หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟันธง ฮาชิรามะ คือ โทบิ  (อ่าน 34633 ครั้ง)

tapjitta

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ฟันธง ฮาชิรามะ คือ โทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:09:36 »
ขอเสริม อีกนิด นั้น หมายความว่า มี 2 คน แต่ พลัง ก็จะถูกแบ่ง ไป อีก ครึ่งนึง น่าจะเป็นเหตุนี้ ที่ โืทบิ พยายาม หาผู้ช่วย ให้ได้ดี และมากที่สุด เพราะ ชดเชย พลังที่หายไป ครึ่งนึง เพราะเป็นหมู่บ้านที่รักมาก และเพราะเหตุนี้ จึงอยากจะให้ทุก สิ่ง ทุกอย่าง มีเพียงหนึ่งเดียว จึงคิดแผนการนี้ขึ้นมาก็ได้นะคับ ส่วนวิชา แต่ละหมูบ้านที่มี ก็คล้ายกันมาก สังเกตุ ได้ หมูบ้าน อื่น ก็มีเนตร สีขาวไว้เป็นมรดก ตกทอด นั้นน่าจะหมายความว่า เป็นการตกลงกัน ระหว่างหมู่บ้าน ของ คาเงะ รุ่น แรก ๆ ก็ได้ อิอิ  *disappoint* จะไหวไหมอะ อิอิ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:11:20 »
ท่านมู ที่เป็น คาเงะ  มีวิชา แยกร่าง จริง ได้ 2 ร่าง นั้น น่าจะหมายความว่า มี วิญาณ 2 ดวง เพราะ เหตุ นี้ ผมว่าน่า จะเป็นรุ่น ที่ 1 75 % และ เป็น พ่อ ของ ซาซึแกะ 20 % และ อาจจะเป็น บุคคลอื่น อีก 5 % คับ อิอิ ไม่กล้า ฟัน ธง 100 %  *disappoint* *disappoint* จะไหวไมอะ

ท่านมูเกี่ยวไรกับรุ่นหนึ่งหรอครับ   *glad* *glad* แล้วที่แยกร่างจริงแล้วมี2ร่าง แล้วมีวิญญาณ2ดวงนิเอามาจากไหนเนี้ย ไม่งั้นนารูโตะไม่ได้มีวิญญาณเป็น10000ดวงหรอครับ -*- *shock* *shock*

spirit

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:19:54 »
ขอเสริม อีกนิด นั้น หมายความว่า มี 2 คน แต่ พลัง ก็จะถูกแบ่ง ไป อีก ครึ่งนึง น่าจะเป็นเหตุนี้ ที่ โืทบิ พยายาม หาผู้ช่วย ให้ได้ดี และมากที่สุด เพราะ ชดเชย พลังที่หายไป ครึ่งนึง เพราะเป็นหมู่บ้านที่รักมาก และเพราะเหตุนี้ จึงอยากจะให้ทุก สิ่ง ทุกอย่าง มีเพียงหนึ่งเดียว จึงคิดแผนการนี้ขึ้นมาก็ได้นะคับ ส่วนวิชา แต่ละหมูบ้านที่มี ก็คล้ายกันมาก สังเกตุ ได้ หมูบ้าน อื่น ก็มีเนตร สีขาวไว้เป็นมรดก ตกทอด นั้นน่าจะหมายความว่า เป็นการตกลงกัน ระหว่างหมู่บ้าน ของ คาเงะ รุ่น แรก ๆ ก็ได้ อิอิ  *disappoint* จะไหวไหมอะ อิอิ

ส่วนเนตรสีขาวนั้นเค้าเอามาจากพ่อของเนจินิครับมันมีเรื่องกันตั้งแต่ตอนภาคแรกแล้วที่มันลักพาตัวฮินาตะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 05:34:34 »
ฟันธง โทบิ คือ โฮะคาเงะรุ่นที่ 1 ฮาชิรามะ
 Naruto - อุจิวะ มาดาระ VS โฮคาเงะรุ่นที่ 1 [HD]  นี่ไงคนอยู่เบื้องหลังทั้งหมด
ใครฟันเหมือนผม ยกให้ยกมือขึ้นครับ

