Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ประโยคไหนในวันพีชที่โดนใจ!

หน้า: << < (4/10) > >>

apinun:

--- อ้างจาก: stepartlnw ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 18:00:15 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 00:59:15 ---"ถึงฉันจะถูกเอาเหล้าฟาดหัว ถูกเอาถ้วยชามฟาดหัว

รึว่าจะถูกพวกแกสบประมาทอะไรยังไงปกติฉันไม่ถือสา มองผ่านไปได้

แต่ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก้ตาม ฉันจะไม่มีวันอภัยให้กับคนที่มันทำให้เพื่อนฉันเจ็บหรอกนะ"

ตอนนี้แชงค์ โคตรหล่ออ่ะคับ  *้ั์post2*

--- End quote ---
ชายคนนี้คือไอดอลผม  *number1* *number1* *number1*

ไอดอลผมด้วย ชอบมากๆ ทั้งหน้าตาและนิสัย สมแล้วที่เป็น1ใน4จักรพรรดิ์แห่งโลกใหม่ *number1* *number1*

thepipman:

คำพูดของซันจิ  " จงยกโทษให้กับคำโกหกของผู้หญิง " 

และรู้สึกว่าคำพูดของโดฟามิงโก้ อะไรเนี่ยแหละ ตอนสงคราม รู้สึกว่าชอบดี   คำพูดยาว ๆ อ่ะ ฟังดูเลวร้ายแต่จำไม่ได้
หาให้จะขอบคุณมาก

Doppel Man:

--- อ้างจาก: thepipman ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 21:51:57 ---คำพูดของซันจิ  " จงยกโทษให้กับคำโกหกของผู้หญิง " 

และรู้สึกว่าคำพูดของโดฟามิงโก้ อะไรเนี่ยแหละ ตอนสงคราม รู้สึกว่าชอบดี   คำพูดยาว ๆ อ่ะ ฟังดูเลวร้ายแต่จำไม่ได้
หาให้จะขอบคุณมาก

โจรสลัดคือความชั่ว ทหารเรือคือความถูกต้อง ?
คำว่ายุติธรรมอยู่เหนือคำพูด และผู้ที่ชนะสงครามครั้งนี้คือความยุติธรรม *number1*ชอบครับ

แต่ผมชอบประโยคของโมเรียนะ "ลูกน้องเหมือนแขนขา มีมากเท่าไรยิ่งดี"ฟังแล้วอยากขี้เกียจ *้ั์sleep*

Earthquake:

"ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นสัญลักษณ์ บนมือซ้ายนี้ คือสัญลักษณ์แห่งความเป็นพวกพ้อง"
กลุ่มหมวกฟาง อลาบาสต้า
 *glad* *glad* *glad*
ตอนนี้ผมชอบมาก ซึ้งๆ *great* *great*

snooker46:

จงรู้จักโลก จงรู้จักตัวเอง แล้วจงเข้มแข็งขึ้นโรโรโนอา ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปกี่เดือนกี่ปี ข้าจะครองตำแหน่งผู้เก่งกาจที่สุดในโลกรอเจ้า ฝึกฝนตัวเองฝึกฝนใจแล้วลองก้าวข้ามดาบนี้ไปให้ได้!  จงแกร่งก้าวข้ามข้าคนนี้ให้ได้ดูสิโรโรโนอา.

หน้า: << < (4/10) > >>

Go to full version