หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 904615 ครั้ง)

คนหล่อ

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 10:46:49 »
องค์หญิงชิราโฮชิ แน่นอนครับ 100% ครับ
เพราะกลุ่มของลูฟี่เป็นพวกที่ตามหาความฝัน   และองค์หญิง ต้องการให้เงือกและมนุษย์อยู่ร่วมกันได้

และกลุ่มลูฟี่ต้องมีเงือกอยู่หนึ่งคนครับ

งงว่ะ ชิราโฮชิเหรอตามหาฝัน หรือผมอ่านแต่ลืมไปแล้ว

องค์หญิงหรือแม่องค์หญิงครับ ที่ต้องการให้เงือกและมนุษย์อยู่ร่วมกันได้

ฝันของชิราโฮชิสำเร็จแล้วครับคือการออกจากปราสาทมาหาแม่

ong

Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 10:48:09 »
องค์หญิง หมายถึงvivi ได้เป็นสมาชิกอยู่แล้ว เพราะงั้นตอนนี้มีสมาชิก10คนแล้ว เพียงแต่บนเรือมี9คน ถ้าคนจะมาใหม่ให้เป็นสมาชิกคนที่11 นี้คือความหมาย

คนหล่อ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 10:54:53 »
องค์หญิงก้ต้องปกครองประเทศสิครับ คิดว่าองค์หญิงจะทิ้งเมืองทิ้งประชาชนมาเป็นโจรสลัดเหรอ

แต่ถ้าแค่ชื่อว่าเป็นสมาชิกก็ว่ากันไป อีกอย่างลูฟี่มันคงไม่ย้อนไปรับแล้วครับ

จะมาบอกว่าไปถึงปากทางแกรนด์ไลด์ แล้วนึกขึ้นได้เลยย้อนกลับมารับ บีบี แล้วเริ่มเดินทางกันใหม่รึ

ลองวิเคราะห์

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 01:08:01 »
.
.

ถ้าสังเกตกัน จะเป็นไปได้แค่สองกรณีเท่านั้นครับ

กรณีวีวี่ตัดทิ้งได้เลย

ถ้าสังเกตจะทราบได้ทันทีว่า ถ้าลุฟี่แวะเกาะใด หรือเรื่องราวในภาคนั้นดำเนินเรื่องตอนยาวอยู่ที่แห่งใดแห่งหนึ่งเป็นปี (คือเป็นหนึ่งภาค)

จะได้สมาชิกใหม่จากเกาะที่เกี่ยวพันกับเนื้อเรื่องนั้นมาหนึ่งคน

ดังนั้น หาดจะมี ย้ำว่าหากจะมีเพิ่มนะครับ ซึ่งอาจจะไม่มีก็ได้ แต่ถ้ามี ก็ต้องเป็นเพียงแค่สองอย่างเท่านั้น

หนึ่ง บุคคลใดบุคคลหนึ่งที่เกี่ยวกับภาคของเกาะเงือก มีแสดงปรากฏและสำคัญอยู่ในภาคนี้

อย่างที่สอง ซึ่งเป็นไปได้สูงมากคือ "ซาโบ" เนื่องจากคนวาดปูทางในตอนเด้กอยู่ยาวพอสมควร ซึ่งมีนัยยะสำคัญแฝงอยู่

แน่นอน ซาโบที่โดนระเบิดเรือไปไม่ตายแน่นอน หากสังเกตจะทราบได้ว่า เรื่องวันพีชไม่ค่อยกล่าวว่ามีใครตาย

ยกตัวอย่างคร็อคโคไดล์ ที่คิดว่าตาย และอีกหลายๆคน ก้กลับไม่ตาย เพียงแค่ไมได้กล่าวถึง

ดังนั้นจึงเป็นไปได้สุงมากว่าสมาชิกคนต่อไปจะเป้นซาโบ หรือไม่ก็บุคคลใดบุคคลหนึ่งซึ่งเกี่ยวพันกับตอนเกาะเงือกภาคนี้

ในวงเล็บ ถ้าจะมีเพิ่มนะครับ

.
.

SS

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 03:01:09 »
เราว่าปลาดาว

จะได้เล่นกับ ซ๊อปเปอร์ *love* *love*

อย่ากให้รับเราจังเลย

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 02:35:36 »
 *love*

nyts

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 05:18:40 »
ผมกลับคิดว่าน่าจะเป็น สโม๊กเกอร์คุง นะ มีใครคิดเหมือนผมบ้างมั้ย  *glad* สายโลเกีย ไม่ค่อยแฮ๊ปปี้กับรัฐบาลโลก เป็นคนดีด้วยนะ  *great*

Black lable

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 09:56:32 »
ผมว่า ไม่น่าจะมีสมาชิกเพิ่มแล้ว ครับ แต่ ผมคิดว่า กลุ่มของ มังกี้ ดี  จะได้รับการช่วย เหลือ จาก กลุ่มในทะเล ( หนุนหลัง ประมาณนั้น )
มีตอนนึง ครับ ที่ หนัง สือบอกว่า องค์หญิง ชิราโฮชิ จะสามารถ ควบคุม พลัง ในตัวเอง ได้ ถ้า พบ กับ ชาย คนนึง ( นั้น ผมคิดว่า เป็น มั้งกี้ ดี นั้น เอง )
แล้ว ถ้า องค์หญิง สามารถ ควบคุมพลังนั้น ได้ ( ไม่ต้องเป็นสมาชิกกลุ่มหรอกครับ โกงชัว ) เอา เปง ว่า หลัง สงครามในเกาะเงือก กลุ่ม ของ ลูฟี่ ก็ ก้าว สู่ บันได ที่จะไปนั้งแท่น ราชา โจรสลัด แล้ว เอิ๊ก ๆๆ   

Sora D Saruman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 16:46:45 »
จินเบ 100% *attack*

ultramant

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 20:05:16 »
ป๋มไม่แน่ใจว่าใครนะ แต่ เดาว่า ชิราโฮชิ (เดา) เรื่องขึ้นเรือตัดไปครับ ขอถามหน่อย ใครจำสมาชิก กลุ่ม หนวดขาวได้ไหมครับ ออสจูเนียร์ ขึ้นเรือมาไง และอีก คน สมาชิก กลุ่มหนวดดำ จำชื่อไม่ได้อ่ะ ที่หลบหลัง ประสาทตอนที่ลูฟี่ไปช่วย เอส นั่นก็ตัว ใหญ่ โคตร มายังไง เหอๆๆ คิดดู

Guu jojoe

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 20:54:29 »
จินเบ ล้าน 100000000000000000000%%%%%%%%%

ิbanking

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 12:22:15 »
คิดว่าไม่ได้พวกใหม่หลอกมันเร็วเกินไปคิดว่าคงได้เืพื่อนใหม่มากกว่าแต่ถ้าได้คงเป็นเจ้าปลาหมึกนักดาบอะแต่จำชื่อไม่ได้เพราะมีบทเยอะเหลือเกินเรื่องความอ่อนไม่ต้องห่วงอุวบยังมาได้เลยเหอะๆ

OlO

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 15:20:04 »
 *haha* *haha*

เงือก ปลาหมึกไง  *shock* *shock*

az_kun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 20:41:59 »
คราเคนครับลูฟี่ตั้งชื่อให้แล้วด้วย

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: จ. 20 มิ.ย. 2011 เวลา 11:11:18 »
.
.

ถ้าสังเกตกัน จะเป็นไปได้แค่สองกรณีเท่านั้นครับ

กรณีวีวี่ตัดทิ้งได้เลย

ถ้าสังเกตจะทราบได้ทันทีว่า ถ้าลุฟี่แวะเกาะใด หรือเรื่องราวในภาคนั้นดำเนินเรื่องตอนยาวอยู่ที่แห่งใดแห่งหนึ่งเป็นปี (คือเป็นหนึ่งภาค)

จะได้สมาชิกใหม่จากเกาะที่เกี่ยวพันกับเนื้อเรื่องนั้นมาหนึ่งคน

ดังนั้น หาดจะมี ย้ำว่าหากจะมีเพิ่มนะครับ ซึ่งอาจจะไม่มีก็ได้ แต่ถ้ามี ก็ต้องเป็นเพียงแค่สองอย่างเท่านั้น

หนึ่ง บุคคลใดบุคคลหนึ่งที่เกี่ยวกับภาคของเกาะเงือก มีแสดงปรากฏและสำคัญอยู่ในภาคนี้

อย่างที่สอง ซึ่งเป็นไปได้สูงมากคือ "ซาโบ" เนื่องจากคนวาดปูทางในตอนเด้กอยู่ยาวพอสมควร ซึ่งมีนัยยะสำคัญแฝงอยู่

แน่นอน ซาโบที่โดนระเบิดเรือไปไม่ตายแน่นอน หากสังเกตจะทราบได้ว่า เรื่องวันพีชไม่ค่อยกล่าวว่ามีใครตาย

ยกตัวอย่างคร็อคโคไดล์ ที่คิดว่าตาย และอีกหลายๆคน ก้กลับไม่ตาย เพียงแค่ไมได้กล่าวถึง

ดังนั้นจึงเป็นไปได้สุงมากว่าสมาชิกคนต่อไปจะเป้นซาโบ หรือไม่ก็บุคคลใดบุคคลหนึ่งซึ่งเกี่ยวพันกับตอนเกาะเงือกภาคนี้

ในวงเล็บ ถ้าจะมีเพิ่มนะครับ

.
.
อาจารย์โอดะ บอกมาแล้วว่าซาโบ ตายนะ