Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เกี่ยวกันหรือไม่ ?

หน้า: (1/4) > >>

BlackNomYen:

จาก One Piece 671 บุคคลปริศนาคนนั้นนะครับ...ก็พอจะสรุปเค้าได้ ดังนี้

1.อดีตพลเรือเอกเเห่งกองทัพเรือ " อาโอคิยิ "

2. 1 ใน 4 จักรพรรดิ " ไคโด "

3. นักทดลองของรัฐบาล " ดร.เวก้า พั๊งค์ "

(จาก 3 คน ที่ผมสรุปเนี่ย...มาจากเท่าที่ผมเห็นนะครับ)

เเล้ว...ผมอยากถามว่า ถ้าบุคคลนั้นเป็น ดร.เวก้า พั์งค์ มันจะเข้าเค้ามั๊ยครับ ?

เพราะดูจากเสื้อที่ใส่ น่าจะเป็นเสื้อทดลอง + กับชื่อเกาะเเห่งนี้...

" Punk Hazard (พั๊งค์ ฮาซาร์ด)  " ซึ่งผมคิดว่าคำว่า " พั๊ง " มาจากชื่อ เวก้า พั๊งค์

เเละ " ฮาซาร์ด " ก็มาจากคำที่เกี่ยวกับการทดลอง(อาจเหมือนคำว่า Biohazard)

*disappoint* *disappoint* *disappoint*

windyzero:

Hazard คือความอันตราย ชื่อเกาะก็น่าจะมาจากการทดลอง(ที่เข้าใจกันว่า เวกาพังค์ทดลองพลาด)ที่ทำให้แก๊สพิษปกคลุมไปทั่วทั้งเกาะ

ถ้าคนที่ปรากฏตัวเป็นลุงพังค์ มันดูเหม่งๆพิกล เพราะเห็นว่าไม่ถูกกับเจ้าซาร์

แล้วมาปรากฏตัวในเกาะนี้ มันน่าจะมีความเป็นไปได้ค่อนข้างน้อย(มันจะมาทำอะไร)

แล้วตาลุงพังค์ดูจะมีมันสมองที่ดีเกินกว่าจะมาเป็นนักสู้ล่ะนะ

ส่วนไคโด มาเองคนเดียว มันก็ดูแปลกๆ แต่ว่า มันก็มีเค้า เพราะ เจ้าซาร์นั่นน่าจะทำงานให้ 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ลอว์ถึงได้วางแผนขั้นแรก คือจับตัวเจ้าซาร์มา

ส่วนพี่แจ้ มันก็มีเค้าอยู่ แต่ ปัญหาคือ ส่วนสูงที่ยังดู เตี้ยกว่า และ รู้จักกับลอว์ได้ยังไง *dead*

snooker46:

แล้วเวก้า พั้งค์ กับแฟรงกี้เกี่ยวอะไรกันครับ เหมือนเคยอ่านผ่านๆตอนแฟรงกี้ตะโกนบอก ฉันทดลองอะไรสักอย่างสำเร็จแล้ว ดร.เวก้า พั้งค์

windyzero:

--- อ้างจาก: snooker46 ที่ ส. 16 มิ.ย. 2012 เวลา 21:25:04 ---แล้วเวก้า พั้งค์ กับแฟรงกี้เกี่ยวอะไรกันครับ เหมือนเคยอ่านผ่านๆตอนแฟรงกี้ตะโกนบอก ฉันทดลองอะไรสักอย่างสำเร็จแล้ว ดร.เวก้า พั้งค์

--- End quote ---

ไม่ไ้ดเกี่ยวข้องอะไรกันครับ แต่ แฟรงกี้ศึกษาเทคโนโลยีบางอย่างที่ห้องทำงานเก่าของลุงพังค์

ในช่วงก่อน Time Skip น่ะครับ

snooker46:

อ่อเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version