หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าเหตุการณ์ที่พั๊งค์ ฮาซาร์ด น่าจะไม่ยึดเยื้อ  (อ่าน 10311 ครั้ง)

peterx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน
ดูจากตัวละครที่เป็นพรรคพวก CC แล้วมีไม่กี่ตัวเอง...
เห็นมีตัวที่น่าจะเก่งก็แค่ ที่เป็นผู้หญิงนก น้องโมเน่ ซึ่งน่าจะกินผลสายโซออน ประเภทนก
แล้วก็ ตัวหลังที่เพิ่งออกมา..ไม่รู้จะโจ๊กเกอร์หรือพี่น้ำแข็ง อาโอคิยิ
อื่นๆ ไม่เห็นมีเลย แล้วจะจับคู่สู้กัน คงไม่มีมาก

ปกติ เกาะที่จะมีการต่อสู้กันยาว พวกตัวร้ายจะมีกันเยอะ และจะแยกจับคู่กับสู้..ไม่ว่าจะตอนที่อลาบาสต้า ...ตอนเกาะท้องฟ้า...ตอนเอนิเอสลอบบี้...หรือตอนทิลเลอปาร์ค..และล่าสุดที่เกาะเงือก

หรือท่านอื่นว่างัยครับ..
ฝั่งอยู่ที่ไหน...พาผมกลับเข้าฝั่งที

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
เราก็ว่าไม่ยืดเท่าไหร่  แต่ว่าตั้งแต่เข้ามาก็ปาไปหลายตอนล่ะอ่ะ ยังไม่ค่อยได้สู้กันจริงๆจังๆซักที เหมือนจะอีกยาว   *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า อาจจะยืด  เพราะมีเรื่องของลอว์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย

ดูแล้วลอว์น่าจะพลาดท่าตัวมาใหม่ พวกลูฟี่ก้คงจะต้องมาช่วย   ชอปเปอร์ที่ต้องหาสูตรยาที่CCให้เด็กๆกิน   

ลำตัวของซามูไร   ทหารเรือ   CCอีกล่ะ ลูฟี่น๊อกไปแล้วใครจะสู้ต่อได้ มีแค่โซโล ซันจิ ลอว์ แค่นั้นที่มีฮาคิ 

อุซปก้หายไปตั้ง3ตอนละ   เรื่องที่ลอว์มาหาจากเกาะนี้คืออะไร   เรื่องของสไลม์ จะจัดการมันยังไง

ตัวละครที่มาใหม่คือใคร มีปมอะไรกับลอว์   โมเน่อีกล่ะ   โจ๊กเกอร์คือใคร   CCมีเป้าหมายอะไรกับเกาะนี้

ส่วนตัวผมแล้ว คิดว่าปมเยอะมากคับ เกาะนี้น่ะ ไม่น่าจะจบง่ายๆ  - -

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
 *shock*  อุซป หายไปจิงๆด้วย

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผมคิดว่าน่าจะยืดเยื้อนะครับ เเต่ไม่น่าจะเท่า Water 7 เพราะว่า...

Punk Hazard ยังมีปมปริศนาอีกหลายเรื่องอยู่เเละยังมีเรื่องของลอว์ด้วย

ถึงตัวละครจะไำม่เยอะ เเต่ก็น่าจะย้อนไปนานพอสมควรครับ

อย่าง เกาะเงือก ตัวละครเยอะก็จริง เเ่ต่ผมว่าเีสียเวลาย้อนเรื่อง ราชินีโอโตฮิเมะ นานมากกว่า

ที่สำคัญ...เหลือพี่ซามูไรท่านนั้นด้วย  *great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

peterx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน
ผมว่า อาจจะยืด  เพราะมีเรื่องของลอว์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย

ดูแล้วลอว์น่าจะพลาดท่าตัวมาใหม่ พวกลูฟี่ก้คงจะต้องมาช่วย   ชอปเปอร์ที่ต้องหาสูตรยาที่CCให้เด็กๆกิน   

ลำตัวของซามูไร   ทหารเรือ   CCอีกล่ะ ลูฟี่น๊อกไปแล้วใครจะสู้ต่อได้ มีแค่โซโล ซันจิ ลอว์ แค่นั้นที่มีฮาคิ 

อุซปก้หายไปตั้ง3ตอนละ   เรื่องที่ลอว์มาหาจากเกาะนี้คืออะไร   เรื่องของสไลม์ จะจัดการมันยังไง

ตัวละครที่มาใหม่คือใคร มีปมอะไรกับลอว์   โมเน่อีกล่ะ   โจ๊กเกอร์คือใคร   CCมีเป้าหมายอะไรกับเกาะนี้

ส่วนตัวผมแล้ว คิดว่าปมเยอะมากคับ เกาะนี้น่ะ ไม่น่าจะจบง่ายๆ  - -

มีเหตุผล...  *number1*...ผมให้ อีก 15 ตอน.. *haha*
ฝั่งอยู่ที่ไหน...พาผมกลับเข้าฝั่งที

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า  กว่าจะจบเกาะนี้ ผมว่าเกือบๆสิ้นปีล่ะมั้งคับ

เผลอๆข้ามปีเลยด้วยซ้ำ เกาะเงือกเองกว่าจะย้อนจบ สู้จบ แล้วรุ้เรื่องต่างๆ ความลับ เหตุการณ์ต่างๆ

ก้ปาไปหลายเดือนอยุ่ ถ้านับเปนตอนก้ประมานเกือบ30-40ตอนได้มั้ง  W7  ธริลเลอร์ บาร์คเองก้พอกัน

แล้วจะจบภาคนี้เร็ว คงยากอ่ะคับ  ผมทำใจรอไว้แล้วว่า คงจะอีกนาน  - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 19 มิ.ย. 2012 เวลา 23:50:59 โดย Augustz »

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
อยากนั่งทามแมชชีนข้ามไปดูตอน ชะกับ 4 จักรพรรดิ์เลยอะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คิดว่านานอยู่นะครับ เกาะแรกของโลกใหม่ มันต้องมีอะไรให้น่าสนใจกว่านี้ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: ผมว่าเหตุการณ์ที่พั๊งค์ ฮาซาร์ด น่าจะไม่ยึดเยื้อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 08:19:43 »
นานไม่นาน ไม่รู้ แต่ตอนนี้เนื้อเรื่องเดินทางมาถึง50เปอ อยู่เลย โลกจะ แตกก่อนหรือจะตายก่อน หรามันจะจบก่อนวะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
Re: ผมว่าเหตุการณ์ที่พั๊งค์ ฮาซาร์ด น่าจะไม่ยึดเยื้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 06:39:43 »
คิดว่าคงนานเหมือนกัน เพราะปมเยอะ และในบางทีซีซ่าอาจจะไม่ใช่บอสใหญ่ คิดว่านะ อาจจะมีอะไรเยอะอยู่ ยังไงก็จะยาวแค่ไหนไม่ว่าละ แต่อย่างดบ่อยเหอะ โอดะนะ ๆๆๆๆ ลงแดงตาย  *rip* *disappoint* *dead*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 08:32:18 »
อื่ม ๆ ผมว่ามันยังอีกนานครับ เผลอ ๆ นี้แค่เริ่มต้น ก้ได้ 55555555555555