หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันสิว่า คนที่ทำให้ลอว์ถึงกับกระอักเลือด เป็นใคร  (อ่าน 33544 ครั้ง)

miruvoy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*อาโอคิยิ (คูซัน) แน่นอนขายาวๆๆเกงขาวๆๆ

soapsalle

• *
โจคเกอร์

julasispack

• *
เอเนล ครับกลับมาจากดวงจันทร์

*haha* *haha* *haha* *haha*

kong2169

• *
คู่ขาเก่า ที่เคบแทงหลังกันมาก่อนมั้งครับ  *shock*

Garifer

• *
เดาเอานะ ดูตรงเงาดำๆมันเป็นชุดคลุมคนๆนั้นน่าจะใส่เสื้อกาว น่าจะเป็นนักทดลองไม่ก็หมอ เลยคิดว่าไม่เวก้าพังค์ ก็อาจารย์ที่สอนวิชาแพทย์ให้ลอว์อ่า

iml3al3y

• *
ไม่รู้เหมือนกันว่าใคร แต่อาทิตย์หน้างด อันนี้เซ็งกว่า *disappoint* *disappoint* *disappoint*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ถ้าเดินผมว่าเหมือนอาโอคิยินะคัฟ........  *hoho*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

nico Robin

• *
เราว่า  อาคานุอิ  นะ *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
^
^
^

หมายถึง อาคาอินุ ใช่มะคับ  ความคิดท่าน แหวกแนวมากเลยอ่ะ  *number1*

แต่จะว่าไป ตัวที่โผล่มาใหม่ มันบอกลอว์ว่า  "นี่มันผ่านไปกี่ปีแล้วนะ นายโตขึ้นมากเลยนะลอว์"

ถ้าเปนคิยิ มันเพิ่งเจอกันในสงครามเมื่อ2ปีก่อนไม่ใช่รึ  ลืมวันเดือนปีหรือไงหว่า

ดูจากเสื้อที่มันใส่ อาการที่ลอว์เปน   ขอเดาว่าเปนโจ๊กเกอร์ หรือไม่ก้ผู้ที่ร่วมมือกับ CC

เพราะโมเน่ ท่าทางเหมือนรู้จักนะ ไม่ตกใจด้วยว่ามันเปนใคร

หรือไม่ก้ไคโด เพราะเหมือนลอว์จะทรมานพอดีกับฉากที่มันโผล่มา อาจจะโดนฮาคิราชันย์กด

เหมือนว่าลอว์จะทรมานเพราะมัน  แต่จังหวะมันพอดีกับที่ลูฟี่ล้มไป หรือบังเอิญ   งงเว้ยเห้ย  *้ั์noooo*

ปล.ก้อย่างว่า  เดาเอาทั้งนั้น  *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 12:16:21 โดย Augustz »

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
^
^
^

หมายถึง อาคาอินุ ใช่มะคับ  ความคิดท่าน แหวกแนวมากเลยอ่ะ  *number1*

แต่จะว่าไป ตัวที่โผล่มาใหม่ มันบอกลอว์ว่า  "นี่มันผ่านไปกี่ปีแล้วนะ นายโตขึ้นมากเลยนะลอว์"

ถ้าเปนคิยิ มันเพิ่งเจอกันในสงครามเมื่อ2ปีก่อนไม่ใช่รึ  ลืมวันเดือนปีหรือไงหว่า

ดูจากเสื้อที่มันใส่ อาการที่ลอว์เปน   ขอเดาว่าเปนโจ๊กเกอร์ หรือไม่ก้ผู้ที่ร่วมมือกับ CC

เพราะโมเน่ ท่าทางเหมือนรู้จักนะ ไม่ตกใจด้วยว่ามันเปนใคร

หรือไม่ก้ไคโด เพราะเหมือนลอว์จะทรมานพอดีกับฉากที่มันโผล่มา อาจจะโดนฮาคิราชันย์กด

เหมือนว่าลอว์จะทรมานเพราะมัน  แต่จังหวะมันพอดีกับที่ลูฟี่ล้มไป หรือบังเอิญ   งงเว้ยเห้ย  *้ั์noooo*

ปล.ก้อย่างว่า  เดาเอาทั้งนั้น  *haha* *haha* *haha*
เหมือน โมเน่ เธอจะรู้นะครับ ว่าลอว์จะจับตัว CC  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Leang_34

• *
ผมว่านาจะเป็นไคโดมั้ง และอาจเปงอาจารลอด้วยที่ ไอผลไดโนมาหาเพราะต้องการจุดอ่อนของลอจากไคโดมั้ง หรือก่อเปงคนอื่นที่เปงอาจารลอ ถ้าผิดขอโทษนะครับ
(ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ)

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
อยากให้เป็นไคโด ไม่เคยเห็นสักทีรอมานานแล้ว  *haha*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
แล้ว โจ๊กเกอร์ นิตัวละคร ตัวไหนหว่า ไม่เห้นรู้จัก
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

kazaa

• *
.
.

