หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาเล่นเกมส์ตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์(ดีมั้ยครับ)  (อ่าน 14812 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
แบบว่าเล่นแก้เซ็งครับ

กฎมีอยู่ว่า
1.ถ้าใครตอบถูกก็จะได้เลื่อนขั้นตามชื่อยศนินจา ถ้าตอบถูกคนแรกก็จะได้เลื่อนขั้นเร็วกว่าปกติ
2.ถ้าใครตอบผิดก็จะลดคะแนนที่ตอบถูก ถ้าตอบผิดมากๆคะแนนขแงท่านก็จะลดด้วยตามหลักการให้คะแนน แต่ตำแหน่งจะไม่ตก
3.โดยผู้เล่นสามารถตอบคำถามได้เพียงแค่ครั้งเดียวต่อ1กระทู้ โดยเราจะคิดเอาคำตอบแรกของท่านเป็นหลัก
4.ท่านสามารถแก้ไขคำตอบแรกของท่านได้ภายในเวลากำหนด แต่ท่าจะไม่สามารถตอบคำถามได้ถึง 2 กระทู้

หลักการให้คะแนน
ตอบถูกคนแรก = 2คะแนน            ตอบถูก= 1 คะแนน              ตอบผิด= -1คะแนน (ยกเว้น กรณีคนที่ยังไม่มียศ นินจา)

เงื่อนไขและยศตำแหน่งมีดังนี้ครับ

ระดับ1 เกะนิน  = ต้องการ 2 คะแนน
ระดับ2 จูนิน        = ต้องการ 4 คะแนน
ระดับ3 โจนิน        = ต้องการ 8 คะแนน
ระดับ4 ซังนิน แห่งตำนาน       = ต้องการ 16 คะแนน
(5 BIG boss) 5 คาเงะ = ต้องการ 32 คะแนน แค่5 คนเท่านั้น
ได้แก่
โอคาเงะ แห่ง โคโนะฮะงาคุเระ
คาเซคาเงะ แห่ง สึนะงาคุเระ
ไรคาเงะ แห่ง คุโมะงาคุเระ 
สึจิคาเงะ แห่ง อิวะงาคุเระ
มิซึคาเงะ แห่ง คิริงาคุเระ

หนทางสู่ คาเงะ ช่างยากเย็นเหลือเกิน ผมอยากจะรู้ว่าใคร จะได้เป็น โอคาเงะ รึ นารูโตะ จะจบก่อนต้องมาดูกันปาย *haha*

(หมายเหตุ) กระทู้นี้จะหมดอายุ เมื่อนารูโตะตอนต่อไปเฉลย แล้วผมจะทำการ lock กระทู้ แต่ถ้าในกรณีที่ตอนต่อไปยังไม่เฉลยคำตอบผมก็จะทำการปล่อยกระทู้เอาไว้ แล้วก็ตั้งคำถามต่อไป และเมื่อคำตอบเฉลยผมก็จะทำการ lock กระทู้เป็นกระทู้ไป เพื่อทำการเก็บคะแนน และเลื่อนขั้นยศนินจาของแต่ละคนครับ *great*

หมายเหตุ2: มีบางท่านบาง ID ที่ถูกระงับไปแล้ว ผมจะไม่ถือว่าท่านผู้นั้นสละสิทธิ แต่ท่านจะไม่สามารถนำคะแนนจากIDเดิมมารวมกับIDที่สมัครมาเล่นใหม่ได้

กำหนดการ
โดยผมจะประกาศคะแนนและรายชื่อผู้ที่ตอบถูกและผิดไว้บนหัวในกระทู้คำถามครั้งต่อไปนะครับ
ส่วนท่านที่ตอบถูกจนเลื่อนยศ ท่านสามารถนำชื่อยศข้างต้นของท่านไปใส่ในลายเซ็นหรือ Avatar ของท่านก็ได้นะครับ(ถ้าใครจะโกงก็ได้นะครับ เพราะผมจะประกาศรายชื่่อผู้ที่ถูกเลื่อนยศตัวใหญ่เลยๆ) *haha*

(สำคัญ) ปล.กติกา จะมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย ถ้ามีคำว่า special กำกับ และ จะไม่มีการหักคะแนนสำหรับกติกานี้

สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกท่านเคารพกฎกติกาด้วยนะครับ ไม่ข้ออะไรมากครับ และกฎกติกาอาจจะเปลี่ยนแปลงเรื่อยถ้ามีช่องโหว่หรือเห็นว่าสมควรและถ้าตกหล่นเรื่องคะแนนอะไรก็ขออภัยไว้ก่อน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 02:04:27 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
งั้นตอนนี้เค้ากลับ มาจาผนึกซากอสูร(โดนแบน) แล้วก็สามารถ ใช้แต้มในการเป็น เกะนินได้แล้วจิ เอ่อพอเค้าเป็นเกะนิน แล้วก็คืน แต้มที่มีอยู่หายไปอ่ะสิคะ ใช้ไม

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
 *haha* *haha* *haha*  เล่นอะไร  เล่นด้วยคน

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sattkon

• *
งั้นตอนนี้เค้ากลับ มาจาผนึกซากอสูร(โดนแบน) แล้วก็สามารถ ใช้แต้มในการเป็น เกะนินได้แล้วจิ เอ่อพอเค้าเป็นเกะนิน แล้วก็คืน แต้มที่มีอยู่หายไปอ่ะสิคะ ใช้ไม

เอ่อคือผมเน้น ID เป็นหลักอ่าครับไม่มีการโอนคะแนน ข้ามผ่าน ID นะครับ  *glad*
และต่อให้ท่านตอบผิดยังไง ยศของท่านก็จะไม่ตกเลยครับ แต่คะแนนที่สะสมไว้จะลดเท่านั้น  *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
น่า เล่น นะ เนี่ยย   อยากเป็นคาเงะจริงๆ(แต่ถ้าจะยากคนในบอร์ดนี้เก่งๆเยอะ)  เป็น แค่ โจนิน ได้ ก้อ ดี แล้ว ล่ะ 55
็HeyYoo

spirit

• *
กว่าจะได้คะแนน30+ ผมว่าการ์ตูนจบคนแน่ๆเลย  *haha* *haha* *haha* อย่างเก่งเลยเก็บได้อาทิตย์ละ1คะแนนแบบไม่ผิด
ก็ต้อง 32 อาทิตย์ การ์ตูนจบพอดี  *hoho* *hoho* *hoho*

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
โดนยึดคะแนนไม่มีกำลังใจ  *haha* *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
สู้ต่อ สู้ ว่าแต่คำถามใหม่ อ่ะ มีตั้ง 5 ตัวเลือก เพิ่มแต้มในการให้ซิ คำถามเป็น ช้อย มันยากกว่า ถูกผิด 555 มีต่อลองด้วย  *haha* *haha* *haha*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
ถามต่ออีกนิดนะคะ ท่านผู้คุมกฎ(sattkon) งั้นถ้าสมมุติ มี คาเงะคบแล้วทั้ง 5 คาเงะ แล้วคนที่ 6 ที่ได้คะแนนครบ จะเป็นรุ่น 2 แล้วคนที่เป็นคนแรกๆจะถูกพลักขึ้นไปเป็นรุ่น 1 ป่าว อิๆ(ยังไม่ทันจะพ้น เกะนินหวังสูงซะแล้วเรา) *้ั์cool* *้ั์cool* *้ั์cool*

sattkon

• *
ถามต่ออีกนิดนะคะ ท่านผู้คุมกฎ(sattkon) งั้นถ้าสมมุติ มี คาเงะคบแล้วทั้ง 5 คาเงะ แล้วคนที่ 6 ที่ได้คะแนนครบ จะเป็นรุ่น 2 แล้วคนที่เป็นคนแรกๆจะถูกพลักขึ้นไปเป็นรุ่น 1 ป่าว อิๆ(ยังไม่ทันจะพ้น เกะนินหวังสูงซะแล้วเรา) *้ั์cool* *้ั์cool* *้ั์cool*

ผมว่า รอให้ครบ 5 คนก่อนเถอะครับ  *dead*

การ์ตูนจะจบก่อนเกม หรือเปล่าก็ยังไม่รู้  *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมชอบเปนแบบมาดาระอ่ะคับ

ยศไม่ต้องยิ่งใหญ่มาก เหยียบห้าคาเงะตอนนี้ซะจมดินเลย  *great* *great*

sattkon

• *
ผมชอบเปนแบบมาดาระอ่ะคับ

ยศไม่ต้องยิ่งใหญ่มาก เหยียบห้าคาเงะตอนนี้ซะจมดินเลย  *great* *great*

*shock*แต่ มาดาระ ณ ปัจจุบันมันขี้โกง นะครับ เอาเซลรุ่น1มาแถมยังมีเนตร สังสาระอีก มันน่า *้ั์punch*