หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าต่อจากตอนนี้เป็นยังไงครับ  (อ่าน 6949 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อยากรู้ว่าต่อจากตอนนี้เป็นยังไงครับ
« เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 00:15:41 »
คือบังเอิญผม search ไปเจอแล้วก็เผลอคลิ๊กไปดูน่าสนใจดีครับ ก็พอจะรู้เรื่องและตัวละครของ one piece บ้าง(นิดเดียว) *disappoint* ผมขี้เกียจมาจับต้นชนปลายแล้วเพราะไม่ได้อ่าน one piece มาตั้งแต่แรก ยังไงก็คงไม่รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายนะครับ  *glad*

ตามหัวมู้เลยครับ

(อยากรู้ว่า อกาอินุ ตายจริงๆหรือเปล่า? ผลไม้ปีศาจคืออะไร? เป็นอะไรกับsmokerรึเปล่า?[เห็นคล้ายๆกัน])

และผมก็ทราบมาว่าหนวดขาวตายเพราะหนวดดำ(น่าจะเรียกว่าเคราดำมากกว่าอะ *้ัิalone*)เอาพวกมารุมฆ่าตายตายใช่มั้ยครับ?

คำถามสุดท้าย เอส โดนชกทีเดียวทะลุตายเลยเหรอ   *disappoint*

ปล.หนวดขาวถึกจังนุ *shock*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 00:17:40 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อยากรู้ว่าต่อจากตอนนี้เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 00:55:23 »
หมาแดงไม่ได้ตายหรอกครับ ส่วนพลังผลปิศาจคือ แมกม่า ซึ่งเป็นหินหลอมเหวมีอุณภูิมสูงกว่า 1400 องศา C จัดเป็นสายโรเกีย

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อยากรู้ว่าต่อจากตอนนี้เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 01:06:12 »
อาคาอินุไม่ตาย และตอนนี้ได้ตำแหน่งจอมพลจ้า แล้วก็ไม่ได้เกี่ยวข้องอะัไรกับเจ้าควัน แค่เป็นทหารเรือเหมือนกันน่ะ..  *้ั์drinktea*

ส่วนเอสตายเพราะโดนอาคาอินุต่อย ที่ตายเพราะเอสเป็นไฟ แต่อาคาอินุเป็นแม็กม่าที่ร้อนกว่า และเผ่าผลาญไฟของเอสได้

ส่วนเรื่อง ผลปีศาจ ก็คลิ๊กไปอ่านเอาเลยจ้า

จริงๆ แล้วอ่านเองน่าจะได้อรรถรสและสนุกกว่าเยอะนะ ^^
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 02:26:58 »
อ่าวงั้น หนวดขาวกะ เอส ก็ตายฟรีสิครับ  *glad*

แต่เอส นิ น่าจะมีความสำคัญกับหนวดมากเลยสินะครับ ถึงต้องไปช่วยกับลูฟี่เลย แต่ อคาอินุ เนี่ยเก่งกว่า หนวดดำ หนวดขาว อีกหรือนิ แล้วลูฟี่จะแก้แค้นให้ เอส ไหวมั้ยน้า หรือ ลูฟี่ เก่งกว่า อคาอินุ ไปแล้ว *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 07:59:02 »
อินุไม่ตายครับเห็นด้วยอีกเสียงเพราะมันจับหินไว้ได้ตอนมันล่วงไปอ่ะ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 09:57:57 »
เอส กับ หนวดขาว ไม่ได้่ตายฟรีหรอกครับ ยิ่งทำให้ ลูฟี่ เก่งขึ้นเพื่อที่จะปกป้องเพื่อนพ้องได้มากกว่าเดิม

หนวดขาว พูดง่ายๆคือพ่อคนที่ 2 เอส ก็ไม่เชิงหรอกครับ ถ้าอ่านดูจะรู้ครับ ว่าเเต่ก่อนเอสกับหนวดขาวเป็นยังไำงกัน

ความจริง...ผมว่าหนวดขาวจะชนะนะครับ เพียงเเค่หนวดขาวป่วยเพราะโรคชราเเละโดนเเทงมากกว่า ไม่งั้นคงชนะ

ส่วน ลูฟี่ นอกจากพลังในตอน เกาะเงือก เเล้ว คงจะมีอะไีีรเด็ดๆอีกเเน่นอน(ตอนนี้อาจจะเกิน อาคาอินุ ไปเเล้วก็ได้ึครับ)

*disappoint* *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "