หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"  (อ่าน 16865 ครั้ง)

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: "พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 12:52:05 »
1 . แชงคูส - กราฟ - เรลีย์ - คนที่ลูฟี่เคารพและรัก
2 . ดราก้อน -  ยังไงก็เป็นพ่อของลูฟี่
3 . โรบิ้น   -   ไดอ่าน รีลโพเนกลีฟที่ เกาะรัฟเทล แล้วได้รูู้ความจริงที่ว่างปล่าวของโลก 100 ปี นั่นคือความฝันของโรบิ้น แล้วก็ได้สู้จนตัวตายไนสงคราม
อีกอย่างไม่มีที่ให้กลับบ้านโดนบึ้มไปแล้ว *disappoint*
4 . มังกี้ ดี ลูฟี่ - กินจนจานติดคอตายครับ

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 18:58:54 »
ผมว่าน่าจะเป็นแชงค์กะกราฟแหละครับ เพราะแชงค์เป็นคนที่ลูฟี่เคารพรักมาก และกราฟก้อาจเข้ามาปกป้องลูฟี่ก้ได้ เพราะเหตุการณ์บางอย่างเคยเกิดขึ้นกับเอสไปแล้ว ที่ไม่ได้ปกป้องไว้

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:28:23 »
โอ๊ํยยยย ดราม่า ชัวป์ ๆ ไม่ได้ตายแค่ตัวเดียว แน่ ซันจิอาจจะเสียสละชีวิต เพื่อปกป้องใครซักคน  แชงค์ กราฟ ตายกันหมด
โอ้ววว ช่างหน้าโศกเศร้า อุซป ได้เสียสละชีวิต จึงเป็นที่โจรสลัดพี่ห้าวหาญ แน่นอน สู้ ๆ ครับ 5555 ผมเพ้อ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 03:24:18 »
ถ้าจะมีคนตาย....กลุ่ม แชงค์ คงโดนหนวดดำ ถล่ม แล้วแชงค์ ตาย *dead*