Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ไปเจอมาที่เว็บของญี่ปุ่น

หน้า: << < (4/5) > >>

uchiha_itachi:

่ชุดคลุมเหมือนนักทดลองมากกว่านะครับ อาโอคิยิน่าจะสูงกว่านี้ และที่ลอร์โดนน่าจะโดนฮาคิราชันย์ในแบบของผู้ที่มีพลังแบบนี้ที่สมบูรณ์กว่าครับ

snooker46:

คือที่ผมไปดูที่ญี่ปุ่นเค้าก้ คิดเหมือนกันไทยเรา ออกความเห้นกันว่า บุคคลนั้นคือใคร นั้นแหละครับ บ้างก้ว่า โจ๊กเกอร์ บ้างก้ ว่า อาโอคิยิ ไรแบบนี้แหละครับ ส่วนบางคนที่คิดว่าเป้น อาโอคิยิ เลยเอารองเท้ากับรูปตอนสมัยก่อนที่ อาโอคิยาเคยไปหากลุ่มลูฟี่ แต่ไม่ได้จับ แหละครับ

snooker46:

--- อ้างจาก: uchiha_itachi ที่ พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 19:49:14 ---่ชุดคลุมเหมือนนักทดลองมากกว่านะครับ อาโอคิยิน่าจะสูงกว่านี้ และที่ลอร์โดนน่าจะโดนฮาคิราชันย์ในแบบของผู้ที่มีพลังแบบนี้ที่สมบูรณ์กว่าครับ

--- End quote ---

ผมว่าไม่มีทางใช่ฮาคิราชันแน่นอนครับ เหมือนตอนที่ลูฟี่ระเบิดออกมาที่มารีนฟอร์ด ทหารก้แค่สลบไป ไม่ได้กระอักเลือดแบบ ลอว์ ฮาคิราชันผมว่าแค่กดดันจนน๊อคสลบเฉยๆ แต่ลอว์ เจ็บตรงปอดหรือหัวใจเนี่ยแหละไม่รู้เหมือนกัน

Augustz:

@ nathapon

ที่โรบิ้นหักอาโอคิยิได้ เพราะว่าตอนนั้นคิยิตั้งใจให้เปนแบบนั้นคับ

แล้วพลังของคิยิเองก้สามารถสัมผัสได้ เพราะน้ำแข็งเปนสสารที่สามารถจับต้องได้ มีตัวตน

แต่หักแล้วก้กลับมาเปนเหมือนเดิมได้ ซึ่งไม่จำเปนต้องมีฮาคิก้สัมผัสได้ แต่จะสัมผัสได้แต่น้ำแข็ง ไม่ใช่ร่างจิง

งงมั้ย  ^^

thepipman:

อาจซื้อรองเท้าเหมือนกัน

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version