หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: [ประกาศ] แจ้งกระทู้, User ที่ทำผิดกฏได้ที่นี่  (อ่าน 480984 ครั้ง)

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เพิ่มอีกหนึ่งช่องทางในการ แจ้งกระทู้, User ที่ทำผิดกฏได้ที่นี่

หัวข้อที่รับแจ้ง
1. Spam, MLM, งาน Part Time, ลดความอ้วน, ธุรกิจลูกโซ่
2. ห้ามโพสต์กระทู้การเมืองในทุกกรณี
3. ห้ามโพสต์ข้อความหมิ่นสถาบัน ในทุกกรณี
4. ลิงค์ไปยังเว็บไซต์ที่ไม่เหมาะสม เช่น เว็บพนัน เว็บโป๊
5. ปั๊ม Post, ปั่นกระทู้, ขุดกระทู้ รวมไปถึงการ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง
6. ใช้ภาษาวิบัติ พิมพ์มั่วๆ ไม่มีเนื้อความ ไม่รู้เรื่อง
7. ใช้คำหยาบคาย ก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท
8. อื่นๆ กรุณาอย่าตั้งกระทู้ หรือ โพสต์อะไรที่ทำให้บอร์ดตกอยู่ในความเสี่ยง
9. แจกไฟล์ เพลง หนัง การ์ตูน MP3 ต่างๆ ที่มีลิขสิทธิ์
10. ถ้าสมาชิกอยากจะให้ช่วยกรองอะไรในบอร์ดก็ช่วยกันเสนอมาได้นะ  *attack*

เพิ่มเติมข้อ 5
ปั๊มโฟสต์ - ตอบสั้นๆเยอะๆ เช่น ครับ ค่ะ คุงคับ ใจ หรือตอบด้วยอีโม ตอบแบบไม่มีสาระ แบบตอบไปเรื่อยเพื่อเพิ่มปริมาณโพสต์
ปั้นกระทู้ - ตั้งกระทู้เยอะๆ หลายๆกระทู้ โดยในแต่ละกระทู้อาจจะไม่มีสาระอะไรเลย ถ้ากระทู้ดีมีสาระ ก็ปกติดีค่ะ
ขุดกระทู้ - ตั้งกระทู้เอง และไม่มีใครตอบ ก็ขุดขึ้นมาเอง ด้วยการตอบเองเรื่อยๆ เพื่อให้กระทู้มาอยู่หน้าหนึ่งอะไรประมานนี้ค่ะ

ปกติไม่ได้ซีเรียสมาก ถ้าไม่ได้ทำอะไรแบบน่าเกลียดมาก

ข้อ 1-4 ลบ account ทันที ไม่มีการเตือน

ข้ออื่นๆ เราจะกระทำตามความเหมาะสม
หลักๆ เราจะทำการลงโทษดังนี้
- เตือนครั้งที่ 1 แบน 5 วัน
- เตือนครั้งที่ 2 แบน 7 วัน
- ครั้งที่ 3 ลบ User ถาวร รวมไปถึง account ที่ Related กันก็จะโดนลบไปด้วย

ข้อมูลที่ต้องแจ้ง
1. แจ้งชื่อ User ที่ทำผิดกฏ
2. แจ้งหัวข้อที่ผิดกฏ
3. ลิงค์ไปยังกระทู้ที่ผิดกฏ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:24:19 โดย F4 »

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: [ประกาศ] แจ้งกระทู้, User ที่ทำผิดกฏได้ที่นี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:04:00 »
รับทราบครับผม !

เเต่...ข้อ 5 ที่ว่า " ปั๊ม Post , ปั่นกระทู้ , ขุดกระทู้ นี่คือยังไงครับ ?

ขอคำอธิบายหน่อยนะครับ....
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

F4

• *
Re: [ประกาศ] แจ้งกระทู้, User ที่ทำผิดกฏได้ที่นี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:23:26 »
รับทราบครับผม !

เเต่...ข้อ 5 ที่ว่า " ปั๊ม Post , ปั่นกระทู้ , ขุดกระทู้ นี่คือยังไงครับ ?

ขอคำอธิบายหน่อยนะครับ....
ปั๊มโฟสต์ - ตอบสั้นๆเยอะๆ เช่น ครับ ค่ะ คุงคับ ใจ หรือตอบด้วยอีโม ตอบแบบไม่มีสาระ แบบตอบไปเรื่อยเพื่อเพิ่มปริมาณโพสต์
ปั้นกระทู้ - ตั้งกระทู้เยอะๆ หลายๆกระทู้ โดยในแต่ละกระทู้อาจจะไม่มีสาระอะไรเลย ถ้ากระทู้ดีมีสาระ ก็ปกติดีค่ะ
ขุดกระทู้ - ตั้งกระทู้เอง และไม่มีใครตอบ ก็ขุดขึ้นมาเอง ด้วยการตอบเองเรื่อยๆ เพื่อให้กระทู้มาอยู่หน้าหนึ่งอะไรประมานนี้ค่ะ

ปกติไม่ได้ซีเรียสมาก ถ้าไม่ได้ทำอะไรแบบน่าเกลียดมาก

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:40:20 »
รบกวนปักหมุดกระทู้ที่ใช้ Link มาที่นี่เอาไว้ด้วยได้ไม๊เอ่ยกระทู้จะได้ไม่ตกไปอ่ะ จะได้สะดวกทั้ง User เก่าและ User ที่เข้ามาใหม่จ้า..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 22:03:24 »
แล้วถ้าเอาการเมืองมายำโจ๊กผมจะโดนแบนมั้ยหว่า *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

F4

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 07:17:35 »
กระทู้นี้ขอไว้สำหรับแจ้งผิดกฏเท่านั้นนะค่ะ

ส่วนเรื่องความเห็นอื่นๆ ไปที่ กระทู้นี้เลยค่ะ เรื่องการใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมในการตอบกระทู้ และการแบน User

homnil

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 มี.ค. 2017 เวลา 13:57:21 »
รับรองว่าพวกที่คุณตั้งกฎไว้อะมาเพียบ

bankclubza

• *
    • Optimal Сasual Dating Real-life Girls
@pump_upp - best crypto pumps on telegram !
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2023 เวลา 08:38:35 »
https://t.me/pump_upp - best crypto pumps on telegram
Make 1000% and more within 1 day, join channel @pump_upp !

abcjoey

• *
    • Find a partner for a good time
Looking for a one-night partner
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 13 มี.ค. 2024 เวลา 19:17:21 »
Want flirting and thrill? Check us out!
Authentic Ladies