Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ประโยคไหนในวันพีชที่โดนใจ!

หน้า: << < (5/10) > >>

Mnamwa zx:

ถ้าอยากได้ ก็ตามหาเอาแล้วกัน(เจ้าพวกโลภ)(ไม่แน่ใจว่าถูกเปล่า)

bbvv1235:

ประโยคของ roger ที่สกายเปีย ,เรามาถึงที่นี่เเละจะนำพาประโยคนี้ไปสู่ปลายทางโจรสลัด gol d roger , บยากาศเปลี่ยนเลย

DEMON-HAFT:

ประโยคที่ชอบมากๆ  ๆๆๆ เลยเยอะนะ โดนหลายช็อตเลย แต่ที่อึ้งและเศร้ามากที่สุดก็ตอนที่จินเบพูดกับลูฟี่ ยาวๆ  พิมไม่หมดหรอก ตรงนั้นกินใจมาก และมีอีกประโยคหนึ่งจี๊ดเลย TT

น่าจะประมาณว่า "  อย่าไปคิดถึงสิ่งที่เธอเสียไปแล้ว อะไรที่เสียไปแล้ว มันไม่มีทางกลับมาได้หรอก แล้วลองคิดดูว่าตอนนี้นายยังมีอะไรเหลืออยู่บ้าง"
     ลูฟี่ก็บอก " ฉันยังมีพวกพ้องอยู่ " เศร้าเลย !!  *glad* *glad*

Doppel Man:

ตอนธิลเลอร์บาร์คครับ
ของโรบิ้น ในฐานะมนุษย์ไม่อายกันมั่งเหรอ *haha*
ของอุซป ในเรื่องความห่วยไม่มีใครเหนือกว่าฉันอีกแล้ว *haha*
ของนามิ ความจริงแล้วฉันเป็นผู้ชายนะ!! *haha*

BlackNomYen:

อ้อ ! อีกประโยคนึงนะครับ....ที่ บรู๊ค พูดกับ ลูฟี่

" คนที่จะได้เป็นจ้าวเเห่งโจรสลัด คือกัปตันหมวกฟางเท่านั้นครับ ! "  *number1*

ชอบมากเลย...เเสดงถึงความเคารพที่มีต่อกัปตัน ! Soul King คุณเจ๋งมาก  *haha* *haha*

หน้า: << < (5/10) > >>

Go to full version