หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอมาที่เว็บของญี่ปุ่น  (อ่าน 25624 ครั้ง)

uchiha_itachi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ไปเจอมาที่เว็บของญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 19:49:14 »
่ชุดคลุมเหมือนนักทดลองมากกว่านะครับ อาโอคิยิน่าจะสูงกว่านี้ และที่ลอร์โดนน่าจะโดนฮาคิราชันย์ในแบบของผู้ที่มีพลังแบบนี้ที่สมบูรณ์กว่าครับ

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 19:59:40 »
คือที่ผมไปดูที่ญี่ปุ่นเค้าก้ คิดเหมือนกันไทยเรา ออกความเห้นกันว่า บุคคลนั้นคือใคร นั้นแหละครับ บ้างก้ว่า โจ๊กเกอร์ บ้างก้ ว่า อาโอคิยิ ไรแบบนี้แหละครับ ส่วนบางคนที่คิดว่าเป้น อาโอคิยิ เลยเอารองเท้ากับรูปตอนสมัยก่อนที่ อาโอคิยาเคยไปหากลุ่มลูฟี่ แต่ไม่ได้จับ แหละครับ

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 20:02:28 »
่ชุดคลุมเหมือนนักทดลองมากกว่านะครับ อาโอคิยิน่าจะสูงกว่านี้ และที่ลอร์โดนน่าจะโดนฮาคิราชันย์ในแบบของผู้ที่มีพลังแบบนี้ที่สมบูรณ์กว่าครับ

ผมว่าไม่มีทางใช่ฮาคิราชันแน่นอนครับ เหมือนตอนที่ลูฟี่ระเบิดออกมาที่มารีนฟอร์ด ทหารก้แค่สลบไป ไม่ได้กระอักเลือดแบบ ลอว์ ฮาคิราชันผมว่าแค่กดดันจนน๊อคสลบเฉยๆ แต่ลอว์ เจ็บตรงปอดหรือหัวใจเนี่ยแหละไม่รู้เหมือนกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 20:47:46 »
@ nathapon

ที่โรบิ้นหักอาโอคิยิได้ เพราะว่าตอนนั้นคิยิตั้งใจให้เปนแบบนั้นคับ

แล้วพลังของคิยิเองก้สามารถสัมผัสได้ เพราะน้ำแข็งเปนสสารที่สามารถจับต้องได้ มีตัวตน

แต่หักแล้วก้กลับมาเปนเหมือนเดิมได้ ซึ่งไม่จำเปนต้องมีฮาคิก้สัมผัสได้ แต่จะสัมผัสได้แต่น้ำแข็ง ไม่ใช่ร่างจิง

งงมั้ย  ^^

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 21:22:06 »
อาจซื้อรองเท้าเหมือนกัน

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 22:04:09 »
แต่ส่วนตัวผม ผมคิดว่าน่าจะไคโด เดาๆไป  *haha* แต่ที่เอารูปมาลงแค่ขำๆเฉยๆ

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 22:34:41 »
อาจจะเป็นเวก้าพัง ??? อันนี้ก็เดามั่วๆ  ไป  *haha* แต่จากภาพแล้วรองเท้าเหมือนแต่ ขาน่าจะยาวกว่านี้นะของลุงไก่ครามเนี่ยะ
       อย่าเพิ่งฟันธงดีกว่า ตอนใหม่ออกซะทีสิว้อยย อดใจไม่ไหวอยากรู้ ๆๆ  *great* *great* ไม่ใช่ตอนหน้าก็ยังปิดบังไปอีก   *disappoint* *disappoint*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

takky

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 09:01:28 »
สนับสนุนเรื่องอาจมีรองเท้าเหมือน

และระวังนะครับเรื่องรองเท้าเหมือนนี่แหล่ะ เวลาถอดหรือวางไว้ที่ไหน ระวังพวกเอาที่เก่ามาเปลี่ยนของใหม่ของเรา(พวกอาจบอกว่ามันเหมือนกันนี่นาก็เลยหลง)

ผมโดนมาแล้ว