หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าเคม โหดแน่ภาคนี้ เนื่องจากควินซี่ ดูดสวัสดิกะ แต่ป๋าเคมแก่ไม่มี สงสัยฟันทิ้งหมด ฮ่าๆๆ  (อ่าน 16653 ครั้ง)

อุนจิแปร้ด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ป๋าเคม โหดแน่ภาคนี้ เนื่องจากควินซี่ ดูดสวัสดิกะ แต่ป๋าเคมแก่ไม่มี สงสัยฟันทิ้งหมด ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *great*

แล้วไหมอิจิโกะไม่โดน ดูดสวัสดิกะ   หว่ะ งง *disappoint* *rip*

ยังงี้ขี้โกง หว่ะ*yellowcard*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
"เคมปาจิ"กับ"บังไค"

อืม... แต่รู้สึกภาคนี้แกจะโดนหนักยังไม่รู้ (ถูกกลั่นแกล้งจากอาจารย์)
น่าจะแพ้ทางเคมรุ่น 8 ชอบกล...

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

fantas

• *
มีบอกด้วยว่า ฟันไปก็ไม่โดนร่างนะ แน่ใจหรือว่าหัวหน้าหน่วยทุกคนจะฟันโดน  (บอกตามตรง ผมเป้นคนที่ตามอ่าน บลีชมาตั้งแต่เล่มแรกๆ พอมาถึงไอเซน สู้จบ ตายง่ายๆ ไม่อ่านเลย)
ไหนจะความลับ ร้อยแปด ห่าเหวอะไรไม่รู้ ยังไม่เปิดเผยเลย จะจบซะแล้ว ฟูบลิงค์ ยังไม่กระจ่างเลย งินโจวเป็นใคร ทำไมรู้ละเอียดเกี่ยวกับ อิจิโกะ -*- อยากรู้รายละเอียดให้มากกว่านี้อ่ะนะ

Bello_ojaku

• *
เค้าคงพยายามเชื่อมกับภาคสุดท้ายอ้ะมั้งนะ... = =

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

1stChildren

• *
ภาคสุดท้ายอีกหลายปีเลยนะครับกว่าจะจบ คิดว่าอ.คุโบ จะปล่อยให้เรางงหรอครับ?

อ.เขียนเรื่องสั้นมาตั้งเยอะ ก็ไม่มีเรื่องไหนที่อ.ไม่เฉลยเรื่องที่เป็นเงื่อนงำสักกะเรื่อง

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net

Bello_ojaku

• *
อ้างถึง
ภาคสุดท้ายอีกหลายปีเลยนะครับกว่าจะจบ คิดว่าอ.คุโบ จะปล่อยให้เรางงหรอครับ?

อ.เขียนเรื่องสั้นมาตั้งเยอะ ก็ไม่มีเรื่องไหนที่อ.ไม่เฉลยเรื่องที่เป็นเงื่อนงำสักกะเรื่อง

เรื่องสั้น ก็เหมือนกับแกเขียนขึ้นมาประกอบความรู้สึกที่คนอ่านอย่างเราๆ รู้สึกขาดๆเกินๆ หายไปจากเรื่องหลักล่ะค่ะ
ถ้าภาคสุดท้าย มีในรวมเล่มเยอะๆ หน่อยก็คงดีนะคะ เพราะมันมีตอนสั้น 2-3 หน้า ลงในจัมป์ แต่ไทยเราไม่ได้พิมพ์น่ะค่ะ

นอกจากนี้เรื่องสั้นก็เหมือนเซอร์วิสความรู้สึกอีกหลายๆ ส่วนเช่น อยากเห็นคู่นู้นคู่นี้ อยากเห็นอย่างนู้นอย่างนี้
ก็มีหลายคนอยากรู้ว่าก่อนอิจิโกะจะเป็นยมทูตเค้าเป็นยังไง เป็นต้น

ภาคสุดท้ายได้ยินมาว่า พอเริ่มภาคอารันคาร์ แกก็เริ่มคิดภาคนี้ (น่าจะราวๆ 5 ปีแล้วกระมัง)
คิดอยู่นานเลย แล้วยังแถมเกริ่นมาว่า จะยาวกว่าภาคโซลหรืออารันคาร์ซะอีก~ น่าจะ ราว 30 เล่ม
แต่ถ้าไม่โดนจบซะก่อนนะคะ ส่วนเรื่องสั้นที่เฉลยปมนั้นมีน้อยมาก (หรือแกแทบไม่เขียนเลย เพราะอยากเน้น
แค่ความรู้สึกร่วมของผู้อ่าน) แต่เรื่องสั้นที่แกเขียนเป็นบุ๊คสตอร่อย่าง Hell verse,Repeat and Reboot Soul
หรือตอนพิเศษแก็กหนังสือเวียนเซย์เรย์เทย์นี้ ไทยเราไม่ได้ลง ก็เลยกลายเป็นว่า ข้อมูลที่แกเกริ่นไว้บางส่วน
ก็ไม่ได้เอามาให้เราดูกันรู้เท่าไหร่หรอก ที่รู้อย่างดีที่สุดคือ คำพูดที่อาจารย์เกริ่นไว้ในภาคใหม่ซึ่งเป็นเกริ่นบทช่วงแรกๆ
และนอกจากนี้ เรื่องอาซาจิโร่ เคมปาจิ รุ่นที่ 8 มีโอกาสมาโผล่ในเนื้อเรื่องหลักอย่างรุนแรง คาดว่ามีดราม่า
กริมจอว์ยังไม่ตายและจะกลับมาเป็นพวกพระเอก ปมที่จะเฉลยอย่างอดีตของอิจิโกะ อิชชิน ไคเอ็น เหล่าไวเซิร์ด
ราชาที่ไอเซ็นพูดถึง เลือดบริสุทธิ์ที่แกรนด์ฟิชเชอร์พูดถึง นิสัยที่แท้จริงของอุราฮาร่า บังไคของอุโนะฮานะ
ภาคหลักนี้คืออิชิดะ(คิดว่านะ)

