Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผมว่าเหตุการณ์ที่พั๊งค์ ฮาซาร์ด น่าจะไม่ยึดเยื้อ

หน้า: << < (2/3) > >>

peterx:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 19 มิ.ย. 2012 เวลา 21:29:58 ---ผมว่า อาจจะยืด  เพราะมีเรื่องของลอว์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย

ดูแล้วลอว์น่าจะพลาดท่าตัวมาใหม่ พวกลูฟี่ก้คงจะต้องมาช่วย   ชอปเปอร์ที่ต้องหาสูตรยาที่CCให้เด็กๆกิน   

ลำตัวของซามูไร   ทหารเรือ   CCอีกล่ะ ลูฟี่น๊อกไปแล้วใครจะสู้ต่อได้ มีแค่โซโล ซันจิ ลอว์ แค่นั้นที่มีฮาคิ 

อุซปก้หายไปตั้ง3ตอนละ   เรื่องที่ลอว์มาหาจากเกาะนี้คืออะไร   เรื่องของสไลม์ จะจัดการมันยังไง

ตัวละครที่มาใหม่คือใคร มีปมอะไรกับลอว์   โมเน่อีกล่ะ   โจ๊กเกอร์คือใคร   CCมีเป้าหมายอะไรกับเกาะนี้

ส่วนตัวผมแล้ว คิดว่าปมเยอะมากคับ เกาะนี้น่ะ ไม่น่าจะจบง่ายๆ  - -

--- End quote ---
มีเหตุผล...  *number1*...ผมให้ อีก 15 ตอน.. *haha*

Augustz:

ผมว่า  กว่าจะจบเกาะนี้ ผมว่าเกือบๆสิ้นปีล่ะมั้งคับ

เผลอๆข้ามปีเลยด้วยซ้ำ เกาะเงือกเองกว่าจะย้อนจบ สู้จบ แล้วรุ้เรื่องต่างๆ ความลับ เหตุการณ์ต่างๆ

ก้ปาไปหลายเดือนอยุ่ ถ้านับเปนตอนก้ประมานเกือบ30-40ตอนได้มั้ง  W7  ธริลเลอร์ บาร์คเองก้พอกัน

แล้วจะจบภาคนี้เร็ว คงยากอ่ะคับ  ผมทำใจรอไว้แล้วว่า คงจะอีกนาน  - -

snooker46:

อยากนั่งทามแมชชีนข้ามไปดูตอน ชะกับ 4 จักรพรรดิ์เลยอะ

windyzero:

คิดว่านานอยู่นะครับ เกาะแรกของโลกใหม่ มันต้องมีอะไรให้น่าสนใจกว่านี้ *great*

Num:

นานไม่นาน ไม่รู้ แต่ตอนนี้เนื้อเรื่องเดินทางมาถึง50เปอ อยู่เลย โลกจะ แตกก่อนหรือจะตายก่อน หรามันจะจบก่อนวะ

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version