หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เซเรฟ  (อ่าน 32300 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เซเรฟ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 14:26:41 »
เซเรฟ เปนจอมเวทย์ดำ ใช่ป่ะ  จอมเวทย์แห่งความมืด ใช้เวทย์ดับชีวิต

ไม่ได้มีส่วนของไฟเลย แต่ที่บอกว่าเปนผู้ให้กำเนิดเวทย์มนต์ ไม่ใช่ว่า เฉพาะเวทย์ชั่วร้ายหรอกหรอ

อย่าง ลาลาบาย ก้มาจากมัน  ใช่มะ  หรือผมเข้าใจผิดมาตลอดเลย  - -

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิด ยกโทษให้ผมด้วยนะ  *glad*

ใช้แล้วครับเซเรฟเป็นจอมเวทย์มนต์ดำไม่ได้เป็นคนกำเนิดเวทมนต์ครับ  เซเรฟเคยเป็นคนที่ชั่วร้ายที่สุดเมื่อในอดีตเป็นคนสร้างสิ่งชั่วร้ายมากมาย  แต่เจ้าของกระทู้เขาเข้าใจว่าอิคนิวที่เป็นมังกรไฟเป็นเซเรฟครับ  ก็เลยอธิบายว่าอิคนิลเป็นมังกรไฟแต่เซเรฟเป็นผู้ใช้เวทมนต์ดำและไม่เคยเห็นเซเรฟใช้ไฟเลยแล้วมันจะเป็นอิคนิวมังกรไฟยังไง    *hoho* *hoho* *hoho*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 20:02:54 »
เซเรฟ เปนจอมเวทย์ดำ ใช่ป่ะ  จอมเวทย์แห่งความมืด ใช้เวทย์ดับชีวิต

ไม่ได้มีส่วนของไฟเลย แต่ที่บอกว่าเปนผู้ให้กำเนิดเวทย์มนต์ ไม่ใช่ว่า เฉพาะเวทย์ชั่วร้ายหรอกหรอ

อย่าง ลาลาบาย ก้มาจากมัน  ใช่มะ  หรือผมเข้าใจผิดมาตลอดเลย  - -

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิด ยกโทษให้ผมด้วยนะ  *glad*

ใช้แล้วครับเซเรฟเป็นจอมเวทย์มนต์ดำไม่ได้เป็นคนกำเนิดเวทมนต์ครับ  เซเรฟเคยเป็นคนที่ชั่วร้ายที่สุดเมื่อในอดีตเป็นคนสร้างสิ่งชั่วร้ายมากมาย  แต่เจ้าของกระทู้เขาเข้าใจว่าอิคนิวที่เป็นมังกรไฟเป็นเซเรฟครับ  ก็เลยอธิบายว่าอิคนิลเป็นมังกรไฟแต่เซเรฟเป็นผู้ใช้เวทมนต์ดำและไม่เคยเห็นเซเรฟใช้ไฟเลยแล้วมันจะเป็นอิคนิวมังกรไฟยังไง    *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านกัส ลาลาบาย เวทมนตร์ ที่ชั่วร้ายเหมือนกันนี้ครับ ไม่ไช่เวทที่ดีเลย - -
...............................................

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 08:27:05 »

เซเรฟไม่ได้เป็นคนให้กำเนิดเวทย์มนต์หรอกคับ แค่มันเรียนเวทย์มนต์ก่อนชาวบ้านเค้า แล้วก็เวทย์มนต์ดำส่วนใหญ่ก็มาจากมัน แค่นั้นเอง  *dontknow* *dontknow*