งั้นผมขอฟันทิ้งล่ะกัน  *attack*

รุ่นหนื่งถึงสี่ อยู่กับมรณะเทพ ผมว่าเอาเป็นพวกอุจิวะดีกว่าน่ะครับ เพราะโทบิ มีข้อมูลทุกอย่างของ อุจิวะ

รุ่นหนื่งถึงสี่ คื่อต้นแบบคนที่ดีในเรี่อง นารุโตะ ตัดออกดีกว่าน่ะครับ แรงจูงใจน้อยมาก

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 23:30:02 »
แต่รุ่นที่1 ตายไปแล้วนะฮะ โอโรจิมารุมันเรียกออกมาจากคถาสัมพเวสี แล้วอีกอย่างฮาชิรามะจะทำลายหมุบ้านตัวเองทำไม แล้วเนตรวงแหวนมาจากไหน ผมว่าไม่น่าใช่ฮะ     แต่ที่แน่ๆฮาชิรามะโคตรรรรเก่งเลยยยยย นินจารุ่นหลังเทียบไม่ติดจิงๆ *shock* *shock*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 23:36:53 »
อย่างฮาชิรามะคงไม่ลดตัวมาทำอะไร กรากๆ เป็นพวกลวงโลกแบบโทบิหรอกครับ ท่านนะเป็นถึงตำนานที่มาดาระต้องยอมแพ้มาแล้วเชียวนะ คงไม่ใช่หรอกมั้ง *้ั์pray*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 04:30:18 »
อย่างฮาชิรามะคงไม่ลดตัวมาทำอะไร กรากๆ เป็นพวกลวงโลกแบบโทบิหรอกครับ ท่านนะเป็นถึงตำนานที่มาดาระต้องยอมแพ้มาแล้วเชียวนะ คงไม่ใช่หรอกมั้ง *้ั์pray*

ผมก็คิดแบบนั้น ... ทำไม รุ่น 1 ต้องไปร่วมมือกับ โทบิ ? แล้วทำไมรุ่น 1 ต้องทำลายหมู่บ้านที่ ตัวเองปกป้องมานาน ... ?

MelissA

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 07:35:07 »
ท่านมู ที่เป็น คาเงะ  มีวิชา แยกร่าง จริง ได้ 2 ร่าง นั้น น่าจะหมายความว่า มี วิญาณ 2 ดวง เพราะ เหตุ นี้ ผมว่าน่า จะเป็นรุ่น ที่ 1 75 % และ เป็น พ่อ ของ ซาซึแกะ 20 % และ อาจจะเป็น บุคคลอื่น อีก 5 % คับ อิอิ ไม่กล้า ฟัน ธง 100 %  *disappoint* *disappoint* จะไหวไมอะ

ท่านมูเกี่ยวไรกับรุ่นหนึ่งหรอครับ   *glad* *glad* แล้วที่แยกร่างจริงแล้วมี2ร่าง แล้วมีวิญญาณ2ดวงนิเอามาจากไหนเนี้ย ไม่งั้นนารูโตะไม่ได้มีวิญญาณเป็น10000ดวงหรอครับ -*- *shock* *shock*

มูมีวิชานั้นจริงๆค่ะ แต่พลังจะลดลงครึ่งนึง

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 07:39:46 »
ถ้า ฮาชิรามะ เป็นโทบิจริงๆ คาบูโตะก็เป็นลูกนารูโตะละวะ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 10:20:01 »
อันนี้เห็นด้วยครับ *shock*

kandevil2002

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 11:17:30 »
ปัญญาอ่อนมากเลยนะ รุ่น1คือโทบิ แล้วมันจะล้างแค้นหมู่บ้านโคโนฮะทำไม แล้วเซลล์รุ่น1 ที่อยู่กับดันโซ แล้วไปให้ตัวมาดาระ ตัวจริงอะ มันยังไง

