้พูดถึงค่ะ แต่อาจารย์แกเฉลยปมให้คนอ่านคิดเล่นตอนเปิดภาคใหม่ๆ คือ
"อิจิโกะคือหนึ่งในเงื่อนไขอาวุธสงครามพิเศษ"

ส่วนราชันย์ควินซี่ยังไม่ได้พูดถึงอิจิโกะทางประโยชน์ของพวกมันแต่ประการใดค่ะ
ตอนนี้ คือ "ศัตรู" ที่มาขัดขวางสงครามภายในเซย์เรย์เทย์ค่ะ เลยสั่งให้กำจัดทิ้งค่ะ

อีก 4 ที่เหลือสำหรับเงื่อไขตัวนี้ก็มานั่งเดากันไปเนอะ =w=

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
ขอเดาว่า 1ใน4 คือ  ซาราคิ เค็มปาจิ  *haha* *haha* *haha*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
4คนที่เหลือ มี แชงค์ ทีช ไคโด บิกมำ  ครับ *dead* *dead* คนละเรื่องแล้ว *rip* *rip*

natdanger

• *
ขอเดาว่า 1ใน4 คือ  ซาราคิ เค็มปาจิ  *haha* *haha* *haha*
คุณ Augustz คิดเหมือนผมเลย ท่าเกิดที่ เบียคุยะ(จอมขี้เก๊ก)พูดเป็นจิง แต่ผมก้อว่าจิงนะ

ในความคิดผมก็เห็นจะมีแต่ พี่เค็มสุดโหดนี่ล่ะที่สู้ได้เพราะเป็นคนหัวหน้าคนเดียวใน13หน่อยที่ไม่มีแม้กระทั่งการปลดปล่อยดาบขั้นแรกแบบนี้ก้อไม่โดนขโมยใช่ป่ะ ^^ *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
สู้เขานะ พี่เค็ม *love* *love* *love*

Bello_ojaku

• *
ป๋าเคมอาจจะมีโอกาส แต่เจ๊ชักไม่แน่ใจว่า "ไม่ใช่" นี่สิ

ตอนนี้คิดว่า อิชิดะน่าจะเกี่ยวด้วยแหละ ส่วนโอริฮฺเมะมีโอกาสที่จะเป็นนะ แต่เจ๊ว่า
ที่มีโอกาสที่สุดคือ ปู่ยามะ นี่แหละ ที่น่าจะอาจจะเป็นเงื่อนไขพิเศษที่ว่าล่ะ

เอาเถอะ ต่างคนต่างคิด ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเฉลย แล้วอาซาจิโร่ เคมปาจิ รุ่นที่ 8
มีโอกาสที่จะโผล่มามากๆ และน่าจะมีความสำคัญต่อเนื้อเรื่องมากทีเดียวแหละค่ะ ^^

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
ถ้าให้เดา อาวุธสงครามพิเศษที่ว่าก้น่าจะมี

1.อิจิโกะ (แรงดันวิญญาณเหลือเกิน)
2.เค็มปาจิ (เหมือนกันทั้งคู่)
3.อุราฮาร่า (สร้างนู่นสร้างนี่ ฉลาดเกิ้นนน)
4.ปู่ยามะ (เหนเค้าว่าแกร่งที่สุดใน13หน่วยและโซลโซไซตี้)
5.อิชิดะ (ถ้าเอามันกับอุราฮาร่ารวมกันคงสร้างอพอลโล่ได้เลย)

ก้เลยคิดเอาเองว่า ถ้าเอาพวกมัน5คน 3คนที่แข็งแกร่ง กับ2คนที่ฉลาดมารวมกัน

เอา2คนที่ฉลาดสร้างอาวุธ เอาแรงดันวิญญาณของ3คนที่แข็งแกร่งมาใช้เพื่อให้อาวุธโจมตี คงโหดร้ายน่าดู

ปล.ผมมั่วเอานะ อย่าเชื่อ  *haha* *haha* *haha*

Garifer

• *
ถ้าให้เดา อาวุธสงครามพิเศษที่ว่าก้น่าจะมี

1.อิจิโกะ (แรงดันวิญญาณเหลือเกิน)
2.เค็มปาจิ (เหมือนกันทั้งคู่)
3.อุราฮาร่า (สร้างนู่นสร้างนี่ ฉลาดเกิ้นนน)
4.ปู่ยามะ (เหนเค้าว่าแกร่งที่สุดใน13หน่วยและโซลโซไซตี้)
5.อิชิดะ (ถ้าเอามันกับอุราฮาร่ารวมกันคงสร้างอพอลโล่ได้เลย)

ก้เลยคิดเอาเองว่า ถ้าเอาพวกมัน5คน 3คนที่แข็งแกร่ง กับ2คนที่ฉลาดมารวมกัน

เอา2คนที่ฉลาดสร้างอาวุธ เอาแรงดันวิญญาณของ3คนที่แข็งแกร่งมาใช้เพื่อให้อาวุธโจมตี คงโหดร้ายน่าดู

ปล.ผมมั่วเอานะ อย่าเชื่อ  *haha* *haha* *haha*

+1 เลยค่ะ

แล้วอีกคนที่น่าคิดคือมายูริ ปูยามะน่าจะเกี่ยวกับสงครามนี้โดยตรง แต่อิชิดะจะยังไงนั้นก็ต้องรอดู

dtjames1

• *
อีก 3 ก็ พวก อิจิ ไง 55

Bello_ojaku

• *
อืม ของคุณกัส น่าจะเดาถูกหลายข้อ (มั้ง)
ถ้าอิชิดะอาจจะได้ แต่ราชาควินซี่ก็มีโอกาสเหมือนกันนะคะ

ของเจ๊คิดเป็น 5 ทาง จุดศูนย์กลางคือ อิจิโกะ
แล้วที่เหลืออีก 4 คือ ยมทูต มนุษย์ ควินซี่ ฮอลโล่ว์
ในหลักนี้ โฮเงียคุอาจจะเป็นเงื่อนไขพิเศษที่ว่าด้วยก็ได้นะคะ ^^