คิดว่าเป็นเวก้าพั้งค์ค่อนข้างสูงมากครับ

เหตุเพราะ เนื้อเรื่องกำลังเล่าถึงอะไรอยู่ ??? เนื้อเรื่องเล่าถึงนักวิทยาศาสตร์ ซีซ่า การทดลอง การระเบิด การขัดแย้งกัน

นั่นหมายความว่า เนื้อเรื่องจะต้องดำเนินไปในแนวทางที่มีสเต็ปใกล้เคียงเพื่อเล่าเรื่องตามแนวทางของมัน

ซึ่งเนื้อเรื่องครั้งนี้ โดยหลักพันกับเรื่องของนักวิทยาศาสตร์ นั่นหมายความว่า ตัวละครที่โผล่มาควรเป็นเวก้าพั้งค์ครับ

ส่วนเจ้าน้ำแข็ง มีความเป็นไปได้แต่แบบเจือจางมาก เนื้อหามีเพียงแค่เป็นเกาะที่เคยต่อสู้กัน มันไม่ได้พันกับเนื้อเรื่องเลย

ส่วนไคโด ตัดทิ้งไปได้สิ้นเลย ไม่เกี่ยวแน่นอน เพราะไม่มีการเกริ่นเนื้อเรื่องถึงเลย ไม่เกี่ยวพันกับเนื้อหาใดๆตอนนี้ทั้งสิ้น

หากคิดกันถึงเรื่องจักรพรรดิ์ ความเป็นไปได้ควรเป็นบิ๊กมัม เพราะเนื้อเรื่องได้ปูทางเกริ่นเปิดตัวมาก่อนแล้ว

และหากสู้กับจักรพรรดิ์จะเป็นใครอื่นไม่ได้นอกจากบิ๊กมัม

เพราะส่วนตัวผมคิดว่า การปล่อยตัวละครใหญ่ออกมาสองตัวในทีเดียว ไม่มีทางเป็นไปได้แน่ๆครับ

มันต้องเป็นฉากพบกันแบบเต็มๆ นั่นหมายถึงบิ๊กมัมถูกเกริ่นมาก่อนแล้วถึงความน่าจะเป็นครับ

.
.

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
.
.

คิดว่าเป็นเวก้าพั้งค์ค่อนข้างสูงมากครับ

เหตุเพราะ เนื้อเรื่องกำลังเล่าถึงอะไรอยู่ ??? เนื้อเรื่องเล่าถึงนักวิทยาศาสตร์ ซีซ่า การทดลอง การระเบิด การขัดแย้งกัน

นั่นหมายความว่า เนื้อเรื่องจะต้องดำเนินไปในแนวทางที่มีสเต็ปใกล้เคียงเพื่อเล่าเรื่องตามแนวทางของมัน

ซึ่งเนื้อเรื่องครั้งนี้ โดยหลักพันกับเรื่องของนักวิทยาศาสตร์ นั่นหมายความว่า ตัวละครที่โผล่มาควรเป็นเวก้าพั้งค์ครับ

ส่วนเจ้าน้ำแข็ง มีความเป็นไปได้แต่แบบเจือจางมาก เนื้อหามีเพียงแค่เป็นเกาะที่เคยต่อสู้กัน มันไม่ได้พันกับเนื้อเรื่องเลย

ส่วนไคโด ตัดทิ้งไปได้สิ้นเลย ไม่เกี่ยวแน่นอน เพราะไม่มีการเกริ่นเนื้อเรื่องถึงเลย ไม่เกี่ยวพันกับเนื้อหาใดๆตอนนี้ทั้งสิ้น

หากคิดกันถึงเรื่องจักรพรรดิ์ ความเป็นไปได้ควรเป็นบิ๊กมัม เพราะเนื้อเรื่องได้ปูทางเกริ่นเปิดตัวมาก่อนแล้ว

และหากสู้กับจักรพรรดิ์จะเป็นใครอื่นไม่ได้นอกจากบิ๊กมัม

เพราะส่วนตัวผมคิดว่า การปล่อยตัวละครใหญ่ออกมาสองตัวในทีเดียว ไม่มีทางเป็นไปได้แน่ๆครับ

มันต้องเป็นฉากพบกันแบบเต็มๆ นั่นหมายถึงบิ๊กมัมถูกเกริ่นมาก่อนแล้วถึงความน่าจะเป็นครับ

.
.

กินปาปริก้าสิครับ อะไรๆจะได้เกิดขึ้นได้ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