เหอะๆ  คิดนิดนุง นะ

kyo

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 13:51:43 »

คุณ Dewonlineaccountผมว่าที่ลายเซ็นคุณน่าจะแปลผิดนะครับ ที่บอกว่า คนอ่อนแอคือคนน่ารังเกลียด เซนจูหน่ะออนแอจึงน่ารังเกลียด
จิงๆแล้วน่าจะเป็น คนที่อ่อนแอคือคนน่ารังเกียจ เซนจูที่อ่อนแอยิ่งน่ารังเกียจ
มาดาระเป็นคนที่เกลียดคนอ่อนแอ ยิ่งคนตระกูลเซนจูคนไหนที่อ่อนแอด้วยแล้วยิ่งน่ารังเกียจ อย่างที่รู้กันมาดาระนับถือ รุ่น1 มาก และยอมรับรุ่น1ขนาดนั้นคงไม่พูดว่าตระกูลเซนจูอ่อนแอหรอกตระกูลเซนจูแต่ละคนล้วนแข็งแกร่งทั้งนั้นมาดาระรู้ดี ที่มาระดาระพูดน่าจะหมายถึง ซึนาเดะ ที่เป็นคนตระกูลเซนจู แล้วอ่อนแอ มากกว่า

สรุปคือ มาดาระเกลียดคนอ่อนแอ ยิ่งเป็นคนในตระกูลเซนจูที่อ่อนแอแล้วด้วยยิ่งน่ารังเกียจ มาดาระไม่ได้หมายถึงตระกูลเซนจูอ่อนแอนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 14:08:41 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 13:59:49 »

คุณ Dewonlineaccountผมว่าที่ลายเซ็นคุณน่าจะแปลผิดนะครับ ที่บอกว่า คนอ่อนแอคือคนน่ารังเกลียด เซนจูหน่ะออนแอจึงน่ารังเกลียด
จิงๆแล้วน่าจะเป็น คนที่อ่อนแอคือคนน่ารังเกียจ เซนจูที่อ่อนแอยิ่งน่ารังเกียจ
มาดาระเป็นคนที่เกลียดคนอ่อนแอ ยิ่งคนตระกูลเซนจูคนไหนที่อ่อนแอด้วยแล้วยิ่งน่ารังเกียจ อย่างที่รู้กันมาดาระนับถือ รุ่น1 มาก และยอมรับรุ่น1ขนาดนั้นคงไม่พูดว่าตระกูลเซนจูอ่อนแอหรอก ที่มาระดาระพูดน่าจะหมายถึง ซึนาเดะ ที่เป็นคนตระกูลเซนจู แล้วอ่อนแอ มากกว่า

สรุปคือ มาดาระเกลียดคนอ่อนแอ ยิ่งเป็นคนในตระกูลเซนจูที่อ่อนแอแล้วด้วยยิ่งน่ารังเกียจ มาดาระไม่ได้หมายถึงตระกูลเซนจูอ่อนแอนะครับ

*number1* *number1* *number1* *love*

dewlamonet

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 16:18:38 »
555555555555อ่านแล้วฮาดี  รุ่น1ตายไปนานนมแล้วไม่เชื่อไปถามโอโรชิมารุดูเลย

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 19:46:43 »
[/quo *้ั์drinktea*te]

มาดาระเป็นคนที่เกลียดคนอ่อนแอ ยิ่งคนตระกูลเซนจูคนไหนที่อ่อนแอด้วยแล้วยิ่งน่ารังเกียจ อย่างที่รู้กันมาดาระนับถือ รุ่น1 มาก และยอมรับรุ่น1ขนาดนั้นคงไม่พูดว่าตระกูลเซนจูอ่อนแอหรอกตระกูลเซนจูแต่ละคนล้วนแข็งแกร่งทั้งนั้นมาดาระรู้ดี ที่มาระดาระพูดน่าจะหมายถึง ซึนาเดะ ที่เป็นคนตระกูลเซนจู แล้วอ่อนแอ มากกว่า

น้อมรับคำสอน *้ั์pray* พินาศซะเซนจู

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.