พอเอามาเขียนๆ พิมพ์ มันเชื่อมโยงอย่างบอกไม่ถูกนะ...
แถมภาคนี้โคมามูระตอนล่าสุดมีโอกาสม่องก่อนเพื่อน! เคมปาจิน่าจะได้เปรียบ แต่มีสิทธิ์ม่องเหมือนกัน...
เฮ้อ..................~ ตอนนี้ไม่ยอมตัดโฟกัสตัดกลับไปฝั่งอิจิโกะโอริฮิเมะซะที เคละ พิมพ์หมด สงสัยอะไรบอก~

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ภาคนี้ควินซี่ขี้โกงง่ะ  มีแต๊บบังไคด้วย  *rip*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าคนเขียน วางเนื้อเรื่องโชว์บังไคของบรรดารองหัวหน้ามากกว่านะ เพราะ ดูแล้วหัวหน้าทุกคนโดนดูบังไครไปหมด ก็คงเหลือรองหัวหน้าสู้แล้วกระมัง

ปล หลายๆคน พูดเหมือนภาคนี้เป็นภาคสุดท้ายแต่ผมคิดว่าภาคสุดท้ายมันน่าจะเป็น หน่วย 0 หน่วยพิเศษราชันย์มากกว่านะ ภาคนั้นน่าจะเฉลย การเกิดของ อิจิโกะ ที่ไอเซนเกิ่นใว้ก้ได้นะ

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
ฮ่าาา ภาคนี้ป๋าเคมโหดแน่นอน...แต่ควินซี่โกงเกินไปแล้ว
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

Bello_ojaku

• *
อ้างถึง
ผมว่าคนเขียน วางเนื้อเรื่องโชว์บังไคของบรรดารองหัวหน้ามากกว่านะ เพราะ ดูแล้วหัวหน้าทุกคนโดนดูบังไครไปหมด ก็คงเหลือรองหัวหน้าสู้แล้วกระมัง

ปล หลายๆคน พูดเหมือนภาคนี้เป็นภาคสุดท้ายแต่ผมคิดว่าภาคสุดท้ายมันน่าจะเป็น หน่วย 0 หน่วยพิเศษราชันย์มากกว่านะ ภาคนั้นน่าจะเฉลย การเกิดของ อิจิโกะ ที่ไอเซนเกิ่นใว้ก้ได้นะ

ก็ภาคนี้แหละค่ะ ภาคสุดท้าย~
ตอนที่ 480 เพิ่งออกมาใหม่ๆ ก่อนหน้านั้น อาจารย์แกเกริ่นปมให้เราไปคิดเองไว้เป็นของเล่นอยู่
(คาดว่าเป็นปมที่ผู้อ่านสงสัยมานานกับปมที่จะมีแค่ช่วงต้นภาค)

อาจารย์บอกว่า "หน่วย 0(พิเศษ) จะออกมาเมื่อเซย์เรย์เทย์รับมือไม่ไหวค่ะ"

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ผมเหนด้วยกับคนตั้งกระทุ้ ภาคนี้เคมโหดแน่   
 แล้วไมอิจิโกะไม่โดนดุดสวัสดิกะหว่าาาา *shock* *shock*

Bello_ojaku

• *
ขอบใจจ้า คุณกัส แต่คุณกัสก็รู้จักวิเคราะห์เรื่องดีนะคะ~

อ้างถึง
ผมเหนด้วยกับคนตั้งกระทุ้ ภาคนี้เคมโหดแน่   
 แล้วไมอิจิโกะไม่โดนดุดสวัสดิกะหว่าาาา

น่าจะโหดนะคะ แต่มีโอกาสโดนเชือดกว่าเดิมอีก ^^
อยากเห็นฉากบู๊อยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องตาอิจิโกะตอนนี้ยังไม่เฉลย คิดซะว่าเป็นสกิลพระเอกไปก่อนนะคะ~
(เดี๋ยวอาจารย์ก็มาตามเช็ดตอนอดีตปมคลาย ล้อเล่น~)